Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

hataigiang

Active Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

bạn dùng Walaoke Pro bản nào, win gì vậy? hiiii, hỏi lại cho chắc.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Mình là cũng như bạn hayhay nói thôi. theo quảng cáo thì bản 3.5.09 ko còn bị lỗi yyyyyy này nữa cơ mà!

quảng cáo chỉ là nổ cho vui mà bạn...

thực ra thì nó chỉ hết bị 1 số bài thôi, còn 1 số bài có mã từ 830143 đến 830169 vẫn hay bị lỗi yyyyyy !

Chỉnh sửa lần cuối:

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

List này có gì HOT so với KaraList 1.0.3 (trong thư mục có 1 file excel tên ListCaliforniaKOK18) vậy bác

- 1 cái là file .pdf dùng để in ra được có vẻ chuyên nghiệp, đẹp hơn bên Excel !

tyfnmax

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

quảng cáo chỉ là nổ cho vui mà bạn...

thực ra thì nó chỉ hết bị 1 số bài thôi, còn 1 số bài có mã 83xxxx vẫn hay bị lỗi yyyyyy

Walaoke Pro bản 3.5.09 dùng với WIN 8 không hề có lỗi font tất cả các bài. Mã ngôn ngữ chuyển Vietnamese. Mọi người chuyển thử dùng cho Win 7 xem.

3RuaDongNai

Walaoke Pro bản 3.5.09 dùng với WIN 8 không hề có lỗi font tất cả các bài. Mã ngôn ngữ chuyển Vietnamese. Mọi người chuyển thử dùng cho Win 7 xem.

Câu trước bạn nói win 8 ko hề bị lỗi font. Sau đó bạn khuyên xài win 7, thế là sao bạn?

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Điều khiển máy tính Batto IR Archives

em đang xài cái thiết bị nhận tín hiệu IR này, điều khiển bằng remote nào cũng được (xài mấy cái arirang nhìn cho nó pờ rồ :D). Giá cũng hok mắc lắm 200-500k (có 2 loại).Setup thì dễ lắm, có thể dòng soft kèm theo batto center/eventghost. Mở soft lên->bấm nút trên remote để nhận tín hiệu->gán lệnh (phím tắt,file bat,...). Thế là xong
Mọi người tham khảo thêm cái này xài thử xem sao:

Bộ remote với các chức năng điều khiển như một remote thông dụng: Play, Stop, Pause, FF, FB ...
Có thể điều khiển trong XBMC, Windows Media Center ...
Trình chiếu Power Point
Bấm mã số bài hát và chọn bài trong Karaoke
Ngoài ra còn nhiều tính năng thú vị khác đang chờ các bác khám phá
- Các phím bằng cao su tạo bấm lạch tạch rất đã tay
- Dùng 2 pin CMOS nên khả năng tiêu thụ điện ít và rẽ :D
- Cục nhận tín hiệu giao tiếp bằng USB, cắm vào windows tự nhận, máy nào cũng xài đc

Giá:
200k/bộ

ĐT: 0937 672 692
Địa chỉ: 159A Trần Huy Liệu, P8, QPN

Nguồn: HCM Remote ZOTAC cho anh em chơi HTPC , nhiều tính năng độc đáo - HDVNBits Forum

tyfnmax

Active Member

Câu trước bạn nói win 8 ko hề bị lỗi font. Sau đó bạn khuyên xài win 7, thế là sao bạn?
Là win 8 không bị lỗi phông nếu để như thế còn ai dùng win 7 thử điều chỉnh như vậy có được không. Vừa thử với WIN7 Mẹ đi vắng 830151 cũng ok. Thử chinese với tiếng hoa xem.

Chỉnh sửa lần cuối:
Có ai chiếu được phần chữ chạy đĩa 6 số của wala lên màn hình LCD thì chỉ mình với,mình không làm cách nào để chiếu phần cữ chữ của DVD california lên màn TV để hát..Nó chỉ hiện chữ ở màn máy tính,màn TV thấy mỗi video nền...

tyfnmax

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Có ai chiếu được phần chữ chạy đĩa 6 số của wala lên màn hình LCD thì chỉ mình với,mình không làm cách nào để chiếu phần cữ chữ của DVD california lên màn TV để hát..Nó chỉ hiện chữ ở màn máy tính,màn TV thấy mỗi video nền...

Ông em cứ kéo sang phải rồi giật sang trái một tý là chữ nó trả lại giữa Video

xuanbac2

Đơn giản thôi. Set TIVI làm màn chính, PC làm màn phụ. Kéo quản lý danh sách bài hát sang PC, còn TIVI cho Full Video. Thưởng thức thôi.
Còn bình thường thì chỉ vào phần cài đặt tích Full Video bật Walaokepro nó tự Full sang tivi rồi.

Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Đơn giản thôi. Set TIVI làm màn chính, PC làm màn phụ. Kéo quản lý danh sách bài hát sang PC, còn TIVI cho Full Video. Thưởng thức thôi.
Còn bình thường thì chỉ vào phần cài đặt tích Full Video bật Walaokepro nó tự Full sang tivi rồi.
À thì ra là làm như vậy,mình làm như các file video thì không thấy chữ ở LCD...
Cảm ơn bạn hiền nhé...Mình cứ loay hoay cái vụ đấy mà giờ mới hiểu set cái LCD là màn chính là nó chạy chữ như máy tính...

3RuaDongNai

Win7 có làm đc ko bác, đang test trên laptop, vào phần nào để set cho tivi làm màn hình chính vậy
Mình thao tác trên laptop như thế nào thì TIVI cũng thấy y chang như vậy, làm sao mà kéo quản lý danh sách sang pc đc vậy bác

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Là win 8 không bị lỗi phông nếu để như thế còn ai dùng win 7 thử điều chỉnh như vậy có được không. Vừa thử với WIN7 Mẹ đi vắng 830151 cũng ok. Thử chinese với tiếng hoa xem.

bác cho cái screenshot bài này không bị lỗi và cài đặt wala để mình cái thử xem sao...chứ làm như bác nói vẫn không ăn thua

trung3t

Member
Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Mình đang dùng WalaPro rất hay bị đơ, rồi tự tắt
còn file crack thì avast báo có virus

xuanbac2

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

bác cho cái screenshot bài này không bị lỗi và cài đặt wala để mình cái thử xem sao...chứ làm như bác nói vẫn không ăn thua

Cậu nên tải mỗi file mid của việt nam thôi tầm 80mb, vừa nhẹ lại ổn định, sau đó vào setting chỉ tới thư mục đó. Tắt walaoke đi bật lại và bật karalist để search. Mình sài chẳng thấy lỗi font bao giờ

xuanbac2

Win7 có làm đc ko bác, đang test trên laptop, vào phần nào để set cho tivi làm màn hình chính vậy
Mình thao tác trên laptop như thế nào thì TIVI cũng thấy y chang như vậy, làm sao mà kéo quản lý danh sách sang pc đc vậy bác
Cậu xem đã cài đủ driver VGA chưa, laptop thì cài hotkey cho nó nữa sử dụng phím Fn + F... Tuỳ dòng laptop để config nó.

Bên trên