Hướng dẫn xem 3D có phụ đề bằng Stereoscopic Player mọi định dạng

nhhuayt

Member
Ðề: Hướng dẫn xem 3D có phụ đề bằng Stereoscopic Player mọi định dạng

đang thắc mắc như bác này , có bác nào hướng dẫn cụ thể để làm sub nổi như trong rạp đc ko vậy? thanks
Thật ra cũng có cách làm sub nổi 3D nhưng mà mất công nên mình cũng ko làm, nếu bạn muốn thì T7, CN mình sẽ post 1 bài phụ đề 3D cho bạn nào muốn làm.

mình dùng bản 1.6.4 sao cái phụ đề nó lệch góc bên trái thế nhỉ mấy a

Cái này là do các bản K-lite mới nên bị thế, bạn vào chỉnh như trong hình là được (áp dụng cho cả ffdshow video decoder và ffdshow subtitle filter)

leesang

Well-Known Member

Cho em hỏi cái nì. Ở nhà xài LCD bình thường kg có 3d. Dùng máy tính phát qua. Chỉ vậy thôi có xem được 3d kg? Nếu cần mua kính thì phải mua kính gì? hay phải mua thêm thiết bị gì khác không? Ai biết vui lòng chỉ cụ thể cho em. Cám ơn nhiều

ironman1234

mình o thể nào ghép dc sub add ah, o biết sao nữa, tai mình mới down bản Media Player Classic 9.2 về nên nó o chịu nhận sub. Giúp mình với nha!

nhhuayt

Member

mình o thể nào ghép dc sub add ah, o biết sao nữa, tai mình mới down bản Media Player Classic 9.2 về nên nó o chịu nhận sub. Giúp mình với nha!

Mình không hiểu không chịu nhận sub là sao. Bạn kiểm tra lại sub xem

kien_82469

Cám ơn bác nhé! Không có bác thì em tìm đến tết! hí hí! Đa tạ! Đa tạ!

vuvancanhevn

mình dùng 42lb650t và laptop dell 1558 core i5 card 1gb. xem avatar 3d 13gb full hd. thấy phụ đề ở laptop thì ổn. nhưng trên tivi nó to đùng và bị lệch sang 2 bên. cái hình ảnh 3d ngồi gần xem nhức mắt. ngồi xa hơn thì đỡ. chọn tỉ lệ từ laptop lên tivi là 16:18 cũng k ổn lắm.

nhhuayt

Member

mình dùng 42lb650t và laptop dell 1558 core i5 card 1gb. xem avatar 3d 13gb full hd. thấy phụ đề ở laptop thì ổn. nhưng trên tivi nó to đùng và bị lệch sang 2 bên. cái hình ảnh 3d ngồi gần xem nhức mắt. ngồi xa hơn thì đỡ. chọn tỉ lệ từ laptop lên tivi là 16:18 cũng k ổn lắm.
Bạn nên kiểm tra lại resolution của TV
Với lại phải tắt phần mềm rồi mở lại trước mới được.
Còn hình ảnh 3D ngồi gần xem nhức mắt là do TV 3D ko được tốt. Hiện tại mình đang triển khai công nghệ tốt hơn nhiều.

auvie

thank bác nào giờ k biết giờ thì đã làm đc ah..

Bên trên