Iron Man 2 (2010) : khởi chiếu tại VN từ 7/5/2010

traicam

Well-Known Member
Ðề: Iron Man 2 (2010)

Mình thì không khoái phim này lắm. Người anh hùng này nhìn hơi già,trong khi các super hero khác đều khá teen. Nhưng đó không phải là lí do chính. Phim kỹ xảo không hay lắm, cốt truyện không hay lắm. Nói chung là không thể so sánh vơi Spider man, Superman, hay X-men được.

dotu

Member

Mình thì không khoái phim này lắm. Người anh hùng này nhìn hơi già,trong khi các super hero khác đều khá teen. Nhưng đó không phải là lí do chính. Phim kỹ xảo không hay lắm, cốt truyện không hay lắm. Nói chung là không thể so sánh vơi Spider man, Superman, hay X-men được.

và bác rút ra kết luận trên chỉ tới 2 trailer?

splendidriver

Đấy là bởi vì bạn không biết nhiều Superhero thôi. The Incredible Hulk là tiến sỹ sinh học. Batman là tỷ phú. Superman là nhà báo. Fantastic Four là các nhà khoa học lượng tử. Dare Devil là luật sư.

Tóm lại thế giới siêu anh hùng trong comic của Mỹ rất ít teenage mà ở đây Spider-man là 1 đại diện nhỏ.

Về cốt truyện, mọi so sánh với các phim khác đều là lệch lạc, mỗi phim đều có cái hay riêng.
Về kỹ xảo, theo mình kỹ xảo phim này quá đẹp, ko yêu cầu gì hơn.

Đấy là bởi vì bạn không biết nhiều Superhero thôi. The Incredible Hulk là tiến sỹ sinh học. Batman là tỷ phú. Superman là nhà báo. Fantastic Four là các nhà khoa học lượng tử. Dare Devil là luật sư.

Tóm lại thế giới siêu anh hùng trong comic của Mỹ rất ít teenage mà ở đây Spider-man là 1 đại diện nhỏ.

Về cốt truyện, mọi so sánh với các phim khác đều là lệch lạc, mỗi phim đều có cái hay riêng.

đồng ý với ý của bác!
film này cũng dòng giải trí thôi, nhưng như thế có thể đạt yêu cầu rồi (chờ xem xong mới nói cứng được :D)

splendidriver

Với tớ thì đây là phim đỉnh nhất trong dòng phim giải trí siêu anh hùng yêu thích của mình :D. Trước đây là Spider-man trilogy. Hi vọng Iron Man trilogy và The Avengers ra mắt 2012 sẽ ngày càng hay :D. Còn thiếu Thor và Captain America chưa có phim

ProSkyR

Well-Known Member

Phần 1 mình đã xem bluray nhưng không khoái lắm. Iron man quá imba, nội dung phim không hấp dẫn, lạm dụng kĩ xảo và đôi lúc phim chưa thật logic. (cảm nhận riêng của mình, đừng chém nhé :D)

buonnguqua

Active Member

Hình như Traicam là girl đang trong giai đoạn tiền mãn teen
cho nên không thích chú Tony Stark già khú đế là chuyện thường 8->

thanhtung0506

phần một mình xem cũng thấy tàm tạm. koong đến nỗi và vẫn hi vọng phim có phần 2 và giờ có thật.
Phần 1 mình đã xem bluray nhưng không khoái lắm. Iron man quá imba, nội dung phim không hấp dẫn, lạm dụng kĩ xảo và đôi lúc phim chưa thật logic. (cảm nhận riêng của mình, đừng chém nhé :D)
này sếp ơi, nếu logic thì phim nào chả nhặt một đống sạn to đùng
Hình như Traicam là girl đang trong giai đoạn tiền mãn teen
cho nên không thích chú Tony Stark già khú đế là chuyện thường 8->

:d chú ấy già nhưng ngon vì thế traicam kể cả hậu mãn teen thì vẫn kết

MrMilan

Banned

Đang đợi Iron Man quyết đấu với Hulk đây, ở cuối phim The Incredible Hulk đã thấy Tony Stark xuất hiện rồi.

Dragon89

Iron man là người lãnh đạo trong giới siêu anh hùng hay sao ấy . Chắc là để thu phục Hulk

catanaccio

Với tớ thì đây là phim đỉnh nhất trong dòng phim giải trí siêu anh hùng yêu thích của mình :D. Trước đây là Spider-man trilogy. Hi vọng Iron Man trilogy và The Avengers ra mắt 2012 sẽ ngày càng hay :D. Còn thiếu Thor và Captain America chưa có phim
Cái nayf thì bạn nhầm rồi, captain america đã có phim rồi, nhưng là 1 phim rất cũ và ko nằm trong kế hoạch the avengers thôi (hồi trước có chiếu trên cinemax, rất ấn tượng với kiểu đánh phi khiên của anh này, nhìn hài ko đỡ được)

MrMilan

Banned

Những siêu anh hùng của nước Mỹ rất đông, rất giống với Watchmen.
Hình như trên Cartoon Netword vẫn có seri về bộ này, đủ các nhân vật.
vẫn chờ đợi một bộ phim hoàn hảo về Captain America, hồi bé chơi game 4 nút toàn chơi game về chú này, dùng khiên để chiến đấu

splendidriver

Ặc, mình nhầm sao được bạn. Cái phim đó làm từ năm 1956 và là phim movie truyền hình direct-to-tv chứ ko phải phim cinema. Còn cái mình đang nói là phim về Captain trong dự án Avengers cơ :).

Nếu bác nào đã download bản DVDrip của The Incredible Hulk (2008) thì sẽ xem được đoạn director cut ở đầu phim khi Bruce Banner lên Alaska và sẽ thấy sự xuất hiện của Captain America ở đó đúng như lời hứa của đạo diễn. Bác nào ko tìm thầy có thể lên youtube xem sẽ có giải thích chi tiết :D

traicam

Well-Known Member

Xem phần 1 và cả 2 trailer phần 2 rồi. Kỹ xảo quá bình thường so với 1 superhero film. Nội dung không có nhiều nội tâm của nhân vật chính,không nhiều giá trị nhân văn. Cái đó thì thua xa Superman và Batman.

À quên, mình là Boy 100% nguyên chất không pha tạp nhé.

ProSkyR

Well-Known Member

Iron man là cái vỏ mà, đâu phải super man 8-}

bik1302

Active Member

phim hay đó...phải chờ để xem mới dc.thanks nhá.

Lioncoeur

Xem phần 1 và cả 2 trailer phần 2 rồi. Kỹ xảo quá bình thường so với 1 superhero film. Nội dung không có nhiều nội tâm của nhân vật chính,không nhiều giá trị nhân văn. Cái đó thì thua xa Superman và Batman.

À quên, mình là Boy 100% nguyên chất không pha tạp nhé.

Superman của Christopher và 4 phần Batman đầu cũng có nội tâm và nhân văn hả bạn?

Bên trên