Iron Man 3: Anh hùng không được sinh ra, mà được tôi rèn

Canon650D

hôm qua mới đi xem, hên quá suýt nữa không theo kịp thời đại!!
tại sao lại không có iron man 4 ><""""

pirest

Ðề: Iron Man 3: Anh hùng không được sinh ra, mà được tôi rèn

Xin chúc mừng mấy bác, cứ đà đi xem phim vô văn hóa kiểu thế này thì Việt Nam sẽ bị hollywood cấm IP như game online, lúc đó các bác chịu khó mà sang TQ xem ké các sư huynh vô văn hóa đi vậy, chưa kể nhiều người sẽ thất nghiệp trong clip của bác. nhiều người việt nam sẽ xấu hổ vì bác. Nếu bác ko tự xóa clip của mình mà nó tự mất, thì xin chúc mừng bác an ninh mạng đang đi tìm bác, chúc bác sớm gặp họ...

Angus_Bert

Film critic

Xin chúc mừng mấy bác, cứ đà đi xem phim vô văn hóa kiểu thế này thì Việt Nam sẽ bị hollywood cấm IP như game online, lúc đó các bác chịu khó mà sang TQ xem ké các sư huynh vô văn hóa đi vậy, chưa kể nhiều người sẽ thất nghiệp trong clip của bác. nhiều người việt nam sẽ xấu hổ vì bác. Nếu bác ko tự xóa clip của mình mà nó tự mất, thì xin chúc mừng bác an ninh mạng đang đi tìm bác, chúc bác sớm gặp họ...

Anh hùng bàn phím vừa vừa thôi, bạn thích thì có thể viết thư ngỏ chửi thêm cơ số chục trang tin phim bên tận Mẽo quốc như SlashFilm, Collier, The Hollywood Reporter,... để nói rằng họ cũng xem phim vô văn hóa nhé :) Và cũng vài chục tài khoản quay after credit up lên YouTube nữa.

dung2408

Member

Okay, nếu bạn là một người có văn hóa, tại sao ko tắt máy tính, thôi không xài win lậu mà bạn đang dùng, thôi ko tải phim HD miễn phí trên 4rum cũng như mua băng đĩa DVD lậu ngoài cửa hàng, thay vào đó chi vài triệu cho một đầu HD và vài triệu nữa mua đĩa bluray nguyên gốc về xem để giúp nhiều người có công ăn việc làm :) Nếu bạn làm hết được những việc đó, xin chúc mừng bạn, bạn là một người có văn hóa :)

pirest

Xin lỗi bác chuyện xa xôi em ko biết làm sao, nhưng em là thằng thất nghiệp trực tiếp vì bác... em ko có dịp gặp bác và chửi thằng vào mặt, mặc dù từ quầy vé đến nhân viên chúng em đều nhắc bác đừng làm thế... bác rãnh bác ngồi xuy nghĩ nhé...

kingnoob

Vâng, mình công nhận mình down fim, trông chờ những fim mình không xem đc trong rạp, mình cũng xài chùa nhiều thứ... nhưng với hành động của Bert thì mình không tán thành, mình không nói là Bert xem fim xong review là sai, mình chỉ nói là với đoạn clip Bert quay được thì chỉ muốn chứng tỏ rằng mình đã đến rạp xem fim. mình nghĩ chắc Bert cũng ko nghĩ rằng hậu quả của mình ko nghiêm trọng, chỉ là 1 đoạn cuối credit nhưng thật sự hậu quả là khiến ai đó mất việc chắc Bert cũng không muốn đâu nhỉ??? và nếu Bert ở trong trường hợp là 1 trong những nhân viên bị mất việc chỉ vì 1 chiện hết sức zô ziên và ko có ý thức như vậy, ko biết Bert phản ứng ntn??? đây chỉ là 1 vài góp ý của mình thôi. Cảm ơn 1 chuyên viên tin tức như bạn!

accvn123

Member
Re: Ðề: Iron Man 3: Anh hùng không được sinh ra, mà được tôi rèn

Xin lỗi bác chuyện xa xôi em ko biết làm sao, nhưng em là thằng thất nghiệp trực tiếp vì bác... em ko có dịp gặp bác và chửi thằng vào mặt, mặc dù từ quầy vé đến nhân viên chúng em đều nhắc bác đừng làm thế... bác rãnh bác ngồi xuy nghĩ nhé...
Thím này nguy hiểm quá X_X .

pirest

Okay, nếu bạn là một người có văn hóa, tại sao ko tắt máy tính, thôi không xài win lậu mà bạn đang dùng, thôi ko tải phim HD miễn phí trên 4rum cũng như mua băng đĩa DVD lậu ngoài cửa hàng, thay vào đó chi vài triệu cho một đầu HD và vài triệu nữa mua đĩa bluray nguyên gốc về xem để giúp nhiều người có công ăn việc làm :) Nếu bạn làm hết được những việc đó, xin chúc mừng bạn, bạn là một người có văn hóa :)

Bác so sánh rất tốt... em khó mà trả lời, Hy vọng sau này bác làm phim... hoặc đi làm rạp chiếu phim... rồi may mắn gặp được bác Angus_Bert.

kingnoob

Ðề: Re: Ðề: Iron Man 3: Anh hùng không được sinh ra, mà được tôi rèn

Vâng!mình cũng sẽ "nguy hiểm" như bạn ấy nếu là trong trường hợp đó. bạn cũng đừng phán 1 câu xàm như thế nếu ko trong trường hợp của ng khác

thich_xem_phim

Active Member
Chính những hành động trong quá khứ của ta đã sản sinh ra ác quỷ cho tương lai ta (người da đỏ, dầu lửa, khủng bố…). Luật nhân quả. Quá khứ mỗi sáng ta thức dậy với một người khác nhau và đòi hỏi người khác phải có trái tim, nhưng sau đó bản thân ta lại chỉ có trái tim sắt. Để rồi hậu quả là ta luôn sống trong sợ hãi, cảm thấy yếu ớt mỗi khi ai đó nhắc tới New York (11/9). Trớ trêu thay, lúc ta gặp khó khăn gian nguy cùng đường lại nhận sự giúp đỡ từ những người mà trong quá khứ ta đã đối xử tệ bạc (người da đỏ). Ta cố gắng tạo ra nhiều áo giáp để chiến đấu chống lại ác quỷ nhưng vẫn không hiệu quả. Chỉ đến khi ta giác ngộ ra rằng chừng nào bản thân ta sở hữu một trái tim thật sự (chứ không phải trái tim sắt với những bộ áo giáp) thì lúc đó ác quỷ mới thôi ám ảnh ta và người ta yêu thương mới yên tâm ngủ cùng ta hằng đêm.

Chỉnh sửa lần cuối:

kingnoob

Thím này nguy hiểm quá X_X .

Vâng!mình cũng sẽ "nguy hiểm" như bạn ấy nếu là trong trường hợp đó. bạn cũng đừng phán 1 câu xàm như thế nếu ko trong trường hợp của ng khác

phim này không được như mình kì vọng, so vs hai phim xem gần đây là Croods và Oblivion thì kém xa, giá cái Oblivion làm thành 3D thì hay hơn :D

dung2408

Member

Mình viết 1 bài khá dài, cơ mà là do mình hiểu nhầm ý bạn, sr.

Hừm, việc quay lén trong rạp có thể làm mất việc người nào đó, mình chưa nghĩ đến việc này, và mình băn khoan liệu nó có thực sự nghiêm trọng đến thế, chỉ vì ko phát hiện ra 1 trường hợp quay lén ?. Tuy nhiên với 1 clip after credit vui vui đc cho thêm dành cho fan thế này, chứ ko phải 1 bản CAM của 1 bộ phim, thế nên đừng có làm vấn đề nghiêm trọng lên quá

Angus_Bert

Film critic

Giờ mình mới lên mạng và đọc được mấy câu trên này, nếu thật sự là như vậy thì em xin thật lòng xin lỗi bác. Nếu bây giờ bác muốn thì em sẵn sàng đưa số điện thoại, hay địa chỉ nhà cho bác hẹn ra chửi thẳng vào mặt.

Việc em làm em không biện minh, em là một thằng đưa tin và mê phim, em quay lại là thích có cái chia sẻ với những ai cũng mê phim giống em. Em có nghe nói cần gỡ xuống và em làm điều đó ngay lập tức khi nhận được yêu cầu.

Đôi dòng em chỉ có thế, tùy bác phân xử. Mai em rảnh đó, có hẹn em bao cà phê :)

fallengt

Uhm, ít ra vẫn nên là người có tự trọng khi biết việc mình làm là sai chứ ko phải lên mạng bô bô khoe linh tinh với lý lẽ "nhiều thằng cũng làm thế nên tao làm cũng chẳng ảnh hưởng gì" đâu bạn à :)

kingnoob

Mình viết 1 bài khá dài, cơ mà là do mình hiểu nhầm ý bạn, sr.

Hừm, việc quay lén trong rạp có thể làm mất việc người nào đó, mình chưa nghĩ đến việc này, và mình băn khoan liệu nó có thực sự nghiêm trọng đến thế, chỉ vì ko phát hiện ra 1 trường hợp quay lén ?. Tuy nhiên với 1 clip after credit vui vui đc cho thêm dành cho fan thế này, chứ ko phải 1 bản CAM của 1 bộ phim, thế nên đừng có làm vấn đề nghiêm trọng lên quá

mình ko làm cho vde nghiêm trọng và mình thật sự bất ngờ khi biết điều này. chắc mình nói thì mấy bạn cho mình tỏ ra "nghiêm trọng" hay "nguy hiểm". tùy mấy bạn snghi thôi. hdvietnam mình tham gia lâu, đọc nhiều nhưng ít khi viết bài hay comment gì. cái mình nói là bức xúc của riêng mình khi chứng kiến sự việc, review về 1 bộ fim k sai gì hết nhưng có những việc vô tình làm 1 vde trở nên nghiêm trọng và chính cái "vui vui" có bạn góp fan vào sự nghiêm trọng đó.
mình cũng nói thêm là không fai "ko fat hiện" mà là "đã fat hiện và nhắc nhở" (fai ko Bert, chắc mình ko nói sai đâu nhỉ). hơn nữa fim này có qdinh bản quyền, cấm sử dụng đt, thiết bị quay fim và mình nhớ ko lầm thì mọi người trước khi vào rạp đã đc nhắc nhở ko dưới 2 lần về qdinh này. ko hiểu là vô tình hay cố ý nhỉ????

Chỉnh sửa lần cuối:

kingnoob

Giờ mình mới lên mạng và đọc được mấy câu trên này, nếu thật sự là như vậy thì em xin thật lòng xin lỗi bác. Nếu bây giờ bác muốn thì em sẵn sàng đưa số điện thoại, hay địa chỉ nhà cho bác hẹn ra chửi thẳng vào mặt.

Việc em làm em không biện minh, em là một thằng đưa tin và mê phim, em quay lại là thích có cái chia sẻ với những ai cũng mê phim giống em. Em có nghe nói cần gỡ xuống và em làm điều đó ngay lập tức khi nhận được yêu cầu.

Đôi dòng em chỉ có thế, tùy bác phân xử. Mai em rảnh đó, có hẹn em bao cà phê :)

chửi bạn thì có giải quyết được vde gì ko? mình biết "phóng viên tin tức" thì số lượng và chất lượng review của bạn cũng đáng kể. nhưng ko nhất thiết fai có những cảnh giống vậy, có thể hiểu là bạn muốn góp phần cho bài viết mình sinh động nhưng mong bạn hiểu cho đã là quy định thì nên chấp hành, đừng cố chấp để rồi vô tình làm hại người như thế. thanks bạn về chầu cafe, chắc để dịp khác gặp bạn với tư cách khác, hơn nữa mình ko fai là nv đó nên cũng ko có quyền chửi bạn; những lời này chỉ là góp ý. mong bạn hiểu.

kais_no07

Banned

Mình đến giờ vẫn ko hiểu tại sao mà bộ quần áo của bồ Tony ko bị cháy mặc dù người cô tới những 3000 độ , có lẽ đoạn này để nude hợp lý hơn :)):)):))

unplugged

Member

Đoạn after credit mơ hồ quá! Chả moi được thông tin gì mấy! =,=

Bên trên