Hướng Dẫn Sử Dụng XBMC

timap

Member
Ðề: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XBMC

Bạn click phải, add favourite thư mục adult. Rồi add favourite ra màn hình chính như hướng dẫn như trang đầu.
Nếu không được thì bạn dùng Advanced Launcher add thư mục adult. Mình mới hướng dẫn thêm ở trang đầu.

b0ngb0t

Member

cái giới thiệu qua về film làm tn để nó tự tải tiếng việt vậy bạn.

timap

Member

Bạn dùng Ember Media Manager để chỉnh sửa thông tin phim. Mình có hướng dẫn ở trang đầu.

b0ngb0t

Member

bạn hướng dẫn mình add thêm mục ngoài menu chính đc ko ?
mình làm theo cái này
III.3- Home Screen:
Ở đây, mình hướng dẫn các bạn đưa Favorite hay Playlist ra ngoải màn hình chính.
_ Trong màn hình chính XBMC, bạn chọn System/Skin. Trong mục Custom Home: Home Menu Items:
+ Bạn chọn Custom Favorite 1. Ở phần Set Label, bạn đặt tên Đố vui điện ảnh (Bạn nhớ tắt bộ gõ Unikey, dùng bộ gõ tiếng Việt của Window). Ở phần Set Favourite, bạn chọn moviequiz.
+ Bạn chọn Custom Playlist 1. Ở phần Set Label, bạn đặt tên Phim Hoạt hình Disney. Ở phần Set Playlist, bạn chọn Disney Movies.
_ Để thay đổi hình nền, bạn chọn System/Skin. Trong mục Background: Custimizer:
+ Edit Background…: Phim Hoạt hình Disney.
+ Single Image: 1 hình nền duy nhất.
+ Multi Image: Nhiều hình nền tự thay đổi.
nhưng ko thấy phần Custom Home: Home Menu Items: đâu cả. dùng Advanced Launcher thì script failed.
mình đang dúng skin Aoen MQ3

timap

Member

Bạn vào Shortcuts, chỉnh ở phần bên phải.

Không biết bạn dùng XBMC bản mấy. Mình dùng Advanced Launcher vẫn được.

b0ngb0t

Member

Bạn vào Shortcuts, chỉnh ở phần bên phải.

Không biết bạn dùng XBMC bản mấy. Mình dùng Advanced Launcher vẫn được.
minh thay cai day chi doi ten va anh duoc thoi ma, them 1 muc ra ngoai nhu nao vay, huong dan minh cu the chut dc ko.
Sr. Ngoi net ko co unikey

timap

Member

Bạn bấm qua sẽ thấy: Favorite (Add theo favorite).
Bấm vào Favorite, chọn Add Favorite. (Nhớ chọn Activate để kích hoạt)

Bạn bấm xuống, sẻ thấy trong favorite chình sẽ có 5 favorite phụ ở dưới.

Ngoài ra còn có:
Add-on: Add theo Add-on.
Vplaylist: Add theo Video Smart Playlist.
Aplaylist: Add theo Music Smart Playlist.

litinh

các link ảnh của bác bị xóa hết rồi. bác à

b0ngb0t

Member

Cái bản trc của mình or do skin nên ko add đc mục ra ngoài menu, sau khi cài lại = link bạn đưa đã lôi đc nó ra ngoài nhưng sao cho nội dung vào đc vậy, mình đã vào mục phim add favourite 1 số phim mà...

timap

Member

Có thể add-on bị hư. Bạn tải tại đây addons_skin_aeon_MQ4.rar
Giải nén, chép add-on script.favourites vào C:\Users\nguoisudung\AppData\Roaming\XBMC\addons

fx111983

Em có chút thắc mắc không biết pác nào giải đáp giúp em về cái vụ XBMC này với.
1. Làm sao để hiện cái màn hình XBMC lên tivi đây? thông qua cáp mạng hay phải nối cáp HDMI với tivi mới nhìn thấy được cái giao diện của XBMC trên máy tính của em trên tivi?
2. có thể sử dụng remote của tivi để chuyển qua lại các nút trên phần mềm XBMC này không? hay phải dùng remote riêng?
3. có thể stream flim từ hdviet.com thông qua XBMC ra tivi được không?

- Vì nếu sử dụng cáp HDMI từ PC qua TV thì thôi em để màn hình window 8 chay chương trình luôn cho nó phong phú.

Thanks các pác nhiều nhiều...

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XBMC

Em có chút thắc mắc không biết pác nào giải đáp giúp em về cái vụ XBMC này với.
1. Làm sao để hiện cái màn hình XBMC lên tivi đây? thông qua cáp mạng hay phải nối cáp HDMI với tivi mới nhìn thấy được cái giao diện của XBMC trên máy tính của em trên tivi?
2. có thể sử dụng remote của tivi để chuyển qua lại các nút trên phần mềm XBMC này không? hay phải dùng remote riêng?
3. có thể stream flim từ hdviet.com thông qua XBMC ra tivi được không?

- Vì nếu sử dụng cáp HDMI từ PC qua TV thì thôi em để màn hình window 8 chay chương trình luôn cho nó phong phú.

Thanks các pác nhiều nhiều...

fx111983,

XBMC là một phần mềm "Media Center" căn bản (miễn phí) tương tự như "Window Media Center" của Microsoft (đi kèm chung với Windows ).

1. Để nhìn được giao diện / "User Interface" của XBMC trên màn hình TV, bạn cần kết nối qua cổng HDMI (để chuyển "Video Screen" sang TV, thay vì màn hình PC).
2. Không thể dùng "Remote Control" của TV để điều khiển XBMC (bởi KHÔNG "compatible").
3. Không thể "stream" PHIM từ bất cứ một nơi nào khác sang TV (chỉ chơi được "Video", "Audio" & "Photo, v..v.." đã có sẵn trên PC hoặc từ "External HDD" kết nối với PC qua cổng USB).

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn!

fx111983

Ðề: Re: Ðề: HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG XBMC

OK thanks pac nhiều. giờ thì em đã rõ :-bd

fx111983,

XBMC là một phần mềm "Media Center" căn bản (miễn phí) tương tự như "Window Media Center" của Microsoft (đi kèm chung với Windows ).

1. Để nhìn được giao diện / "User Interface" của XBMC trên màn hình TV, bạn cần kết nối qua cổng HDMI (để chuyển "Video Screen" sang TV, thay vì màn hình PC).
2. Không thể dùng "Remote Control" của TV để điều khiển XBMC (bởi KHÔNG "compatible").
3. Không thể "stream" PHIM từ bất cứ một nơi nào khác sang TV (chỉ chơi được "Video", "Audio" & "Photo, v..v.." đã có sẵn trên PC hoặc từ "External HDD" kết nối với PC qua cổng USB).

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn!

tronemga

Member

Ổ hdd của e đang gắn trong máy nó sắp full, bây jờ e lấy ra gắn ổ mới vào. Zậy bác chủ cho e hỏi lúc gắn lại thì tất cả film trong hdd đó có phải cập nhật info lại ko bác!!? Tại e thường cập nhật info trực tiếp từ xbmc lun chứ ko wa EMM:)

timap

Member

Có phải bạn hỏi ổ cứng cũ đầy gỡ ra, lấp ổ cứng mới vào, sau đó lắp ổ cũ vào. Nếu trường hợp đó thì bạn không cần cập nhật lại phim.

Bên trên