Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

xuanbac2

Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Mình đang dùng WalaPro rất hay bị đơ, rồi tự tắt
còn file crack thì avast báo có virus

Bạn nên thử bộ win khác cho ổn định, virus quét sạch sẽ. Giải nén lại crack walaoke trong file nén cho an toan khi virus nhiễm tất cả file exe.

xuanha12b1

Well-Known Member
ban ơi có thể chỉ mình cachs xóa nhưng bài hát mà bị lỗi khi mình đã add rôi không WalaokePro

tyfnmax

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

ban ơi có thể chỉ mình cachs xóa nhưng bài hát mà bị lỗi khi mình đã add rôi không WalaokePro

Trong Song List: Giữ control chọn các bài cần xóa hoặc shift chọn đầu danh sách đến cuối loạt bài muốn xóa rồi bấm dấu trừ góc dưới.

Danh sách chờ trong Reseved List bấm phím trái xóa từng bài. Hoặc bấm Esc để xóa tuần tự từ dưới lên trên

tyfnmax

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

bác cho cái screenshot bài này không bị lỗi và cài đặt wala để mình cái thử xem sao...chứ làm như bác nói vẫn không ăn thua

Hình em nó đây

3RuaDongNai

Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Cậu xem đã cài đủ driver VGA chưa, laptop thì cài hotkey cho nó nữa sử dụng phím Fn + F... Tuỳ dòng laptop để config nó.
Đã cài đầy đủ driver và sử dụng phím Fn+F bình thường, nói chung là xuất 2 màn hình bình thường, trên laptop sao thì trên TIVI y chang vậy
Chỉ còn config như bác hướng dẫn là ko biết làm thôi

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Hình em nó đây
bác xài file .mid hèn gì nó không bị lỗi là phải, ý mình nói là mount file .ISO California Vol.18 vào ổ ảo rồi gõ cái mã số 830151 vào ấy chứ.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Win7 có làm đc ko bác, đang test trên laptop, vào phần nào để set cho tivi làm màn hình chính vậy
Mình thao tác trên laptop như thế nào thì TIVI cũng thấy y chang như vậy, làm sao mà kéo quản lý danh sách sang pc đc vậy bác

bác phải set display cho chế độ 2 màn hình là "Extend" thì 2 bên nó mới khác nhau chứ

Chỉnh sửa lần cuối:

3RuaDongNai

Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

bác phải set display cho chế độ 2 màn hình là "Extended" thì 2 bên nó mới khác nhau chứ

Chọn chế độ "Extended" thì bên TIVI chỉ thấy mỗi hình background của win7, heo mi

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Chọn chế độ "Extended" thì bên TIVI chỉ thấy mỗi hình background của win7, heo mi

Vậy thì cứ việc kéo cái màn hình play video của Wala sang bên TV rồi click đôi vào nó để phóng to ra full màn hình là ngon cơm...

Chỉnh sửa lần cuối:

vuongjackson

Em dùng mấy loại này đều bị lỗi sau 1 tgian, đang hát bị đứng máy, giờ dùng avafind và vlc player, rất ok, hát cả ngày ko sao

Em dùng mấy loại này đều bị lỗi sau 1 tgian, đang hát bị đứng máy, giờ dùng avafind và vlc player, rất ok, hát cả ngày ko sao
Bạn dùng tư liệu đã tách sẵn lời (kok cao cấp ) hoặc không đủ tiền mua tư liệu KOK cao cấp thì tự tách lời bằng phần mềm và xuất ra file dạng AVI (codec DIVX) rồi chuyên dùng để hát KOK thì không bao giờ có khái niệm lỗi dù máy cấu hình thấp...

hayhay

Well-Known Member
Bạn dùng tư liệu đã tách sẵn lời (kok cao cấp ) hoặc không đủ tiền mua tư liệu KOK cao cấp thì tự tách lời bằng phần mềm và xuất ra file dạng AVI (codec DIVX) rồi chuyên dùng để hát KOK thì không bao giờ có khái niệm lỗi dù máy cấu hình thấp...
Người ta đã làm sẵn share cho đầy rẫy ở trên mạng lại không xài, cứ thích đi chuốc khỗ vào thân; ngồi đó mất 3 năm mà tự tách lời...!
Vãi cả tư vấn!

Người ta đã làm sẵn share cho đầy rẫy ở trên mạng lại không xài, cứ thích đi chuốc khỗ vào thân; ngồi đó mất 3 năm mà tự tách lời...!
Vãi cả tư vấn!
Cái của người ta là cấp thấp,không tin bạn copy nó vào cái USB rồi cắm vào đầu hay LCD sản phẩm bạn tải về đi xem nó có chạy không?
Nhiều bài âm thanh bị lêch kênh(loa trái to hơn loa phải bạn có thấy không?)
Mình là Studio nên mới cần làm hàng cao cấp..
Các bạn là dân chơi thì mất time làm gì cho mệt...
Bạn thử gõ bài này xem trên mạng có ai share không nhé :
[video=youtube;P5m_FhXVLMQ]http://www.youtube.com/watch?v=P5m_FhXVLMQ[/video]

chon_hoi

Member

Cứ topic nào có bác Karaokecaocap vào "còm men" là y như rằng có tranh luận

3RuaDongNai

Đã test trên win 8, kết quả vẫn bị lỗi trên

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Đã test trên win 8, kết quả vẫn bị lỗi trên
Bác hãy dùng MPC của K-Lite (bản 32bit nhé, vì WalaokePro cũng là phần mềm 32bit thôi) để play các file đó xem sao, rồi chỉnh sửa chọn lại các filter trong K-Lite phù hợp với Win8 cho đến khi nó play ngon lành mới thôi thì lúc đó thằng Walaoke mới chơi được!

- Có thể không chọn "ffdshow" nữa mà dùng "AC3 Filter" ; mình đã gỡ Win8 ra xài lại Win7 rồi chứ không thì cũng sẽ giúp bác trị cái vụ này ngon cơm ngay!
- Bác hãy nhớ 1 nguyên tắc của Wala là: "chỉ khi nào MPC play được ngon lành cành đào thì nó cũng mới chơi được OK!" vì nó cũng xài chính cái K-Lite như MPC

- Nếu bác dùng KMPlayer hoặc VLC để play thì có kéo qua màn hình của TV được không ? Có thể là do cấu hình VGA chưa đúng !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Bác hãy dùng MPC của K-Lite (bản 32bit nhé) để play các file đó xem sao, rồi chỉnh sửa chọn các filter trong K-Lite phù hợp với Win8 cho đến khi nó play ngon lành mới thôi thì lúc đó thằng Walaoke mới chơi được!

- Có thể không chọn "ffdshow" nữa mà chọn "LAV Splitter" ; mình đã gỡ win8 ra rồi chứ không thì cũng sẽ giúp bác trị cái vụ này ngon cơm ngay!
- Bác hãy nhớ 1 nguyên tắc của Wala là " chỉ khi nào MPC play d0ược ngon lành cành đào thì nó cũng mới chơi được OK, vì nó cũng xài chính cái K-Lite

win 8 không chơi được Walaoke pro đâu.

mấy bác cài win 7 32bit.

vào Control Panel\Programs\Programs and Features tắt IE và window mediaplayer

restart máy.

cài klite codec full bản mới nhất.

vào klite->tool->win7DSfiltertweaker lên.

Disable hết trong tab 2 và 3.

tab 1 chuyển Hết codec về USE MERIC.
-
mở codec tweak tool lên ->preferred splitters-> mục MKV và VOB click chọn Haali.

xong. đã test ok không treo. chạy 24/24 2 ngày.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

win 8 không chơi được Walaoke pro đâu.
thôi... thế là xong!
khỏi bàn nữa
----------------

mấy bác cài win 7 32bit.

vào Control Panel\Programs\Programs and Features tắt IE và window mediaplayer
không nhất thiết là phải tắt mấy cái này đâu bác, có để cũng chả sao!

Bên trên