Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

thực ra em mới tập tành cái món này nên ko hiểu, cám ơn bác nhiều nhé. e thấy dow trên youtu nhanh nên cứ phang. chẳng biết có dk ko

hayhay

Well-Known Member
Sao bác không dùng phần mềm tách lời bài hát ? Chỉ cần tách xong thì mở lên cho gấu hát là được chứ gì :D
lời ca sĩ hát nó dính cứng vào phần audio của file clip .mp4 ; .flv rồi thì sao mà tách bỏ ra được để chỉ còn tiếng nhạc đệm mà hát hả bác?

hung_karaoke

Well-Known Member
lời ca sĩ hát nó dính cứng vào phần audio của file clip .mp4 ; .flv rồi thì sao mà tách bỏ ra được để chỉ còn tiếng nhạc đệm mà hát hả bác?

Bác nói chuẩn đấy ! có phần mềm mà tách dc. lời thì người ta phối beat thì còn bán cho ai dc. hả bác

hung_karaoke

Well-Known Member
em mù tịt à, bác có thể hd e dk ko, thank bác nhiều nhiều

Bác muốn download trên youtube mà hát dc. thì bác để ý bài đó nghe 1 bên loa có tiếng ca sĩ hát và 1 bên loa ko có tiếng ca sĩ chỉ có nhạc ko thôi, bác nhớ là hệ thống loa của bác phải là stereo nhé ko thì ko phát hiện dc. đâu...

hayhay

Well-Known Member
Bác muốn download trên youtube mà hát dc. thì bác để ý bài đó nghe 1 bên loa có tiếng ca sĩ hát và 1 bên loa ko có tiếng ca sĩ chỉ có nhạc ko thôi, bác nhớ là hệ thống loa của bác phải là stereo nhé ko thì ko phát hiện dc. đâu...
ừ...vụ này cũng hay đấy!

thế em dow ko có tiếng luôn có dk ko bác. hj hj

Theo suy nghĩ của em thì bản nhạc karaoke thường có file video & audio ( chữ được dính cứng vào file video ) Khi mình dùng phần mềm tách lời tức là bỏ đi file audio đó đi . Rồi tải file mp3 của bản nhạc đó ghép vào là được ( Tại em thường ghép file thuyết minh phim theo cách này ) . Em chỉ nói ra để anh em tham khảo , nếu có gì không đúng thì mấy bác đừng ném đá em nhe . Thanks :D

thế e cắm cái tai phone vào để nghe thử liệu có dk ko bác

hayhay

Well-Known Member
em thấy mọi bài xóa danh sách trên walao đi vào thư mục dow mở cái hiện hết luôn. mỗi bài này ko dk.
Bác hãy add thêm các định dạng file khác vào bằng cách này nhé :

- Mở Walaoke , bên cửa sổ " SONGLIST - DEFAULT " nhấn vào hình dấu ( + ) ở phía dưới ; rồi nhấn chọn " Thêm Các File " như hình dưới đây :

- Trong ô "File name" ở phía dưới thì gõ thêm cái này vào: " ;*.mp4 " (phần màu đỏ, không có dấu nháy) ....rồi nhấn " Enter " ; thế là các file " .mp4 " sẽ hiện ra cho bác chọn !

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác hayhay cho em hỏi là em lấy âm Thanh từ tv xuống amply có dk ko. Hiện tại e dùng hdmi cắm vào tv rồi lấy tiếng từ tv ra amply

hayhay

Well-Known Member
Bác hayhay cho em hỏi là em lấy âm Thanh từ tv xuống amply có dk ko. Hiện tại e dùng hdmi cắm vào tv rồi lấy tiếng từ tv ra amply

Được chứ bạn...nếu TV có HDMI OUT và ampli có HDMI IN nữa là tuyệt đỉnh cao sơn lun!
Còn nếu không có thì cứ xài ngõ audio OUT (trên TV) / IN (Ampli) thì cũng tốt chán...cũng chả ai nói nặng nhẹ gì được!

Được chứ bạn...nếu TV có HDMI OUT và ampli có HDMI IN nữa là tuyệt đỉnh cao sơn lun!
Còn nếu không có thì cứ xài ngõ audio OUT (trên TV) / IN (Ampli) thì cũng tốt chán...cũng chả ai nói nặng nhẹ gì được!

em thấy âm thanh tải về nghe ko bằng midi đúng ko bác.nghe nó cứ ồm ồm. hay tại em tải ko đúng. mà bác cho em hỏi là em muốn chỉnh to nhỏ bằng tổ hợp phím có dk ko nhỉ, chứ chỉnh bằng cái cảm ứng nó ko chuẩn.thank

Bên trên