KÊNH 7 VTC HD có bóng đá chuẩn HD

salemX5

Member
Ðề: KÊNH 7 VTC HD có bóng đá chuẩn HD

Hiện nay kênh VTC HD VIP là kênh 3 VTC HD VIP đó

mdien

Hiện nay có 2 kênh là HD3 và HD9 là kênh HD Vip nhưng theo tôi nếu VTC mà phát WC thì sẽ phát trên kênh HD9 Vì kênh HD3 là kênh ca nhạc, thời trang, văn hóa nên nó sẽ không phát trên kênh đó đâu.

ptt0903939220

muốn xem cctv hd miễn phí thuê bao trên đầu vtc hd thì các bạn chỉ cần mua chảo và lnb c band.hình chuẩn hơn mà trời mưa không lo đứng hình.

salemX5

Member

ASN HD phát được mỗi trận LIV-MU live thôi các bác nhỉ, mấy trận sau chẳng thấy trận nào. Đêm qua e phải xem C1 trên VTV3, cứ phải gọi là mờ tịt.
Trên truyền hình cáp CEC HD e không thấy có kênh HD9, khi đến WC một là sẽ phát trên HD3 or sẽ bổ sung thêm 1 kênh HDVIP để truyền hình live WC

haipvg

Well-Known Member

Nó phát đâu không quan trọng, quan trọng là phải đúng là HD, tối thiểu cũng phải 720p trở lên. Nếu mà là hàng upscale thì không thể chấp nhận.

bongtrang

Có bác nào biết tối nay trận MU-Chelsea có chiếu live trên ASN HD không?

Tố thứ 7 và chủ nhật E đã dc xem bóng đá chuẩn HD trên kênh cctv ( kênh7 vtc hd) nhưng toàn tiếng Trung quốc ko hiểu gì. kênh này đẹp hơn ESPN nhiều . ko bị lùn như espn. có bác nào xem ko ? VTC quảng cáo Wodlcup có Truyền hình trực tiếp trên kênh HD ko biết có chuẩn ko nhỉ.

Hôm trước em đi tham khảo thi trường em cũng có xem qua nó gấp vạn lần cái kênh ESPN-HD rởm kia bác ạ

Pate

Member

Kênh VTC-HD 4 chỉ là upscale tín hiệu SD của kênh ESPN còn kênh CCTV kia là phát chuẩn 1080i nên chất lượng tốt hơn hẳn bác ạ.

Ở HP thì làm sao xem được HD World Cup Hùng ơi?

hunterluklak

Thưa các bác là đã có kênh ESPN HD trực tiếp
+ VTC HD9 - VIP phát lại từ ESPN HD và có bình luận

2 kênh đều chuẩn hd 1080 nhé...

Đầu vtc em thích mỗi 2 kênh này,...

bongtrang

Thưa các bác là đã có kênh ESPN HD trực tiếp
+ VTC HD9 - VIP phát lại từ ESPN HD và có bình luận

2 kênh đều chuẩn hd 1080 nhé...

Đầu vtc em thích mỗi 2 kênh này,...

Tôi có xem hôm thứ bảy và chủ nhật thì chỉ có kênh VTC HD9 là phát ESPN HD thôi, nhưng như vậy là đủ xem rồi

dhpaul

Well-Known Member

Đề nghị các bác thêm chữ upscale sau chữ ESPN HD cho bà con đỡ hoảng hồn =))

Ko biết 3 kênh Vip sau WC có phát các trận bóng đá HD thật ko nhỉ. Giwof chỉ mòng dc xem PL , nhất là khi MU đá bằng HD thật sự. Ai biết 30 kênh HD mà VTC sắp cho ra là những kênh nào ko

jonidontcry

Active Member

VTC HD với lại MyTV thì nên chọn thằng nào bi giừ các pác nhỉ?

mdien

Đề nghị các bác thêm chữ upscale sau chữ ESPN HD cho bà con đỡ hoảng hồn =))

Em không rõ là thực sự VTC có upscale kênh ESPN hay không
Tuy nhiên sau mấy hôm em kiểm chứng chất lượng hình ảnh thì em phát hiện ra một việc hết sức bất ngờ:
Tuy nhiên có thắc mắc là không rõ VTC lấy kênh ESPN từ vệ tinh Asiasat3S hay từ đâu và kênh đó phát với đọ phân giải thế nào.
Khi xem các kênh CCTV của Tàu phát trên Chinasat6B có khuôn hình 720x576 4/3 25fps thì em thấy rằng nó rất đẹp và khi kéo giãn nó thành 16/9 giống ESPN của VTC thì thật bất ngờ là nó đẹp hơn hẳn ESPN HD của VTC.
Các bắc nghĩ sao?
Bác nào không tin thì thu đi mà xem để mà kiểm chứng.
Em nghĩ là VTC thu kênh ESPN ở chỗ nào đó có độ phân giải là 720x576 sau đó nó cho kéo giãn về thành 16/9 và phát đi thôi.

VTC HD với lại MyTV thì nên chọn thằng nào bi giừ các pác nhỉ?

Hehe. Chọn MyTV là dại, vì nó có sản xuất được chương trình HD nào đâu. Lấy mấy kênh HD trên trời xuống phát thôi. Xem không đã.

Lợi thế của MyTV là video-on-demand, mà bác có dám bỏ tiền ra cho từng phim xem không, và có dám chắc nó có phim hay và mới để xem không?

Bên trên