IPTV của Viettel?

thaiha248

Banned
Ðề: IPTV của Viettel?

Lấy đâu ra mà đc 64 Tỉnh hả bác, Internet của VIETTEL hiện đang đếm trên đầu ngón tay số thuê bao khoảng 10.000 Thuê bao Internet.
Còn của VNPT đã lên đến con số 38 Triệu thuê bao điện thoại cố định, 34 Triệu thuê bao di động, và 27 Triệu thuê bao Internet.(Số liệu thống kê cuối năm 2010).

Quả thực đây là 1 con số nếu đem ra so sánh thì nó chỉ như con ruồi đậu trên * con Khủng long...:D...
Và MyTV cũng sẽ đạt đc những con số đáng mơ ước như vậy giống như người cha VNPT. Những người con của VNPT đều khủng, không khủng to thì cũng phải khủng nhỏ. nói chung là khủng.

SCTV quả thực là 1 Đại Gia Trong làng Truyền Hình khi sở hữu đến 800.000 Thuê bao Truyền Hình, nhưng xin nhớ SCTV ra đời từ năm 1992, và đã đc 19 năm rồi.
Còn MyTV mới ra lò đc hơn 1 năm đã đạt đc con số 350.000 Thuê bao, đó mới chỉ là số liệu cuối năm 2010. Do Giám Đốc MyTV nói.

longpl89

Vãi sax lại cái trò Buy thêm Kênh K+...:-<...lại dẵm vào vết xe đổ của FPT rồi, bị ném gạch như thế mà vẫn còn làm. Đúng là bấn quá thì hết thuốc chữa.
Trò trả tiền lởm nhất mà em từng thấy. Mua Kênh. Chửi trc hết là Viettel, FPT, xong sau đó là rủa tiên xư thàng K+ nó ép các đài khác phải trả kiểu như vậy..:(.

Bạn có những lời lẽ thật là bất lịch sự.Buy thêm kênh là tùy vào khách hàng thôi còn nếu bạn không thích buy thì cũng được mà có ai ép bạn phải dùng gói K+ đâu. Mình đưa ra để các bạn cho ý kiến chứ không phải đưa ra để chửi nhau. Còn về hạ tầng thì bạn so sanh quá khập khiễng rồi,ai chẳng biết VNPT có cơ sở hạ tầng về mạng cố định lớn nhất cả nước rồi (ngay cả trẻ con cũng biết) Nhưng cứ nghĩ trước kia cách đây khoảng vài năm VNPT đứng đầu về mạng di động còn viettel lúc đấy mọi người vẫn bảo là kẻ ăn bám đấy thôi. Nhưng bây giờ còn có ai còn bảo Viettel là ăn bám nữa đâu, người viettel dám nghĩ dám làm không ai có thể khẳng định rằng VNPT mãi mãi đứng đầu về mạng lưới cố định đâu.
Đề nghị bạn thaiha248 cần học lại cách ăn nói nhé. Cám ơn Điêu đã ủng hộ.

thanhhai_al

các bác có vẽ hâm mộ viettel quá nhỉ. iptv dựa trên nền internet mà viettel lại đang phát triển 3g . chạy sao nổi iptv. họa chăn chỉ ở tp lớn sài cáp quang thôi. không có chuyện cho dân nghèo như của vnpt đâu. đúng là viettel dám nghĩ dám làm nhưng hạ tầng băng rộng còn hạn chế. không được như vnpt có sẵn mạng cố định từ trước.nên các bác đừng hi vọng gì nhiều. đừng nói xem truyền hình bằng di động nha

longpl89

các bác có vẽ hâm mộ viettel quá nhỉ. iptv dựa trên nền internet mà viettel lại đang phát triển 3g . chạy sao nổi iptv. họa chăn chỉ ở tp lớn sài cáp quang thôi. không có chuyện cho dân nghèo như của vnpt đâu. đúng là viettel dám nghĩ dám làm nhưng hạ tầng băng rộng còn hạn chế. không được như vnpt có sẵn mạng cố định từ trước.nên các bác đừng hi vọng gì nhiều. đừng nói xem truyền hình bằng di động nha

Bạn ơi viettel phát triển mạng 3g nhưng không có nghĩa là viettel bỏ phát triển mạng cố định đâu bạn à.Còn mình khẳng đinh luôn với bạn là FTTH của viettel có ở tất cả các tỉnh thành trên cả nước chứ không riêng gì ở các tp lớn đâu.Ở đâu có trạm BTS của VT là ở đó có FTTH. Còn về "Hạ tầng băng rộng ư" mình bạn sai rồi nếu thực sự chỉ phát triển ở các TP lớn thì VT việc gì phải bỏ ra 1 khoản đầu tư vào IPTV làm gì cho mệt. Cái quan trọng là Net TV được ra đời để cho khách hàng có thêm nhiều lựa chọn thôi chứ không phải là nói đến IPTV là nghĩ đến ngay MyTV. Mình nói thêm ngoài lề 1 chút nhé 3g VNP đã khai trương trước sau đó là MBP cuối cùng VT mới khai trương. Nhưng nhìn lại hiện tại xem hạ tầng 3g vt đã hơn hẳn VNP va MBP ,ngẫm lại xem tai sao VT lại công bố 3g sau nhưng lại phát triển hơn.Đi sau không phải là bất lợi mà đi sau là để nhìn vào bài học của người đi trước để đúc kết kinh nghiệm cho bản thân và để hoàn thiện cho chính mình.

@longpl89:nhìn gói kênh thì OK đó nhưng ko bít giá chắc là 120k cho tất cả các kênh đó ko hay chia làm nhìu gói....ko bít NetTV này có khuyến mãi gì ko nữa???

tai1234

Hiện tại VIETTEL phát triển thêm hạ tầng không khó khăn gì. VIETTEL đang bổ sung thiết bị phục vụ cho IPTV đấy. thiết bị đang dung cho ADSL hiện tại vittel thay thế hết nâng cao dung luợng hệ thống ở đâu có BTS viettel có thể triể khai IPTV đấy. Tớ chăc chắn 1 điều sẽ triển khai trên toàn quốc với giá rất cạnh tranh

longpl89

@longpl89:nhìn gói kênh thì OK đó nhưng ko bít giá chắc là 120k cho tất cả các kênh đó ko hay chia làm nhìu gói....ko bít NetTV này có khuyến mãi gì ko nữa???
120k là gói kênh full bạn ạ. VT chia làm 3 gói.Basic , Forever, và Full, dự kiến có thể thêm gói nữa cho KH dùng cả DT cố định và Internet của VT nữa bạn ạ.Thông tin chi tiết về các gói cước mời bạn xem tại đây. View attachment 15529

120k là gói kênh full bạn ạ. VT chia làm 3 gói.Basic , Forever, và Full, dự kiến có thể thêm gói nữa cho KH dùng cả DT cố định và Internet của VT nữa bạn ạ.Thông tin chi tiết về các gói cước mời bạn xem tại đây. View attachment 15529

nếu giá như vậy là quá OK rồi.....nhưng giá STB hơi đắt,ở nhà còn cái STB của IPTV của VTC ko bít có xài đc ko nữa???phải chi đc thử nghiệm nhỉ,mình ở TPHCM...hihi....

longpl89

nếu giá như vậy là quá OK rồi.....nhưng giá STB hơi đắt,ở nhà còn cái STB của IPTV của VTC ko bít có xài đc ko nữa???phải chi đc thử nghiệm nhỉ,mình ở TPHCM...hihi....

Đúng là giá STB hơi đắt thật nhưng bạn yên tâm từ giờ đến lúc chính thức đưa vào hoạt động thì chắc chắn sẽ có KM giảm giá, lúc nào có minh sẽ update giá cho bạn, ok.

longpl89

Bác cho em xin link để tham khảo. Cám ơn bác nhé

Bác ơi gói giá tham khảo em đã post lên rồi mà, còn link website chính thức thì chưa công bố đâu bác à, nhưng em đảm bảo thông tin trên là đúng sự thật , khi đã công bố thì chỉ có thể bằng or rẻ hơn chứ không đắt hơn đâu.
@sonhai2705 : bạn ơi thử nghiệm nên số lượng có hạn bạn à, hầu hết đều để nhân viên KT test bạn à, bạn chịu khó đợi đầu tháng 3 bạn nhé.

thanhhai_al

Bạn ơi viettel phát triển mạng 3g nhưng không có nghĩa là viettel bỏ phát triển mạng cố định đâu bạn à.Còn mình khẳng đinh luôn với bạn là FTTH của viettel có ở tất cả các tỉnh thành trên cả nước chứ không riêng gì ở các tp lớn đâu.Ở đâu có trạm BTS của VT là ở đó có FTTH. Còn về "Hạ tầng băng rộng ư" mình bạn sai rồi nếu thực sự chỉ phát triển ở các TP lớn thì VT việc gì phải bỏ ra 1 khoản đầu tư vào IPTV làm gì cho mệt. Cái quan trọng là Net TV được ra đời để cho khách hàng có thêm nhiều lựa chọn thôi chứ không phải là nói đến IPTV là nghĩ đến ngay MyTV. Mình nói thêm ngoài lề 1 chút nhé 3g VNP đã khai trương trước sau đó là MBP cuối cùng VT mới khai trương. Nhưng nhìn lại hiện tại xem hạ tầng 3g vt đã hơn hẳn VNP va MBP ,ngẫm lại xem tai sao VT lại công bố 3g sau nhưng lại phát triển hơn.Đi sau không phải là bất lợi mà đi sau là để nhìn vào bài học của người đi trước để đúc kết kinh nghiệm cho bản thân và để hoàn thiện cho chính mình.

bác ơi vậy bác hỏi dùm em ở huyện an lão tỉnh bình định của em thì viettel có được bao nhiêu thuê bao ftth. nếu triển khai iptv trên ftth thì giá thành là bao nhiêu dân thường dùng nổi không. bác đừng nói là viettel cho không thiết bị nha nhất là cái modem quang đó bác. nếu viettel cho không thi em mới thua

longpl89

bác ơi vậy bác hỏi dùm em ở huyện an lão tỉnh bình định của em thì viettel có được bao nhiêu thuê bao ftth. nếu triển khai iptv trên ftth thì giá thành là bao nhiêu dân thường dùng nổi không. bác đừng nói là viettel cho không thiết bị nha nhất là cái modem quang đó bác. nếu viettel cho không thi em mới thua[/Q

Cho hỏi bác muốn hỏi về gói FTTH à ,nói thực với bác FTTH dành cho những quán net công ti or tổ chức + với những người có thu nhập khá bạn à , vì tốc độ đường truyền của nó hơn hẳn ADSL mà.giá thành lắp đặt tùy từng gói thôi bạn à. còn về modem và converter thì có 2 phương án để khách hàng lựa chọn, 1 là cam kết sử dụng và 2 là mua đứt thiết bị.Còn nếu dân thường muốn dùng thì bác nên tập hợp mọi người lại càng đông càng rẻ mà. Bác ở chỗ nào cũng được miễn là có sóng Viettel thì bọn em có thể triển khai được hêt, IPTV lắp trên FTTH thì vẫn với giá đấy thôi, chỉ khác là bác lại phải trả cả tiền Internet nữa.

ksc75

Hix, hix, Ko ngờ VT cũng nhanh chân đến vậy, lại tốn tiền rối, nhưng cũng đáng. Ủng hộ Vtel.
@Longpl89 Có thông tin mới về DV này và địa chỉ showroom báo mình nhé.

xuanphu

Mấy bạn phán như đúng rồi ấy. Đành rằng Viettel sẽ có IPTV những không đến mức độ ở đâu có sóng Viettel là có IPTV Viettel, chắc chỉ có nối bằng dây chuối. Đầu tư cáp đồng để cung cấp máy vài thuê bao IPTV với doanh thu vài chục một tháng có đáng không? Trong khi còn phải chi phí vận hành và tiền nội dung nưa chứ. Cáp quang giờ nó rẻ hơn cáp đồng rất nhiều đấy. Mục đích ra đời của công nghệ IPTV là gì ạ??? Là tận dụng hạ tầng mạng băng rộng hiện có để tăng thêm doanh thu. Không có bố nào điên đi đầu tư nguyên một mạng ngoại vi mới chỉ để cung cấp mình dịch vụ IPTV.

thanhvy

Xin phép các bác, cho em hỏi chút, đăng ký em NetTV này thế nào và ở đâu nhỉ? Nhà em ở làng bún Phú Đô(cạnh SVĐ Mỹ Đình) có đăng ký được không?

tieudu_fpt

bạn ơi cho mình hỏi nếu nhà không xài mạng viettel thì có thể dùng iptv của viettel dc khong vay ? Cám ơn

longpl89

Xin phép các bác, cho em hỏi chút, đăng ký em NetTV này thế nào và ở đâu nhỉ? Nhà em ở làng bún Phú Đô(cạnh SVĐ Mỹ Đình) có đăng ký được không?

Bác ơi đến đầu tháng 3 mới ĐK được bác à, bác chịu khó chờ nhé, chỗ bác ở hoàn toàn có thể lắp NetTV được bác à .

thaiha248

Banned

Lắp NetTV cần phải dùng Mạng Internet Của Viettel à, ...:-s...

vhung1214

Member

Sao trên mạng ko có thông tin gì về Net TV của Viettel vậy. Cứ như kiểu độc quyền ở HDVN ý8-}

Bên trên