iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

lighthousehn

Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Nghe nói là phần cứng của i18d giống với HDPro i6/x6. Có bác nào chuột bạch lấy firmware của i6/x6 up thử chưa ạ? Em thấy cái giao diện của i6 nó đẹp hơn :">
Em muốn chuột bạch trong lúc chờ FW mới nhưng cho em hỏi là nếu con chuột bạch của em nó chết thì bác Imax có bảo hành cho em ko vậy? :">

Chỉnh sửa lần cuối:

Imax_HD

Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Nghe nói là phần cứng của i18d giống với HDPro i6/x6. Có bác nào chuột bạch lấy firmware của i6/x6 up thử chưa ạ? Em thấy cái giao diện của i6 nó đẹp hơn :">
Em muốn chuột bạch trong lúc chờ FW mới nhưng cho em hỏi là nếu con chuột bạch của em nó chết thì bác Imax có bảo hành cho em ko vậy? :">

Vấn đề này em đang tham khảo bên kỹ thuật. Có thể sẽ xài được chung fw nhưng chế độ bảo hành sẽ không được áp dụng trong trường hợp này nhé bác!

:)

Chúc bác một buổi tối tốt lành.

Cám ơn vì những ý kiến quý báu của bác!

dungngvan

Active Member

Vừa lấy con i18D tại HD Sài gòn .
Cảm nhận hình ảnh , âm thanh rất good .Có vẻ đẹp hơn V5
Nhưng không hiểu muốn có các bản karaoke phải down ở đâu vậy bác chủ .
Thks

letrung5680

Bác Imax xem thế nào sưu tầm bộ KARAOKE nhạc đỏ hình ảnh đẹp để anh em nhà IMAX khoe mẽ cho thiên hạ thèm chứ .Nhạc trẻ đã có rồi ,ảnh HD rất đẹp

lighthousehn

Bác Imax xem thế nào sưu tầm bộ KARAOKE nhạc đỏ hình ảnh đẹp để anh em nhà IMAX khoe mẽ cho thiên hạ thèm chứ .Nhạc trẻ đã có rồi ,ảnh HD rất đẹp

Cái vụ này là rất cần đây. Bác Imax xem giúp đỡ anh em đi. Rồi share torrent cũng đc. Em tình nguyện seed 24/24 cho các bác. Hình như có mấy chỗ cho copy mấy trăm nghìn ổ 1T đó mà ko biết chất lượng ra sao.

Em search đc cái này http://www.copykaraoke.com/2011/01/copy-du-lieu-bai-hat-karaoke-cap-nhat.html Bác nào ở HN copy thử xem sao.

Em thấy cái vụ này cấp thiết hơn với cái IPTV đó. (Tại em có đầu VTC HD rồi :"> )

Bác letrung5680 có thư viện đẹp share anh em đi.

Chỉnh sửa lần cuối:

letrung5680

Bạn ở đâu , mình ở hà nội mình đem ổ cứng đi copy mấy nơi về chọn lọc được 500 bài nhạc trẻ HD và hơn 1000 bài vừa nhạc vàng vừa nhạc đỏ chất lượng dvd chấp nhận được .Nếu bạn ở hà nội thì mang ổ qua mình copy cho vì mình dùng mạng cùi nên không up lên được

Imax_HD

Vừa lấy con i18D tại HD Sài gòn .
Cảm nhận hình ảnh , âm thanh rất good .Có vẻ đẹp hơn V5
Nhưng không hiểu muốn có các bản karaoke phải down ở đâu vậy bác chủ .
Thks

Cám ơn bác đã ủng hộ. iMax sẽ tiếp tục nâng cấp và cải thiện để không phụ tấm lòng của bác.

Về các bản karaoke, bác có thể tham khảo thêm tại đây ạ:

http://www.hdvietnam.com/diendan/77-non-hd/376753-1019-bai-karaoke-cho-dau-imax.html
Karaoke HD

Chúc bác có những giây phút giải trí thoải mái cùng iMax.

Imax_HD

Nhạc Đỏ em có sưu tầm khoản 65 bài, chất lượng thì không đẹp lắm đâu bác bởi vì thể loại nhạc xưa mà nên hình ảnh cũng xưa luôn hihi, nhưng âm thanh thì chuẩn, nếu bác cần mình sẽ up lên cho bác down

Cái vụ này là rất cần đây. Bác Imax xem giúp đỡ anh em đi. Rồi share torrent cũng đc. Em tình nguyện seed 24/24 cho các bác. Hình như có mấy chỗ cho copy mấy trăm nghìn ổ 1T đó mà ko biết chất lượng ra sao.

Em search đc cái này copy dữ liệu bài hát karaoke - Cập nhật karaoke năm 2011 ~ Copy karaoke chất lượng cao DVD, HD Với 250.000 - Mobile: 0912.912.658 Bác nào ở HN copy thử xem sao.

Em thấy cái vụ này cấp thiết hơn với cái IPTV đó. (Tại em có đầu VTC HD rồi :"> )

Bác letrung5680 có thư viện đẹp share anh em đi.

Bác có tracker nào free không, hoặc có thể hướng dẫn mình làm sao đễ up lên không ?

Cám ơn ý kiến của bác letrung5680 và bác lighthousehn.

Với sự ủng hộ và quan tâm nhiệt thành trong thời gian qua của các bác thì chắc chắn bên iMax HD bọn em sẽ cải thiện tính năng karaoke trong thời gian sắp tới ạ.

Các bác cứ yên tâm nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

lighthousehn

Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Bác có tracker nào free không, hoặc có thể hướng dẫn mình làm sao đễ up lên không ?

Giờ free torrent dùng Magnet, ko cần dùng tracker nữa bác ạ. Tracker mệt lắm. Mới viết một bài hướng dẫn về Magnet torrent ở blog, bác có thể tham khảo. Chờ Magnet URL của bác. :D
Hướng dẫn tạo Magnet torrent - Magnet URI/Link/URL - Lighthousehn - Website cá nhân của Lighthousehn

Imax_HD

Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Giờ free torrent dùng Magnet, ko cần dùng tracker nữa bác ạ. Tracker mệt lắm. Mới viết một bài hướng dẫn về Magnet torrent ở blog, bác có thể tham khảo. Chờ Magnet URL của bác. :D
Hướng dẫn tạo Magnet torrent - Magnet URI/Link/URL - Lighthousehn - Website cá nhân của Lighthousehn

Bài hướng dẫn của bác rất hay và rất đơn giản, mình đang tạo magnet, xong mình sẽ PM cho bác link nhé

bác chuẫn bị HDD khoản 600-700GB

cảm ơn bác

lighthousehn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Ổ cứng em lúc nào cũng có dư. Bác cứ quăng link lên đây cho mọi người leech cùng. Càng nhiều người tham gia tốc độ càng cao bác ạ.

Imax_HD

Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Gửi các Bác thư viện Karaoke làm theo hướng dẫn của bác lighthousehn

magnet:?xt=urn:btih:30C8779BAF7BE00204160DB82910BD5FA8A3557C&dn=karaoke

một lần nữa cảm ơn bác lighthousehn

lighthousehn

Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Bác kiểm tra lại link magnet giùm. uTorrent báo lỗi "không phân tích được Magnet URI".

Sao link nó có cái khoảng trống ở giữa thế kia ???

Đã xóa khoảng trống để leech thử mà ko bắt đc seed. Bác có tắt cái uTorrent đi ko thế? :(

Bác vào http://lighthousehn.com/showip/ rồi copy luôn em cái IP của bác để em bắt seed cho lẹ nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Imax_HD

Re: Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Bác kiểm tra lại link magnet giùm. uTorrent báo lỗi "không phân tích được Magnet URI".

Sao link nó có cái khoảng trống ở giữa thế kia ???

Đã xóa khoảng trống để leech thử mà ko bắt đc seed. Bác có tắt cái uTorrent đi ko thế? :(

Bác vào Xem ip, show ip, ip cua toi, my ip rồi copy luôn em cái IP của bác để em bắt seed cho lẹ nhé.

Mình vẫn seed bác ạh, máy mình online 24/24 mà

Link này khi pát vào thì không thấy khoản trắng í, nhưng save lại và post lên lại ra khoản trắng

đã PM bác cái myip

thanks

lighthousehn

Được rồi. Cảm ơn bác nhiều. Link chuẩn đây, mọi người cùng leech nào. :D
Mã:

Thấy trong list có một loạt các bài karaoke thiếu nhi. Vui ghê :))

notfourgo

Active Member
Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Sao mình không thấy list file được down nhỉ ?

lighthousehn

Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Sao mình không thấy list file được down nhỉ ?
Không cần thấy list cũng đc. Bạn cứ ok rồi down bình thường. Chờ khoảng 5' mà ở mục peers không thấy cái nào thì bạn bấm chuột phải, add peer này vào xem sao: 115.79.238.107:55579 Đây là ip của mình.

Cái tính năng download torrent của i18d lại bị hâm rồi bác imax ạ. Hì hục down 1 hồi, tắt đi bật lại thấy rỗng tuếch :( Đã scan ổ nhưng ko được. Bác test giùm với.

Dùng đầu imax down chỉ cần paste cái link magnet kia vào mục "Or enter a URL" là được.

=> Đã tạm khắc phục được bằng cách tắt cái tính năng chia sẻ files (samba) trong cấu hình mạng. Tính dùng tạm FTP thay thế nhưng FTP ko thể connect đc.

Chỉnh sửa lần cuối:

Imax_HD

Không cần thấy list cũng đc. Bạn cứ ok rồi down bình thường. Chờ khoảng 5' mà ở mục peers không thấy cái nào thì bạn bấm chuột phải, add peer này vào xem sao: 115.79.244.236:55579 Đây là ip của mình.

Cái tính năng download torrent của i18d lại bị hâm rồi bác imax ạ. Hì hục down 1 hồi, tắt đi bật lại thấy rỗng tuếch :( Đã scan ổ nhưng ko được. Bác test giùm với.

Dùng đầu imax down chỉ cần paste cái link magnet kia vào mục "Or enter a URL" là được.

=> Đã tạm khắc phục được bằng cách tắt cái tính năng chia sẻ files (samba) trong cấu hình mạng. Tính dùng tạm FTP thay thế nhưng FTP ko thể connect đc.

Cám ơn bác lighthousehn.

Về vấn đề torrent thì em đang test và hiện tại thì đang chạy bình thường. Để em cho nó chạy một lúc rồi tắt xem có lỗi như bác không ạ.

.....

Tối em test nhưng vẫn bình thường bác ạ. Chắc để chiều em test lại lần nữa cho chắc ăn.

Chỉnh sửa lần cuối:

notfourgo

Active Member

Không cần thấy list cũng đc. Bạn cứ ok rồi down bình thường. Chờ khoảng 5' mà ở mục peers không thấy cái nào thì bạn bấm chuột phải, add peer này vào xem sao: 115.79.238.107:55579 Đây là ip của mình.
Thx Lighthousehn

Mình thấy được đến 5 peer. Riêng IP của bác đang "xử lý" được 11%. Tuy nhiên, mình vẫn chưa leech được tí dung lượng nào cả !

lighthousehn

Ðề: Re: Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

5 peers là đúng rồi đó. Bạn đang dùng BitTorrent 7.7 đúng ko. Thử reset lại modem hoặc đổi sang uTorrent xem sao. Mình vẫn leech đều mà.

Bên trên