iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

dvhuy

Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D)

Thật đáng thất vọng cho imax i18D tới hôm nay đầu tháng 4 rồi mà frimware mới vẫn biệt tích tăm hơi . Lúc mua thì hứa hẹn sẽ luôn cập nhật frimware mới nhanh nhất mà bây giờ lại như vậy đợi chờ hoài mà chẳng thấy đâu . Imax nên coi lại mình về dịch vị này mấy hãng khác tốc độ ra frimware mới của họ rất đáng nể . Nản !

Imax_HD

Thật đáng thất vọng cho imax i18D tới hôm nay đầu tháng 4 rồi mà frimware mới vẫn biệt tích tăm hơi . Lúc mua thì hứa hẹn sẽ luôn cập nhật frimware mới nhanh nhất mà bây giờ lại như vậy đợi chờ hoài mà chẳng thấy đâu . Imax nên coi lại mình về dịch vị này mấy hãng khác tốc độ ra frimware mới của họ rất đáng nể . Nản !

dạ các bác bớt giận

firmware đã ra vào ngày 25/3, nhưng em đã test vẫn còn 1 vài lỗi, nên đã chưa up lên vội, hiện tại đang fix lại 1 lần nữa, vài ngày nữa thôi là hòan thành các bác àh
nếu các bác cần thì em sẽ up lên cho các bác

thanks

dvhuy

dạ các bác bớt giận

firmware đã ra vào ngày 25/3, nhưng em đã test vẫn còn 1 vài lỗi, nên đã chưa up lên vội, hiện tại đang fix lại 1 lần nữa, vài ngày nữa thôi là hòan thành các bác àh
nếu các bác cần thì em sẽ up lên cho các bác

thanks

Mình nói bác đứng buồn chứ tụi này ủng hộ nên lúc trước đi mua đc chào mời giới thiệu biết bao mẫu của hãng khác mà mình chọn iMax giờ bác để mọi người đợi chờ FW mới lâu quá rồi ai ko buồn ko bực mình đc . Khi mua phụ kiện cũng ko có dây USB 3.0 luôn mà mình cũng bỏ qua giờ thêm cái vụ FW này nữa chả trách sao mà người ta nản bác thử đọc lại mấy comment của mọi người xem thì sẽ thấy có ai hài lòng với dịch vụ bên bác ko ? Nhìn những topic của hãng khác thấy FW mới ra liên tục update rất nhanh nhìn lại topic của IMax mà bùn .

TamNhinSo.Net

Active Member

Mình nói bác đứng buồn chứ tụi này ủng hộ nên lúc trước đi mua đc chào mời giới thiệu biết bao mẫu của hãng khác mà mình chọn iMax giờ bác để mọi người đợi chờ FW mới lâu quá rồi ai ko buồn ko bực mình đc . Khi mua phụ kiện cũng ko có dây USB 3.0 luôn mà mình cũng bỏ qua giờ thêm cái vụ FW này nữa chả trách sao mà người ta nản bác thử đọc lại mấy comment của mọi người xem thì sẽ thấy có ai hài lòng với dịch vụ bên bác ko ? Nhìn những topic của hãng khác thấy FW mới ra liên tục update rất nhanh nhìn lại topic của IMax mà bùn .

Chẳng có vấn đề gì với firmware cũ thì update firmware làm gì cho tốn thời gian của mình và cho cả hãng nữa bác ơi. Khi nào phát sinh một nhu cầu của thị trường hoặc sản phẩm bị lỗi thì mới làm firmware mới chứ.

quochoa

Well-Known Member

Mà mình thấy firmware cũ cũng chạy tốt rồi. Có firmware mới thì nó phải hoàn chỉnh nếu up sớm quá mà còn lỗi thì nhọc công. Mà cũng góp ý thêm bác bên Imax là phụ đề bác nên cho viền đen trên chữ trắng đậm thêm tí nữa để dễ đọc. Chắc mắt mình bị cận hay sao ấy nên hơi khó đọc nhất là cảnh trắng hơi nhiều.

namforza

Mà mình thấy firmware cũ cũng chạy tốt rồi. Có firmware mới thì nó phải hoàn chỉnh nếu up sớm quá mà còn lỗi thì nhọc công. Mà cũng góp ý thêm bác bên Imax là phụ đề bác nên cho viền đen trên chữ trắng đậm thêm tí nữa để dễ đọc. Chắc mắt mình bị cận hay sao ấy nên hơi khó đọc nhất là cảnh trắng hơi nhiều.

i18D firmware cũ chạy không ổn định hay bị treo máy lắm. Mà nếu tớ cắm thêm hard drive qua cổng USB thì dễ sinh ra hiện tượng không đọc được file ở ổ cứng gắn trong :| kiểu như tranh chấp vậy. Mong bên công ty ra firmware sớm để anh em còn xài heng =.=

Imax_HD

i18D firmware cũ chạy không ổn định hay bị treo máy lắm. Mà nếu tớ cắm thêm hard drive qua cổng USB thì dễ sinh ra hiện tượng không đọc được file ở ổ cứng gắn trong :| kiểu như tranh chấp vậy. Mong bên công ty ra firmware sớm để anh em còn xài heng =.=

đó cũng là 1 trong những lỗi của firmware mới.
vì vậy để khắc phục tình trạng này, bác dùng bản firmware tháng 12/2011 sẽ khắc phục tình trạng này

cảm ơn bác

tí sún

đó cũng là 1 trong những lỗi của firmware mới.
vì vậy để khắc phục tình trạng này, bác dùng bản firmware tháng 12/2011 sẽ khắc phục tình trạng này

cảm ơn bác

huhu, nếu xài firmware tháng 12 thì bị mất file. ah, ở mặt ngoài con i18 D có ghi là hổ trợ file Flac ,nhưng khi chạy file Flac thì hok nghe được vậy ?

Imax_HD

huhu, nếu xài firmware tháng 12 thì bị mất file. ah, ở mặt ngoài con i18 D có ghi là hổ trợ file Flac ,nhưng khi chạy file Flac thì hok nghe được vậy ?

bác thông cảm sử dụng tạm thời bảng này giúp, firmware mới sắp hòan thành rồi bác àh
v/v file flac: mình đã test lại vẫn ra âm thanh bình thường bác àh

thanks

dvhuy

Ko biết bao giờ mới có frimware mới ? Frimware cũ bị cái lỗi khó chịu quá . Đang coi mà Pause film lại đi đâu đó 1 chút về Play lại là y như rằng bị treo ko làm gì đc hết phải rút nguồn ra cắm lại . Với 1 lỗi nữa là mình thấy con imax i18D này hình như là chơi file wmv HD nó bị sao sao đó coi thì bình thường khi muốn tua nhanh thì ko đc chết ngắt luôn . Hy vọng bản frimware mới sắp tới sẽ khắc phục những lỗi này . Waiting... new frimware .....

namforza

ra Firmware mới thôi nào. Chạy ổn định chút là được đâu cần thêm tính năng gì nhiều đâu.

notfourgo

Active Member

... Đang coi mà Pause film lại đi đâu đó 1 chút về Play lại là y như rằng bị treo ko làm gì đc hết .....

Cũng bị lỗi này.

Cách giải quyết là tắt rồi bật lại chứ đừng rút/cắm nguồn làm gì bác ạ.

Imax_HD

Rốt cuộc cũng có frimware mới mà cho mình hỏi trong fw mới này có thay đổi gì về giao diện ko ? hay vẫn là giao diện y như fw cũ ?

bên hảng đang cố gắng fix hết các lỗi và hòan chỉnh chương trình Karaoke nên chưa thay đổi giao diện
trong tuần sau sẽ fix hết các lỗi, dự kiến cuối tháng sẽ thay đổi giao diện

rất mong bác thông cảm

thanks

Bên trên