Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

Ðề: Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

mình làm cho ipad 1 phien bản 5.0.1 thì bị lỗi iBook ko vào dc. ko biết có cách nào khắc phục chưa? thanks

scotty

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.0.1 UNTETHERED cho iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

máy của mình vẫn có sóng bình thường (ip4 world) hình như chỉ báo error khi làm đếm bước thứ 3 theo hướng dẫn của bác.

Cụ thể là ở giai đoạn nào của Bước 3 vậy bác? Tốt nhất là cho biết Redsn0w báo lỗi gì.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em vẫn trung thành với đồ cổ 4.0.1

Chờ tiếp ^^

nick2772

anh scotty cho hỏi là khi tui jb đến chặng 2 của bước 4 ở bảng "please wait while your build is being processed" v2 ở dưới dòng này là : exploiting with limera1n. đến đây là đứng im. vậy là bị sao vậy anh. thankssssssssssss trước

khoahq

Active Member

có bản mới rồi đây

Here are the redsn0w download links:

redsn0w 0.9.10b3 for OS X
redsn0w 0.9.10b3 for Windows (be sure to run in Administrator mode)

GG Translate :D
Cập nhật # 3: phiên bản b3 của redsn0w sửa chữa một vấn đề mà việc chạy redsn0w sẽ gây ra các ứng dụng trên MobileSubstrate ngừng chạy cho đến khi MS đã được cài đặt một lần nữa. Bây giờ bạn có thể chạy các bước jailbreak redsn0w mà không cần lo lắng về điều đó (nhưng vẫn còn nhớ bỏ chọn tùy chọn "Install Cydia" nếu nó đã được cài đặt).

Chỉnh sửa lần cuối:

scotty

Well-Known Member
anh scotty cho hỏi là khi tui jb đến chặng 2 của bước 4 ở bảng "please wait while your build is being processed" v2 ở dưới dòng này là : exploiting with limera1n. đến đây là đứng im. vậy là bị sao vậy anh. thankssssssssssss trước

Bước DFU rất quan trọng, bác cần làm chính xác.

1. Màn hình IP của bác vẫn đen thui chứ (không xuất hiện quả táo)?
2. Đến đó đứng im trong bao lâu? Nếu quá 3 phút thì bác cancel Redsn0w, rút cáp, tắt nguồn IP rồi chạy lại Redsn0w để jailbreak.

Sẵn tiện làm lại thì bác lấy luôn bản beta 3 mới ra làm nhé (link ở post kế trên).

scotty

Well-Known Member

Cập nhật 29/12/2011

Đã cập nhật bản Redsn0w 0.9.10 b3 sửa lỗi launchctl (của bản b1) và lỗi khiến app chạy với MobileSubstrate bị treo sau khi chạy lại jailbreak của bản b2.

Bạn nào đã Jailbreak Untether bằng Redsn0w 0.9.10 b1 và b2 rồi thì hãy lấy bản Redsn0w 0.9.10 b3 về chạy Jailbreak lại. Tiến trình chạy vẫn như cũ (theo hướng dẫn ở Post#1) nhưng đừng chọn "Install Cydia".

nick2772

Thanksssss anh scotty nhiều, cuối cùng đã làm đươc (với bản Redsn0w 0.9.10 b2) nhưng hình như là chưa hoàn chỉnh đó anh scotty vì sau khi done thì tui tìm kg thấy phần cydia trong máy ip.

noijnua

ủa sao kì vậy bạn? cài fw custom mà cũng bị nâng bb nữa hả bạn?

scotty

Well-Known Member

Thanksssss anh scotty nhiều, cuối cùng đã làm đươc (với bản Redsn0w 0.9.10 b2) nhưng hình như là chưa hoàn chỉnh đó anh scotty vì sau khi done thì tui tìm kg thấy phần cydia trong máy ip.

Ủa, bác chạy Redsn0w 0.9.10 b2 lần đầu tiên hay chạy đè lên bản b1 vậy? Nếu chạy jailbreak lần đầu tiên sau khi nâng lên ioS 5.0.1 thì bác phải tick chọn cài Cydia.

Bác kiểm kỹ lại xem có Cydia không. Nếu không thấy thì lấy bản b3 sửa 2 lỗi về chạy lại và đánh chọn Cydia.

tuanpro46

Member

xài ipad 2 đành nhịn thèm chứ chẳng biết nói gì hơn @@ chán thật

scotty

Well-Known Member

mình làm cho ipad 1 phien bản 5.0.1 thì bị lỗi iBook ko vào dc. ko biết có cách nào khắc phục chưa? thanks
Bác cài X Books Fix v0.1 từ nguồn xSellize trong Cydia thử xem.

nick2772

đã jb xong, rất cám ơn anh scotty hướng dẫn. còn có chút vấn đề này mưo61n hỏi anh là sao kg có phần show preview 0n/off, vì như vậy khi có tin nhắn thì nó sẽ hiện nội dung lên hết trên màn hình. nếu muốn tắt nó thì phải cài thêm gì kg anh. thanksssssssssssssss

scotty

Well-Known Member

đã jb xong, rất cám ơn anh scotty hướng dẫn. còn có chút vấn đề này mưo61n hỏi anh là sao kg có phần show preview 0n/off, vì như vậy khi có tin nhắn thì nó sẽ hiện nội dung lên hết trên màn hình. nếu muốn tắt nó thì phải cài thêm gì kg anh. thanksssssssssssssss

Phần show Preview on/off của SMS hả bác? scotty xài bản BiteSMS 6.1 (xsellize) từ Cydia. Khi có tin nhắn tới thì nó hiển thị toàn bộ nội dung trong 1 cửa sổ gọn đẹp trên màn hình Springboard hoặc ngoài màn hình lockscreen (nếu đang ở chế độ Standby), có cả các nút Call, Reply, Open, Later...

scotty

Well-Known Member
Đã có bản fix lỗi iBooks trên iOS 5.0.1. Bác nào bị thì add nguồn http://repo.insanelyi.com vào Cydia rồi lấy bản iBooksFix2 cài vào.

http://iphoneblogr.com/2011/12/ibooksfix2-fixes-ibooks-issue-on-jailbroken-5-0-1-devices/

maskofzone

Giúp e với!! e xài itouch4....làm đúng những bước trên..
Tải fw mới về
Đưa máy về DFU
Shift+restore
thế nhưng sau khii chạy xong thì itune lại báo lỗi 3104 gì đó!!
Bây h e phải làm sao hả a scotty?

pterpm

Well-Known Member

các bác cho e hỏi sau khi đã thành công có Cydia thì cài thêm CT nào nữa để có thể bỏ game vô chơi được vậy mấy bác, em bỏ game vô nhưng sync không được,
nhờ các bác chỉ dẫn
cám ơn nhiều

scotty

Well-Known Member

Giúp e với!! e xài itouch4....làm đúng những bước trên..
Tải fw mới về
Đưa máy về DFU
Shift+restore
thế nhưng sau khii chạy xong thì itune lại báo lỗi 3104 gì đó!!
Bây h e phải làm sao hả a scotty?

Bạn đã khắc phục được chưa?

các bác cho e hỏi sau khi đã thành công có Cydia thì cài thêm CT nào nữa để có thể bỏ game vô chơi được vậy mấy bác, em bỏ game vô nhưng sync không được,
nhờ các bác chỉ dẫn
cám ơn nhiều

Bạn vào Cydia Add thêm nguồn Hackulo.us (http://cydia.hackulo.us) rồi cài các app từ nguồn này theo thứ tự như sau:

1. AppSync for iOS 5.0+
2. Hackulous Security

Respring lại là sync được với iTunes.

Bên trên