Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

mhck

Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Hiện đã làm được 1 file html tổng hợp 1 số kênh sopcast thường xuyên online:
YES, COPA, CCTV5., RUS2, RUS3, chỉ cần quăng vào đầu HD, mở ra sẽ có 1 list kênh. Để cuối tuần sẽ test và làm thêm.
Bác nào rành IT 1 tý mở cái file html của em ra bằng Notepad rồi edit thêm các kênh khác nhé.

Có bác nào biết thì up tiếp các kênh có bóng đá và tennis lên nhé. Thanks

anhtuanph

Member

Trích Nguyên văn bởi tmn
Hiện đã làm được 1 file html tổng hợp 1 số kênh sopcast thường xuyên online:
YES, COPA, CCTV5., RUS2, RUS3, chỉ cần quăng vào đầu HD, mở ra sẽ có 1 list kênh. Để cuối tuần sẽ test và làm thêm.
Bác nào rành IT 1 tý mở cái file html của em ra bằng Notepad rồi edit thêm các kênh khác nhé.
Các bạn cho hỏi mua đầu HD Player dùng chip gì thì mới coi được Poscap vậy? Cám ơn

anhtuanph

Member

Các bạn chỉ giúp HDplater loại nào có thể xem được Sopcast vậy, cần cần kiếm 1 em HDplayer xem Popcast càng rẻ càng tốt. Cám ơn

anglenoob

Member

Mình cũng đang băn khoăn về khoản hd player chạy sopcast :d. ko biết laoi hd player này chạy được vậy

anhtuanph

Member

Các bạn chỉ giúp HDplater loại nào có thể xem được Sopcast vậy, cần cần kiếm 1 em HDplayer xem Popcast càng rẻ càng tốt. Cám ơn
Sao không có anh em nào giúp đỡ mình vụ này vậy?
Xin được tư vấn ! Cám ơn

rabbit

Member

Sao không có anh em nào giúp đỡ mình vụ này vậy?
Xin được tư vấn ! Cám ơn

Đơn giản là chả có loại HD Player nào như bác yêu cầu cả thì giúp làm sao ạ. Bác cố gắng đợi sang năm xem sao...

EM cần xem Roland Gsrros Online mà ko dùng SopCast, vì bọn Công ty em nó chặn, có phần mềm nào khác không ạ? Em cảm ơn.

dhpaul

Well-Known Member

Thử vào mấy trang xem online như silversportz.co.uk hoặc magictv.co xem, nó cũng dùng P2P.
Em toàn hay vào đấy xem vì nó hay tiếp sóng của Sky Sports, xem sướng hơn (vì ít nhất mình cũng hiểu tiếng, nghe mấy kênh của Hà Lan với cả Rumani nó xì xà xì xồ bố ai hiểu =))), chưa kể BLV của Sky Sports toàn BLV nổi tiếng. Vấn đề lớn nhất là xem đá bóng (nhất là các trận đinh) hay bị off air vì lý do bản quyền.

bienxanhppt

Thử vào mấy trang xem online như silversportz.co.uk hoặc magictv.co xem, nó cũng dùng P2P.
Em toàn hay vào đấy xem vì nó hay tiếp sóng của Sky Sports, xem sướng hơn (vì ít nhất mình cũng hiểu tiếng, nghe mấy kênh của Hà Lan với cả Rumani nó xì xà xì xồ bố ai hiểu =))), chưa kể BLV của Sky Sports toàn BLV nổi tiếng. Vấn đề lớn nhất là xem đá bóng (nhất là các trận đinh) hay bị off air vì lý do bản quyền.

Tks ! bạn nhưng chất lượng ko dc tốt = Sopcast. Dù sao cũng có thêm hướng giải quyết cho giải pháp Soccer loving :D

anhtuanph

Member

Đơn giản là chả có loại HD Player nào như bác yêu cầu cả thì giúp làm sao ạ. Bác cố gắng đợi sang năm xem sao...

EM cần xem Roland Gsrros Online mà ko dùng SopCast, vì bọn Công ty em nó chặn, có phần mềm nào khác không ạ? Em cảm ơn.

Bạn tư vấn thì làm ơn xem xét kỹ một chút, đã có bài hướng dẩn xem Sopcast bằng HDplayer ngay trong luồn này, tuy nhiên vẫn chưa xác định chính xác chip nào hay model nào play được
link http://www.hdvietnam.com/diendan/80...cast-va-chia-se-link-xem-bong-da-live-24.html

Cái mình đang cần là chính xác chip nào xem được, hay còn phụ thuộc vào model nào nữa?

Dù sao cũng cám ơn sự tham gia của bạn

nguyentientho94

Active Member

Mùa giải mới đến rồi, Up lên nào !!!

sop://broker.sopcast.com:3912/117126

Năm nay mình chính thức phát Stream lên Sopcast. Sắp tới sẽ cố đầu tư 1 đầu K+ để phục vụ mọi người. Tạm thời Thứ 7 tiếng Việt, Chủ nhật Tiếng Anh (True Visions). Mong mọi người ủng hộ !!!

Lịch TTTT vòng 1 giải NHA:
13/08
21:00 Liverpool vs Sunderland
23:30 Newcastle vs Arsenal
14/08
19:30 Stoke City vs Chelsea
22:00 West Brom vs Manchester United

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuanph

Member

21:00 Liverpool vs Sunderland mới đá mà sao Bác phát sớm thế, mà ko vô được Bác ơi

nguyentientho94

Active Member

21:00 Liverpool vs Sunderland mới đá mà sao Bác phát sớm thế, mà ko vô được Bác ơi

Lúc chiều mình phát Test trước ấy mà. Dự kiến là khoảng 20:20 là bắt đầu mở và đóng khi hết bình luận. Còn ngày chủ nhật thì phát trước giờ đấu 5-10 phút.

hungho1991

Lúc chiều mình phát Test trước ấy mà. Dự kiến là khoảng 20:20 là bắt đầu mở và đóng khi hết bình luận. Còn ngày chủ nhật thì phát trước giờ đấu 5-10 phút.

Ủng hộ bác cả 2 tay 2 chân,chất lượng rất tốt bác ạ,sao bác ko phát K+ cn lun :)
Mà bác ơi,khung màn hình hơi nhỏ bác ạ

nguyentientho94

Active Member

Ủng hộ bác cả 2 tay 2 chân,chất lượng rất tốt bác ạ,sao bác ko phát K+ cn lun :)
Mà bác ơi,khung màn hình hơi nhỏ bác ạ

Các bác thích 4:3 hay 16:9 để mình Resize nào. Sắp tới mình sẽ đầu tư con đầu K+ để phục vụ đó !

cuongvra

Member

Mình vừa test qua. Rất tốt bạn ạ, nhưng bạn nên để khung hình 16:9 nhé, xem 4:3 khó chịu lắm

anglenoob

Member

16:9 đi anh zai, để bà con nối ra tv xem cho nó đẹp

nguyentientho94

Active Member

Mình đang đi kiếm một cái Card Capture tốt hơn, dùng cái GADMEI này có vẻ chất lượng chưa tốt lắm.

Cảm ơn hơn 10 bạn đã ủng hộ :D

thang990

Active Member

Ủng hộ bác hết mình,cố gắng duy trì nhé bác,thanks bác lần nữa,bác nên để 16:9 :D

KÊNH NÀY LÀ KÊNH JI VẬY BÁC

Bên trên