KẾT NỐI LAPTOP VỚI PLASMA PANA 42 PV8H XẤU HOẮC

tac-ke

EM KET NOI MAY TINH VOI PLASMA PANA 42 PV 8H QUA VGA NHUNG CHO CHAT LUONG RAT LA XAU, XEM PHIM THI HÌNH BỊ LÙN ĐI.
EM DUNG MÁY XACH TAY CUA LENOVO G300, CARD HINH ON , 128M, CHIP INTEL D 1.75.
EM BĂN KHOĂN THẾ NÀY:
+ LIỆU KẾT NỐI PLASMA = MÁY VI TÍNH HÌNH CÓ ĐƯỢC ĐẸP KHÔNG? ( EM THẤY ĐA PHẦN ANH EM NÓI XEM PHIM LÀ ĐẸP NHƯNG KHÔNG RÕ HỌ XEM BẰNG CÁI GÌ? NẾU BẰNG HD BOX THÌ CHẤT LƯỢNG ĐẸP KHỎI PHẢI NÓI RỒI NHƯNG EM MUỐN BIẾT LÀ CHẤT LƯỢNG THẾ NÀO KHI KẾT NỐI VỚI MÁY VI TÍNH?
+ KẾT NỐI PC VỚI PLASMA CHẤT LƯỢNG ẢNH KHÔNG BẰNG PC NỐI VỚI LCD?
+ NẾU CÓ SỐ TIỀN KHOẢNG 12TR THÌ NÊN DÀNH DỤM THÊM MUA PLASMA 42' HAY MUA LCD SS450 37' HAY MUA LCD PANA 32LX800?

( EM THÌ THÍCH CON PLASMA 42 INCH HƠN NHƯNG MÀ EM KHÔNG CÓ HD BOX EM CHỈ BIẾT KẾT NỐI QUA MÁY VI TÍNH, NẾU KẾT NỐI QUA MÁY VI TÍNH NÓ XẤU THẾ THÌ EM KHÔNG DÁM MUA)

MONG CHỈ DẪN

dunga

Active Member
Ðề: KẾT NỐI LAPTOP VỚI PLASMA PANA 42 PV8H XẤU HOẮC

Lap của bạn có HDIM không? Mình cũng đang dùng PV8H kết nối qua HDMI đặt res 1280x800 là hình ảnh chuẩn luôn.
PLM hay LCD thì tùy bạn theo gu nào nhưng tốt nhất là nên thử bằng mắt chứ nếu post lên đây sẽ luôn có 2 luồng trái chiều. Còn với một ít kinh nghiệm ít ỏi của mình để xem HD hay bất cứ gì đó thì cứ to mà táng!

8quocte

bạn xem lại phần cân chỉnh card màn hình. Mình đang dùng PV80H và kết nối với Laptop bằng VGA. Chất lượng OK không có gì than phiền, chỉ có 1 điều là màu sắc k đẹp bằng kết nối qua HDMI

tac-ke

lap em ko có hdim, em cũng chỉnh qua 1280x800 rồi nhưng chiếu phim vẫn xấu. HÌnh vẫn cứ lùn.

duongbaba

Active Member

Tớ cũng có cả bộ y chang như bác, xem rất đẹp chẳng có gì phàn nàn. Bác mua về cứ thế cắm vào không chỉnh gì cả thì xấu là phải.

1. Trong PC setup của Tivi chỉnh Resolution = WXGA
2. Trong latop chỉnh Resolution = 1280x768
3. Kéo Horizon và Vertical trong Tivi cho nó ngay ngắn lại là xong.

duongbaba

Active Member

Lap của bạn có HDIM không? Mình cũng đang dùng PV8H kết nối qua HDMI đặt res 1280x800 là hình ảnh chuẩn luôn.
PLM hay LCD thì tùy bạn theo gu nào nhưng tốt nhất là nên thử bằng mắt chứ nếu post lên đây sẽ luôn có 2 luồng trái chiều. Còn với một ít kinh nghiệm ít ỏi của mình để xem HD hay bất cứ gì đó thì cứ to mà táng!

Đặt như thế bị mất 1 phần màn hình đó bro!

tac-ke

Tớ cũng có cả bộ y chang như bác, xem rất đẹp chẳng có gì phàn nàn. Bác mua về cứ thế cắm vào không chỉnh gì cả thì xấu là phải.

1. Trong PC setup của Tivi chỉnh Resolution = WXGA
2. Trong latop chỉnh Resolution = 1280x768
3. Kéo Horizon và Vertical trong Tivi cho nó ngay ngắn lại là xong.

Thanks bác nhiều.
Nhân tiện bác cho em số điện thoại và tên thật của bác luôn để có gì em goi điện directly cho pác.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

EM KET NOI MAY TINH VOI PLASMA PANA 42 PV 8H QUA VGA NHUNG CHO CHAT LUONG RAT LA XAU, XEM PHIM THI HÌNH BỊ LÙN ĐI.
EM BĂN KHOĂN THẾ NÀY:
+ LIỆU KẾT NỐI PLASMA = MÁY VI TÍNH HÌNH CÓ ĐƯỢC ĐẸP KHÔNG? ( EM THẤY ĐA PHẦN ANH EM NÓI XEM PHIM LÀ ĐẸP NHƯNG KHÔNG RÕ HỌ XEM BẰNG CÁI GÌ? NẾU BẰNG HD BOX THÌ CHẤT LƯỢNG ĐẸP KHỎI PHẢI NÓI RỒI NHƯNG EM MUỐN BIẾT LÀ CHẤT LƯỢNG THẾ NÀO KHI KẾT NỐI VỚI MÁY VI TÍNH?
+ NẾU CÓ SỐ TIỀN KHOẢNG 12TR THÌ NÊN DÀNH DỤM THÊM MUA PLASMA 42' HAY MUA LCD SS450 37' HAY MUA LCD PANA 32LX800?

( EM THÌ THÍCH CON PLASMA 42 INCH HƠN NHƯNG MÀ EM KHÔNG CÓ HD BOX EM CHỈ BIẾT KẾT NỐI QUA MÁY VI TÍNH, NẾU KẾT NỐI QUA MÁY VI TÍNH NÓ XẤU THẾ THÌ EM KHÔNG DÁM MUA)

MONG CHỈ DẪN

Kết nối PC vào Plasma xấu hơn nhiều so với LCD nếu ở màn hình ứng dụng, còn xem phim thì khó phân biệt hơn. Nếu bạn dùng Plasma chủ yếu để xem phim hay xem TV thì ok, nhưng nếu bạn cũng muốn dùng chức năng PC thông thường nữa thì theo mình là không nên dùng Plasma vì xấu và hại mắt lắm. Thêm 1 điều nữa là mình không khoái dòng Plasma 42" giá thấp trên thị trường VN vì bọn chúng có độ phân giải chưa đủ chuẩn HD, (tiền nào của đó)

Theo cá nhân mình, làm con LCD 37" nối với PC là đẹp.

tac-ke

Kết nối PC vào Plasma xấu hơn nhiều so với LCD nếu ở màn hình ứng dụng, còn xem phim thì khó phân biệt hơn. Nếu bạn dùng Plasma chủ yếu để xem phim hay xem TV thì ok, nhưng nếu bạn cũng muốn dùng chức năng PC thông thường nữa thì theo mình là không nên dùng Plasma vì xấu và hại mắt lắm. Thêm 1 điều nữa là mình không khoái dòng Plasma 42" giá thấp trên thị trường VN vì bọn chúng có độ phân giải chưa đủ chuẩn HD, (tiền nào của đó)

Theo cá nhân mình, làm con LCD 37" nối với PC là đẹp.

samsung ser 4 37' có được ko bác? Em thấy SS nhiều người chê hơn là khen , chẳng biết đằng nào mà lần. Theo bác tầm tiền 12 tr giật về làm con LCD 37 nào là good nhất

Thanks các bác

dunga

Active Member

Đặt như thế bị mất 1 phần màn hình đó bro!
Báo báo bác là em không mất tí nào mới đau chứ!;)
Cho em hỏi nhờ bác cái trong PV8H chỉnh "PC setup của Tivi chỉnh Resolution = WXGA" như bác nói ở chỗ nào ạ.

8quocte

trong phần setting í mà....bác chưa dzọc cái menu đó ah?

dunga

Active Member

Về em xem thử vì thực tế lap em có HDIM nên cũng không quan tâm lắm đến cái VGA
Thank!

tac-ke

samsung ser 4 37' có được ko bác? Em thấy SS nhiều người chê hơn là khen , chẳng biết đằng nào mà lần. Theo bác tầm tiền 12 tr giật về làm con LCD 37 nào là good nhất

Thanks các bác

trả lời giúp em với

minhtuong

Active Member

To DUNGA
"Cho em hỏi nhờ bác cái trong PV8H chỉnh "PC setup của Tivi chỉnh Resolution = WXGA" như bác nói ở chỗ nào ạ". Trước hết, hai màn hình phải được nối kết với PC trước khi sử dụng ứng dụng này
1/Trên Màn hình PC: Bạn nhấn chuột phải trên màn hình PC, vào Graphics Properties, xuất hiện Display Devices, chọn Notebook (PC tôi dùng là Notebook), chọn Multiple Display, sau đó tự lựa chọn tùy thích, nhưng chỉ nên chọn độ phân giải trên PC mình là 1024x768.
2/Trên Màn hình Plasma ở mục AV (PC): vào Menu, setting,........ khi đó mới xuất hiện phần yêu cầu của bạn đã nêu. Thân ái

dunga

Active Member

Cám ơn bạn Minhtuong, như trên nói lap mình đã có HDMI nhưng đây sẽ là 1 kinh nghiệm để bạn nào dùng nguồn phát là những lap chỉ có VGA muốn nối vào Plasma!

jb089928

Member

trả lời giúp em với
Cũng tầm tiền như Bác em vừa cưới con Pana 37'' (Mua ở PICO -12.890.000), kết nối PC qua cáp HDMI xem HD thì chất lượng tốt - theo con mắt của em (không dám so sánh với dòng Full HD hay LED), Dùng USB TV bắt tín hiệu VTC bằng PC rồi chuyển qua TV chất lượng hình mịn-căng.
Em vốn dị ứng với mấy thứ đồ Kim chi lắm, nên thôi cứ chơi thằng Japn cho nó chắc.

Frog

Member

EM BĂN KHOĂN THẾ NÀY:

MONG CHỈ DẪN

Nhu cầu của bạn, mình thấy chọn 32 LX800 là hợp lí(cho TC cáp, Kỹ thuật số, xyz...)
Với kết nối xem TV qua TH cáp hay KT số LCD, hay Plasma đều không qua khỏi CRT(hay TV thường bạn đang dùng). Nếu bạn muốn mua để xem đẹp hơn loại TV thường(đỉnh) bây giờ bạn đang dùng. Thì bạn nên bỏ ý địng đó.
Nếu bạn muốn xem HD với tầm giá như bạn nói trên thì Plasma 42"P8H là đỉnh nhất roài-Kèm theo nó là HDD và nguồn phát tuỳ bạn chọn.
*Túm lại: bạn yêu TH cáp nên sử dụng TV thông thường hoặc chọn CLD(cho nó hoành tá tràng) ở kicsk cỡ duới hoặc = 37" và 100hz.
Còn nếu bạn yêu thích công nghệ, hình ảnh xyz cao thì hãy đến với HDvietnam với một tocpic khác
Thân!

Bên trên