Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

nct991989

Member
Ðề: Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

éc , hình như anh em đều là dân tinhte.com và hdvietnam.com . Thấy diễn đàn bắt đầu gần gần nhau lại rồi, diễn đàn phim mà chơi luôn jailbreak, haha .
Mình cũng dạo 2 trang này ko.

demis

Ðề: Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

Mà, bản lock đã mở thành unlock thì JB như thường à bác?

một bài hướng dẫn hay !!! . thanks chủ thớt

scotty

Well-Known Member
thanks bác! em đã jb thành công nhưng mà lại hok cài appsync dc! có bác nào cài đc thì chỉ em với nhé!

1. Có thể Cydia quá tải. Bạn thử lại sau 1 ngày thử xem.
2. Có thể bạn chọn AppSync dành cho iOS4 rồi. Bản iOS5 thì cài AppSync for iOS 5.0+ của Hackulo.

chưa có cho ipad 2 hả bác chủ

Ngay sau khi hoàn tất kỹ thuật Jailbreak Untether cho tất cả dòng máy chip A4, Pod2g đã bắt tay "nghiên cứu" và test trên chip A5. Hy vọng cũng sẽ có nhanh như lần này.

Cám ơn bài viết của chủ thớt. Tuy nhiên xin cho hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn: Đang sd 4.3.3 thì nâng lên 5.0.1 để sẽ thêm được cái gì ?

Một khi em đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai :)) (j/k) Thực ra để thấy rằng con 3GS của em vẫn còn xài ngon chán đấy bác ạ ^^

được rất nhiều thứ của IOS 5 chứ còn đc j nữa, theo như thông báo của Apple là khoảng 200 tính năng mới, đơn cử 1 số cái tiện ích nhất là thanh thông báo như kiểu sbsetting nhưng chứa nhiều thông tin hơn, gửi tin nhắn miễn phí ( qua wifi - 3g) giữa tất cả các thiết bị dùng IOS 5 kể cả iphone, ipod, ipad. Tính năng find friend để tìm xem bạn mình đang ở đâu ( như kiểu find my iphone nhưng nâng cấp lên), Hỗ trợ sao lưu qua icould, tùy biến nhịp điệu rung của dth, thêm nút home ảo luôn xuất hiện trên màn hình,... nhiều quá nhớ ko hết :D

Em thì đang thèm có "em" Siri ghê gớm :-S

Máy em Lock nhưng BB 06.15 thì có phải cài Firmware chế không bác?

Đúng rồi bạn. Đó là iPad baseband, phải xài custom FW.

có bác nào cài thành công trên IP 4 chưa vậy? em đang tính cài mà thấy sợ sợ táo bị tèo :(

Máy bác là World hay Lock? Nếu Lock thì xài custom FW nhé.

Ơ, thế máy đang là iOS 5.0.1 thì làm thế nào? Vẫn phải restore?

Nếu chạy Resn0w để Jailbreak thôi.

Mà, bản lock đã mở thành unlock thì JB như thường à bác?

Bản Lock phải xài custom FW để giữ lại baseband nhé.

scotty

Well-Known Member

éc , hình như anh em đều là dân tinhte.com và hdvietnam.com . Thấy diễn đàn bắt đầu gần gần nhau lại rồi, diễn đàn phim mà chơi luôn jailbreak, haha .
Mình cũng dạo 2 trang này ko.

Anh em HDVN xài IP hơi bị nhiều :D tinhte với hdvietnam về mặt định hướng hoạt động thì có cùng một số điểm chung (không phải chung về chuyên môn mà 2 diễn đàn đang theo) :D

henry204

Bài viết hay nhưng mà không có máy để làm thử

scotty

Well-Known Member

Đã cập nhật thêm cách Jailbreak Untether bằng Corona qua Cydia.

yushikara

Member

sao mình upgrade cho ipod touch 4 mà có icon tin nhắn là sao vậy nhỉ?

pput

hình như từ bản 0.9.9 đã ko cần load ipsw nữa r bác scoty ah

scotty

Well-Known Member

sao mình upgrade cho ipod touch 4 mà có icon tin nhắn là sao vậy nhỉ?
Bác nói cụ thể hơn được không ạ!

hình như từ bản 0.9.9 đã ko cần load ipsw nữa r bác scoty ah
Đúng rồi bác. Có điều cứ nạp bản FW đã tải về cho chắc ăn, nhiều lúc mạng mẽo có vấn đề hoặc đang làm mà mất kết nối thì bực mình lắm :D

tommy8288

em lên 5.0.1 xong từ sáng giờ sao cột báo sóng No Service ! bác Scotty giúp em với

scotty

Well-Known Member

em lên 5.0.1 xong từ sáng giờ sao cột báo sóng No Service ! bác Scotty giúp em với

Có 2 trường hợp:

1. Nếu bạn chưa Jailbreak thì có lẽ iTunes của bạn là phiên bản cũ. Vậy để có sóng thì làm như sau:

1. Kết nối iPhone vào iTunes
  2. Chạy cập nhật iTunes lên bản mới nhất là 10.5.1.42
  3. iPhone sẽ được yêu cầu khởi động lại. OK cho khởi động lại rồi iTunes sẽ sync với máy.
  4. Rút cáp USB ra, khởi động lại iPhone. Chờ xem sóng có xuất hiện không

2. Jailbreak mà không có SIM trong máy. Tức là để có sóng thì phải activate máy trước (gắn SIM vào) rồi mới Jailbreak. Cách xử lý là: Gắn SIM vào rồi cho chạy jailbreak lại. Trong Redsn0w, bạn bỏ chọn Install Cydia và đánh chọn Deactivate.

Chỉnh sửa lần cuối:

khoahq

Active Member

tối qua đến h ko vào đc apple.com để download cái firmware luôn, mạng VNPT chán vãi

tommy8288

Có 2 trường hợp:

1. Nếu bạn chưa Jailbreak thì có lẽ iTunes của bạn là phiên bản cũ. Vậy để có sóng thì làm như sau:

1. Kết nối iPhone vào iTunes
  2. Chạy cập nhật iTunes lên bản mới nhất là 10.5.1.42
  3. iPhone sẽ được yêu cầu khởi động lại. OK cho khởi động lại rồi iTunes sẽ sync với máy.
  4. Rút cáp USB ra, khởi động lại iPhone. Chờ xem sóng có xuất hiện không

2. Jailbreak mà không có SIM trong máy. Tức là để có sóng thì phải activate máy trước (gắn SIM vào) rồi mới Jailbreak. Cách xử lý là: Gắn SIM vào rồi cho chạy jailbreak lại. Trong Redsn0w, bạn bỏ chọn Install Cydia và đánh chọn Deactivate.
Thank's Bác , sáng lúc em up lỡ lấy sim ra rồi ạ , để tối về làm lại theo hướng dẫn của Bác nhé ! Thank's a lot .

ti2li119

Well-Known Member

có bác nào cài thành công trên IP 4 chưa vậy

noijnua

cho mình hỏi lam sao để biết máy Tether và Untether

noijnua

ah quên nữa mình xài 3gs up lên fw 5.0.1 custom có bị nâng bb ko các bạn?

scotty

Well-Known Member

cho mình hỏi lam sao để biết máy Tether và Untether

Chỉ cần tắt nguồn rồi khởi động lại, nếu máy bị treo giữa chừng (hiện cùi thơm) thì là Tether.

ah quên nữa mình xài 3gs up lên fw 5.0.1 custom có bị nâng bb ko các bạn?

Sẽ bị nâng baseband. Nhưng nếu là máy WORLD thì cho nó nâng vô tư.

sailasai

đã up thành công Ip4 World 4.1 lên thẳng.quá đã

Bên trên