Kết nối bằng cổng HDMI tv không lên hình

thanhnt12

em vừa mua video card asus 4650 đã update driver bản 9-6, kết nối qua cổng VGA lên màn LCD 17' và màn hình Plasma Panasonic X10S vẫn hiện thị bình thường, nhưng khi cắm qua cổng HDMI của x10s thì không lên hình, cắm song song HDMI với tv và VGA với LCD 17' thì card màn hình báo vẫn nhận TV Panasonic, nhưng tv vẫn không lên hình.
các bác giúp em xem có phải cấu hình gì nữa không ?
Cảm ơn các bác nhiều !

Haihard

Member
Ðề: Kết nối bằng cổng HDMI tv không lên hình

em vừa mua video card asus 4650 đã update driver bản 9-6, kết nối qua cổng VGA lên màn LCD 17' và màn hình Plasma Panasonic X10S vẫn hiện thị bình thường, nhưng khi cắm qua cổng HDMI của x10s thì không lên hình, cắm song song HDMI với tv và VGA với LCD 17' thì card màn hình báo vẫn nhận TV Panasonic, nhưng tv vẫn không lên hình.
các bác giúp em xem có phải cấu hình gì nữa không ?
Cảm ơn các bác nhiều !

Bạn có thể chỉnh lại màn hình xem có hợp với phân giải mà màn hình hỗ trợ không nhé.
Thân!

thanhnt12

hic em chỉnh hết các độ phân giải rồi nhưng vẫn không có tín hiệu của gàu.....

vozhanoi

Thử đổi đầu cable hoặc thay một cable HDMI khác xem sao

thanhnt12

em cũng đổi đầu cáp rồi nhưng không ăn thua, mai thử đổi cáp HDMI khác vậy hic
thanks bác

quần_tà _lỏn

Active Member

Đầu tiên nên mượn ai dùng laptop có HDMI xuất qua Pana coi cổng pana và dây OK kô. Sau đó bro thử cắm HDMI từ card lên Pana, d-sub lên LVD 17" và chỉnh Acatalyst của Card Ati cho nó clone ra 2 màn hình.

Làm kiểu gì cũng phải nhấn nút chuyển qua chế độ HDMI trên Pana nha!

babyblue

Well-Known Member

bác có mở TV lên trước khi khở động máy tính không?

thanhnt12

sau một hồi loay hoay đổi dây chuyển cổng cuối cùng nó cũng lên hình, bình thường em cắm TVIX vào cổng HDMI3 nó vẫn lên hình, nhưng cắm HTPC nó lại không lên, đến chiều nay thử chuyển sang cổng HDMI1 thì lại lên hình, vì tivi treo tường nên hôm qua em quên mất không cắm cổng HDMI1 từ đầu hì hì.
em cũng chẳng hiểu tại sao cổng HDMI3 của em nó ko lên hình nhưng thôi kệ nó vậy:D
Thanks các bác nhiều nhiều

em cũng chẳng hiểu tại sao cổng HDMI3 của em nó ko lên hình nhưng thôi kệ nó vậy:D

Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng bác ạ. Vì HTPC không thế cắm vào bất kì cổng HDMI của LCD được. Một số model LCD của Sony ghi rõ là chỉ có thể kết nối được với PC qua HDMI cổng số 2, chế độ video

Bên trên