Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Win 8 vẫn bị lỗi font chữ tiêu đề tiếng hoa và lỗi y.y.y.y.y.y mà cậu
hayhay đã test chỉnh âm thanh các bài hát karaoke cho bằng nhau chưa? kết quả tốt chứ
à, những lỗi cố hữu của bên làm ra phần mềm thì chịu thôi...có chỉnh chọt gì được đâu hả bác!

- mình chưa test được! nhưng nguyên tắc của gain là như vậy đấy, trong Foobar cũng có !

Chỉnh sửa lần cuối:

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Vậy thì còn phải fix lỗi gì nữa đâu hả bác ?
Thằng Walaoke này đâu có tự nhảy sang full bên màn hình TV như WalaKV được đầu !

Được chứ, vào phần cài đặt Walaokepro, mục Âm Thanh Hình Ảnh tích vào Full Màn Hình. Từ lần sau khởi chạy nó tự full màn hình TV luôn, nhớ phải cắm dây trước khi chạy.

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Được chứ, vào phần cài đặt Walaokepro, mục Âm Thanh Hình Ảnh tích vào Full Màn Hình. Từ lần sau khởi chạy nó tự full màn hình TV luôn, nhớ phải cắm dây trước khi chạy.

Ừ đúng rồi , nếu tích sẵn vào "Full Màn Hình" và cắm TV trước thì OK!

Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Phần mềm Walaoke có chơi được đĩa Arirang Midi or Iso ko các bác? Nếu được Cách thức load thế nào, có giống cách load iso của cali ko?

Có bác nào có Arirang Midi Vol 48 ko, cho mình xin với nhé. Cám ơn mọi người.

hayhay

Well-Known Member

Phần mềm Walaoke có chơi được đĩa Arirang Midi or Iso ko các bác? Nếu được Cách thức load thế nào, có giống cách load iso của cali ko?

Có bác nào có Arirang Midi Vol 48 ko, cho mình xin với nhé. Cám ơn mọi người.
TIN BUỒN :

Walaoke không play được đĩa Arirang nhé!

Thành kính phân ưu cùng bác...

3RuaDongNai

Có bạn nào test chỉnh âm thanh các bài hát karaoke cho bằng nhau thành công chưa?

hayhay

Well-Known Member

Có bạn nào test chỉnh âm thanh các bài hát karaoke cho bằng nhau thành công chưa?

Bác hãy tự test thì mới có cảm nhận cho riêng mình 1 cách chính xác được bác à!

saigonboy_92

Active Member

Mình dùng walaoke play các file mkv,vob thì đều xuất tiếng ra dc bằng sound card nhưng đến lúc mình play đĩa cali thì tiếng nhạc lại ra loa tv từ dây hdmi của vga card,ai biết chỉ giúp mình với :((

hayhay

Well-Known Member

Mình dùng walaoke play các file mkv,vob thì đều xuất tiếng ra dc bằng sound card nhưng đến lúc mình play đĩa cali thì tiếng nhạc lại ra loa tv từ dây hdmi của vga card,ai biết chỉ giúp mình với :((
bác dùng Win gì vậy ? XP à?
Win XP thì trong phần sound hình như còn có mục chỉnh để chọn device soundcard khi play các file .midi đấy nhỉ!

Chỉnh sửa lần cuối:

3RuaDongNai

mình ko dùng HDMI nên ko biết, bác cho hỏi mình xài cổng VGA hình ảnh ra tivi cũng đẹp rồi. Vậy so với cổng HDMI chất lượng video thế nào vậy bác

hataigiang

Active Member

mình ko dùng HDMI nên ko biết, bác cho hỏi mình xài cổng VGA hình ảnh ra tivi cũng đẹp rồi. Vậy so với cổng HDMI chất lượng video thế nào vậy bác

Chả khác nhau là mấy! chỉ hơn nhau cái Audio!

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

bác dùng Win gì vậy ? XP à?
Win XP thì trong phần sound hình như còn có mục chỉnh để chọn device soundcard khi play các file .midi đấy nhỉ!

Mình đã set tất cả về sound card nhưng mỗi lần play đĩa cali là tiếng luôn ra bằng đường hdmi
Những file video thường thì như nhau nhưng chơi file hd thì nên dùng hdmi sẽ đẹp hơn đó bạn :)

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn sử dụng WalaKV & Walaoke Pro để hát karaoke trên PC

Mình đã set tất cả về sound card nhưng mỗi lần play đĩa cali là tiếng luôn ra bằng đường hdmi

bạn thử disable cái phần sound hdmi trong "Sound/Properties" coi xem sao...

hazu

Member

Mình cám ơn bạn hayhay đã chỉ mình cách dùng PM này, tuy nhiên khi mình download file karaoke từ youtube về thì không tách tiếng được, và cũng không thấy hiện icon để tách tiếng. Mong các bạn hướng dẫn mình với. Thx!

gtdu1973

Mình cám ơn bạn hayhay đã chỉ mình cách dùng PM này, tuy nhiên khi mình download file karaoke từ youtube về thì không tách tiếng được, và cũng không thấy hiện icon để tách tiếng. Mong các bạn hướng dẫn mình với. Thx!

Files từ youtube bác down về chỉ có 1 track tiếng thì sao mà bác tách được.

hayhay

Well-Known Member

Đã có link kho nhạc karaoke mà sao bác không chịu download về hát mà lại đi xài youtube, nó chỉ là biểu diễn khoe hàng với nhau cho vui thôi chứ sao hát được!

Nguồn nhạc karaoke các file dạng: .VOB ; .mkv ; ...thì các bác hãy vào đây lấy về tha hồ mà hát nhé (khoảng 4TB) :

Karaoke Collection Tổng Hợp

==============================

Bên trên