Kết nối ASUS xonar hdav1.3 deluxe với AVR và TV LCD

Hiện em đã có thể kết nối trực tiếp giữa PC với TV LCD toshiba qua dây HDMI-HDMI được rồi. Tiếp theo em hiện đang thử cách kết nối mới cho dàn HD tương lai của em :D
Em là newbie HD nên nếu được thì kính các bác bớt chút thời gian giúp em config con card xonar hdav1.3 với avr và TV LCD với ah. Em xin cảm ơn trước.
Sau khi đọc sách hướng dẫn sử dụng thì nhìn chung hướng kết nối là như sau:

1. Out video từ card ATI 4670 đến card xonar hdav1.3 deluxe.
2. Tiếp theo sẽ out cả video và audio từ card xonar hdav1.3 deluxe đến AVR YAMAHA RX-V1065.
3. Từ avr sẽ out video ra TV LCD và out âm thanh ra loa.

- Em kết nối như sau:
1. turn off PC, TV lCD, avr.
2. Cắm dây DVI-HDMI (dây đi kèm của card xonar hdav1.3) vào HDMI in của card xonar hdav1.3, đầu DVI thì em cắm vào cổng DVI trên card ATI 4670.
3. Cắm dây HDMI-HDMI 1 đầu từ HDMI out của card xonar, đầu còn lại cắm vào HDMI-in của avr.
4. Cắm dây HDMI-HDMI 1 đầu từ HDMI out của avr yamaha, đầu còn lại cắm vào HDMI-in (HDMI1) của YV LCD Toshiba.
5. Bặt lần lượt TV rồi đến avr rồi đến PC.
(Loa thì em chưa mua :D nên em chưa kết nối loa).

- Kết quả thu được:
Khi bật PC, TV LCD có nhận được tín hiệu video từ cổng HDMI out của avr yamaha bời vì TV LCD nó có hiển thị màn hình bios, rồi logo của windows7 v.v..

Nhưng em gặp phải 1 vấn đề là nó hiển thị logo của windows 7 1 lúc cho đến ngay trước khi hiển thị màn hình nhập windows password của win7 thì màn hình nó hơi quằn quại 1 tí rồi chuyển sang màu đen đen xám xám,
Hic em ko rõ lắm nhưng em hơi nghi ngờ có phải do em set resolution và fresh rate cao quá chăng? Hiện em đang set là 1920x1080 60Hz ah.
Làm thế nào để em có thể khở động vào win như bình thường với kết nối trên?

Ðề: Kết nối ASUS xonar hdav1.3 deluxe với AVR và TV LCD

Em đã setup win7 logon tự động ko đòi nhập pass nữa rồi và hiện con yamaha avr của em đã hiển thị "DOLBY TRUE HD" trên màn hình hiển thị của avr.
Năm mới chúc các pác vui khỏe, vui vẻ với HD :D

Thinh3546

Member
Ðề: Kết nối ASUS xonar hdav1.3 deluxe với AVR và TV LCD

Mình cũng bị tương tự như vậy, nhưng mình không xài TV LCD mà xài LCD Monitor + GTX 280 + Denon 1910. Nhờ mọi ngưòi giúp vụ này với ! Thanks

Bên trên