Kết nối cáp D-sub 15m từ PC ra LCD dân dụng liệu có ổn?

paolo379

Tình hình là em định ráp 1 con PC. Xài cùng lúc 1 LCD (acer) cho máy tính + 1 LCD dân dụng (Panasonic) để xem film. Định sẽ chơi con MSI R4670-2D1G/D3.
Dự tính là cho con Acer đi cáp DVI, để dành cổng VGA để kết nối con Panasonic với máy tính xem HD
Tuy nhiên, chỗ treo con Pana lại cách xa máy tính tầm 12-15m.
Em xin hỏi là chạy cáp D-sub 15m có ổn ko? Ý của em là có hao hụt, tín hiệu có bị nhiễu bởi các yếu tố (đèn neon, thằn lằn, ruồi muỗi...) khác ko?
Cũng hỏi thêm là cáp D-sub xài ngon lành thì 15m đó giá khoảng bi nhiêu? Mua ở đâu? (Đà Nẵng thì càng tốt)
LCD hãng nào là dễ kết nối với PC nhất (32", <8ml)? Em đang kết con Pana X10, con này xài để xem HD ổn ko?
Con VGA MSI R4670-2D1G/D3 em định lấy đó có hỗ trợ chạy đồng thời 2 LCD 2 độ phân giải khác nhau ko? (dualview - 1 LCD duyệt web, xem phim !@#$%^&*, LCD kia xem phim tình cảm)

win7

Active Member
Ðề: Kết nối cáp D-sub 15m từ PC ra LCD dân dụng liệu có ổn?

NO VẤN ĐỀ - VẪN NÉT NHƯ SONY

paolo379

Đi hỏi vài nơi, mỗi bác nói 1 kiểu. Chả biết đâu mà lần.
Ở đây ko bác nào góp ý thêm.
Xem ra ít bác kéo xa vậy nhỉ? Thôi đành phó mặc ý zời, kéo thử rồi biết, có gì xem như học phí.

nghe&nhin

Member

kéo xa vậy xài cáp HDMI tốt hơn (tín hiệu digital) ít nhiễu hơn cáp D-sub (tín hiệu analog)
p/s: dây analog càng ít nhiễu càng mắc tiền (xem mấy cái dây audio hiend thì biết) hen bác
Good luck

paolo379

cám ơn ý kiến các bạn, để thử cả 2 cách luôn rồi so sánh.

phuong210876

đã thử nhưng chất lượng hơi tối so với HDMI

nmt1976

Tình hình là em định ráp 1 con PC. Xài cùng lúc 1 LCD (acer) cho máy tính + 1 LCD dân dụng (Panasonic) để xem film. Định sẽ chơi con MSI R4670-2D1G/D3.
Dự tính là cho con Acer đi cáp DVI, để dành cổng VGA để kết nối con Panasonic với máy tính xem HD
Tuy nhiên, chỗ treo con Pana lại cách xa máy tính tầm 12-15m.
Em xin hỏi là chạy cáp D-sub 15m có ổn ko? Ý của em là có hao hụt, tín hiệu có bị nhiễu bởi các yếu tố (đèn neon, thằn lằn, ruồi muỗi...) khác ko?
Cũng hỏi thêm là cáp D-sub xài ngon lành thì 15m đó giá khoảng bi nhiêu? Mua ở đâu? (Đà Nẵng thì càng tốt)
LCD hãng nào là dễ kết nối với PC nhất (32", <8ml)? Em đang kết con Pana X10, con này xài để xem HD ổn ko?
Con VGA MSI R4670-2D1G/D3 em định lấy đó có hỗ trợ chạy đồng thời 2 LCD 2 độ phân giải khác nhau ko? (dualview - 1 LCD duyệt web, xem phim !@#$%^&*, LCD kia xem phim tình cảm)

mày mình hiện giờ đang xài cũng song song 2 đường như vậy, riêng cổng VGA(D-sup) mình dùng 1 dây riêng nối với màn hình PC (giá 25.000 VND), còn công DVI từ card màn hình mình mua 1 cục chuyển DVI -> HDMI (80.000 VND) còn dây HDMI thì bạn có thể tìm mua tùy theo nhu cầu về độ dài để có được tín hiệu chất lượng cho màn hình LCD full HD.

Bên trên