iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

lighthousehn

Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Seed tiếp đi bác ơi. Đang ngon trớn thì đứt bóng :(

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Giờ free torrent dùng Magnet, ko cần dùng tracker nữa bác ạ. Tracker mệt lắm. Mới viết một bài hướng dẫn về Magnet torrent ở blog, bác có thể tham khảo. Chờ Magnet URL của bác. :D
Hướng dẫn tạo Magnet torrent - Magnet URI/Link/URL - Lighthousehn - Website cá nhân của Lighthousehn

Tracker ngoài việc để track, còn có tác dụng để quảng bá torrent, tăng số lượng người seed và leech bác ạ. Có torrent trên tracker thì cả 1,2 năm sau nó vẫn còn để anh em vào leech.

Tracker free (có hơi khó chịu vì quảng cáo) có thể dùng là kat.ph

I18D có thể chạy tính năng Karaoke với ổ NAS không hả các bác?
Nếu chạy được thì các bác nên vào box Karaoke (bên trong box âm thanh) làm 1 bài hướng dẫn làm hệ thống Karaoke kinh doanh dùng I18D và NAS cho mọi người. Hiệu quả rất tốt. (mình cũng muốn mấy ông kinh doanh đầu KOK VOD bớt to mồm)

Mình đang có database 7000 bài KOK dạng VOB 2 audio nhưng chưa sort lại chuẩn (trùng bài nhiều). Phần lớn là nhạc vàng Asia hay Thúy nga. Bác Imax cần chép để seed torrent cho anh em thì ghé mình nhé (nhà mình ở q Bình Thạnh gần Nguyễn Kim Phú Nhuận). Tuy nhiên chép về là phải lựa chọn lại cũng hơi mệt đấy.

lighthousehn

Tracker ngoài việc để track, còn có tác dụng để quảng bá torrent, tăng số lượng người seed và leech bác ạ. Có torrent trên tracker thì cả 1,2 năm sau nó vẫn còn để anh em vào leech.
Bạn có chút hiểu lầm về torrent, mình xin đính chính lại.
1. Quảng bá torrent hoàn toàn có thể dùng diễn đàn hoặc dạng thư mục tài nguyên thay thế. Đơn cử như The Pirate Bay giờ đã bỏ chia sẻ file torrent và chuyển qua magnet link.
2. Magnet link chẳng qua là một dạng dữ liệu torrent thay cho files .torrent, để đỡ mất công down về. Nó vẫn có thể có tracker ở trong hoặc không cần. Những torrent 1,2 năm sau vẫn còn là vì những thành viên trong tracker đó giữ seed tốt, bao gồm cả những "tai to mặt lớn" trong đó có server, seed box giữ seed nuôi thành viên. Nếu Imax phát triển tốt và hỗ trợ thành viên tốt thì cái torrent này chả có lý do gì để die :)
Nếu chạy được thì các bác nên vào box Karaoke (bên trong box âm thanh) làm 1 bài hướng dẫn làm hệ thống Karaoke kinh doanh dùng I18D và NAS cho mọi người. Hiệu quả rất tốt. (mình cũng muốn mấy ông kinh doanh đầu KOK VOD bớt to mồm)
Hình như ko đc đâu bạn ạ. Nó chỉ scan và nhận bài trong ổ cứng trong và usb thôi.

Imax_HD

Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Tracker free (có hơi khó chịu vì quảng cáo) có thể dùng là kat.ph

Mình đang có database 7000 bài KOK dạng VOB 2 audio nhưng chưa sort lại chuẩn (trùng bài nhiều). Phần lớn là nhạc vàng Asia hay Thúy nga. Bác Imax cần chép để seed torrent cho anh em thì ghé mình nhé (nhà mình ở q Bình Thạnh gần Nguyễn Kim Phú Nhuận). Tuy nhiên chép về là phải lựa chọn lại cũng hơi mệt đấy.

Bạn có chút hiểu lầm về torrent, mình xin đính chính lại.
1. Quảng bá torrent hoàn toàn có thể dùng diễn đàn hoặc dạng thư mục tài nguyên thay thế. Đơn cử như The Pirate Bay giờ đã bỏ chia sẻ file torrent và chuyển qua magnet link.
2. Magnet link chẳng qua là một dạng dữ liệu torrent thay cho files .torrent, để đỡ mất công down về. Nó vẫn có thể có tracker ở trong hoặc không cần. Những torrent 1,2 năm sau vẫn còn là vì những thành viên trong tracker đó giữ seed tốt, bao gồm cả những "tai to mặt lớn" trong đó có server, seed box giữ seed nuôi thành viên. Nếu Imax phát triển tốt và hỗ trợ thành viên tốt thì cái torrent này chả có lý do gì để die :)

Hình như ko đc đâu bạn ạ. Nó chỉ scan và nhận bài trong ổ cứng trong và usb thôi.

Bác lighthousehn,

Vấn đề torrent tạm thời cứ giải quyết bằng cách tắt Samba như bác nói nhé.

Cám ơn bác nhiều!

Bác ngdhieu,

Cám ơn ý kiến của bác. Em sẽ nghiên cứu và sớm trả lời bác về vấn đề Karaoke với ổ NAS ạ.

huy_ngo21

Member
Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

nếu mình ở mỹ thì mua ở đâu bác,thanks bác

hieuykhoa

Member

em này ở đâu bán giá thơm nhất nhỉ các bác?

letrung5680

Bác IMAX kiến nghị với bên hãng cài thêm chức năng chọn tiếng mono và stereo cho phần KARAOKE vì hiện nay anh em có sưu tầm được một số bài KARAOKE của các hãng tiếng và ảnh đẹp nhưng tiếng là stereo 1 kênh là ca sỹ hát còn 1 kênh để hát KARAOKE nên hiện nay toàn "hát cùng ca sỹ"

lighthousehn

Bác IMAX kiến nghị với bên hãng cài thêm chức năng chọn tiếng mono và stereo cho phần KARAOKE vì hiện nay anh em có sưu tầm được một số bài KARAOKE của các hãng tiếng và ảnh đẹp nhưng tiếng là stereo 1 kênh là ca sỹ hát còn 1 kênh để hát KARAOKE nên hiện nay toàn "hát cùng ca sỹ"

Tính năng karaoke của em i18d này hot ghê. Thêm 1 người có kiến nghị giống mình :D

Mấy cái ổ này nhận bình thường. Nhưng vì nó có tính năng "green" nên thi thoảng sẽ gây treo nếu đang xem phim mà bấm tạm dừng trong khoảng thời gian dài. Cách khắc phục là tắt cái chức năng "tự động về chế độ chờ" và "HDD spin down" trong "Cài đặt" đi.

Imax_HD

Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Tính năng karaoke của em i18d này hot ghê. Thêm 1 người có kiến nghị giống mình :D

Mấy cái ổ này nhận bình thường. Nhưng vì nó có tính năng "green" nên thi thoảng sẽ gây treo nếu đang xem phim mà bấm tạm dừng trong khoảng thời gian dài. Cách khắc phục là tắt cái chức năng "tự động về chế độ chờ" và "HDD spin down" trong "Cài đặt" đi.

Cám ơn ý kiến của các bác. iMax xin ghi nhận và sẽ có giải pháp phù hợp trong tương lai ạ.

:)

Hai Scm

Active Member

Tháng 9 em thấy nhiều đại lý khuyến mãi i18D giá 2.9-3tr mà sao tháng này đồng loạt lên 3.4tr hết rồi, hic...

Imax_HD

Tháng 9 em thấy nhiều đại lý khuyến mãi i18D giá 2.9-3tr mà sao tháng này đồng loạt lên 3.4tr hết rồi, hic...

Bác thông cảm, thời gian cho đợt khuyến mãi vừa rồi đã kết thúc.
Mức giá hiện tại cũng là sự cố gắng lớn của iMax nhằm mang đến cơ hội tiếp cận công nghệ nghe nhìn chất lượng cao cho mọi người rồi đấy ạ.

Hiện tại thời gian bảo hành của iMax cũng nâng lên thành 24 tháng, do đó nếu mua đầu i18D với mức giá đó thì bác yên tâm là không thiệt đâu ạ.

Cám ơn bác đã quan tâm đến iMax.

Chúc bác 1 buổi tối an lành!

:)

letrung5680

Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

giữa tháng 10 rôì mà chẳng thấy Firmware cho đầu HD iMax đâu cả .Các bác bên công ty IMAX xem bên hãng họ đi đâu hết rồi

orchid59

Active Member

Người thích hát karaoke thường sưu tầm và giử vài ngàn bản nhạc karaoke. Đa số chẳng bao giờ hát đến nhưng bỏ thì tiếc. Quanh quẩn chỉ hát đi hát lại vài chục bản. Nếu có thể để những bản mình thường hát vào thư mục Favorites thì rất tiện. Khi muốn nghiêu nghao hát một mình, không phải giở sách ra kiếm số.

Muốn “Add to Favorites” thì phải vào Files Manager. Nhưng trong Files Manager không có tính năng “Search”. Phải duyệt từng trang của vài ngàn bản nhạc để tìm thì tốn nhiều thì giờ.
Vào thư mục Movies thì có thể Search được. Nhưng trong Movie không thể “Add to Favorites”.

Mong công ty sẽ nghiên cứu để thêm tính năng “Search” vào Files Manager, và tính năng “Add to Favorites” vào thư mục Movies.
Nếu thêm cả hai tính năng “Search” và “Add to Favorites” vào thư mục Karaoke thì lại càng hay hơn. Khi nhấn phiếm STOP trong lúc Karaoke, đừng quay về màn hình HOME. Hảy thể hiện thư mục tương tự như File Manager hoặc Movies. Khi đã vào thư mục thì có thể Search và Add to Favorites.

lighthousehn

...Khi nhấn phiếm STOP trong lúc Karaoke, đừng quay về màn hình HOME...
Cái này đúng nè. Mấy đứa bạn đến nó quen đầu karaoke midi nó cứ bấm Stop thế là văng luôn ra ngoài :D
Túm lại là cái karaoke này nó dựa trên cái trình xem phim có sẵn cho nên mọi cái không như karaoke midi được. Nếu muốn nó giống giao diện và cách thức làm việc như của karaoke midi thì tốn khá nhiều công sức lập trình đó. Mà cái này không biết hãng nó có chịu làm hay không nữa. Bác Imax đã hỏi hãng chưa hay chỉ ghi nhận rồi hứa sẽ cố gắng ?

Bên trên