Kết nối PC với AVR DENON 1312xp cho màn hình đen

trannguyenhien

Active Member
Chào buổi sáng các bác!
Em gặp vấn đề rất cấp bách.
Chiều qua em thay mới con PC CORE I5, hí hửng với đồ chơi mới nhưng loay loay đến tận nửa đêm mà không sao kết nối được với con DENON 1312xp được trong khi đó với con PC cũ chạy win8 32 bit thì luôn ngon lành
Em kết nối như sau: HDMI Trên VGA - HDMI in trên DENON , HDMI OUT trên DENON - HDMI Trên. Tivi LG 42LM5800.
EM đã kiểm tra rất kỹ, cổng HDMI, cáp HDMI, setup DENON AVR chuẩn vì em đã tháo VGA lắp sang con PC cũ thì xuất hình ảnh, âm thanh DTS HD MA chuẩn,
Con PC mới em cài win 8 64bit.đã cài đầy đủ Driver cho bản 64 bít , VGA của em là HD 5570 GIGA
P/S : em cắm thẳng từ VGA nên tivi thì có âm thanh, hình ảnh đầy đủ. KHÔNG biết làm sao mà nó lại không passthought qua con DENON 1312 được, hay là bản 64bít nó không hỗ trợ.
Em hết cách rồi các bác cho em mở mắt ra cái,
Cảm ơn các bác, chúc một ngày tốt lành, em đang đi làm nên không up ảnh nên được

Ðề: Kết nối PC với AVR DENON 1312xp cho màn hình đen

Bác đã cài driver mới nhất của con HD 5570 trên trang web Download chưa. Khi setup chế độ hình ảnh của con cây máy tính của bác để độ phân giải màn hình thế nào, bác cắm trực tiếp vào tivi thì nó có lên hình hay không hay nó vẫn đen xì.

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Kết nối PC với AVR DENON 1312xp cho màn hình đen

Em đã cài đầy đủ rồi bác, thì em đã nói chuyển VGA sang con PC cũ thì vẫn ngon. Xuất DTS HD MA ngon lành, hoặc cắm trực tiếp từ pc sang tivi qua HDMI thì được cả hình ảnh và âm thanh,
Khi kết nối với con DENON AVR thì AVR báo đã kết nối nhưng màn hình tivi thì một màu đen tươi trẻ,

Ðề: Kết nối PC với AVR DENON 1312xp cho màn hình đen

Bác nối PC mới trực tiếp lên màn hình tivi hay là sử dụng PC cũ. Em thì nghĩ chỉ có nguyên nhân do setup độ phân giải hoặc tần số quét không chuẩn thôi chứ em cũng sử dụng windows 8 64bit vẫn xuất âm thanh và hình ảnh ra bình thường mà. Nếu nghi ngờ bác thử cài lại windows 8 32 bit xem có được không.

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Kết nối PC với AVR DENON 1312xp cho màn hình đen

Bác nối PC mới trực tiếp lên màn hình tivi hay là sử dụng PC cũ. Em thì nghĩ chỉ có nguyên nhân do setup độ phân giải hoặc tần số quét không chuẩn thôi chứ em cũng sử dụng windows 8 64bit vẫn xuất âm thanh và hình ảnh ra bình thường mà. Nếu nghi ngờ bác thử cài lại windows 8 32 bit xem có được không.

Em cắm con PC mới vào tivi thì được cả hình ảnh và âm thanh và pc nó tự động nhận tivi với res 1920* 1080, chỉ có điều khi cắm qua con DENON AVR thì nó không hiển thị hình ảnh và âm thanh, trong khi đó trong personal resolution nó đã nhận cả hai màn hình và cả trong AMD Catalyst cũng thế bác ah,

trannguyenhien

Active Member
nay thì em đã cài bản win8 32bit nhưng kết quả vẫn thế.chẳng hiểu nổi nữa,cắm trựu tiếp từ VGA sang tivi bằng HDMI thì ngon mà muốn passthrought qua HDMI sang AVR DENON 1312 thì không được.khi kết nối với DENON thì ti vi màn hình đen và chỉ nhận 720p 50hz,còn khi cắm trực tiếp thì nó nhận 1080p 60hz

kilik

Member
Ðề: Re: Kết nối PC với AVR DENON 1312xp cho màn hình đen

nay thì em đã cài bản win8 32bit nhưng kết quả vẫn thế.chẳng hiểu nổi nữa,cắm trựu tiếp từ VGA sang tivi bằng HDMI thì ngon mà muốn passthrought qua HDMI sang AVR DENON 1312 thì không được.khi kết nối với DENON thì ti vi màn hình đen và chỉ nhận 720p 50hz,còn khi cắm trực tiếp thì nó nhận 1080p 60hz
Bác đã fix được lỗi chưa? Em cũng bị tinh trạng như bác! Nếu fix được và bác ở Hà nội bác có thể qua setup giúp em được không! Em xin cám ơn bằng một chầu cafe coi như anh em giao lưu! Thực sự em loay hoay ko biết làm thế nào nữa?

beelen

Các bác cho em hỏi, em đang kết nối HD player sang AVR 1610 bằng HDMI , rồi lến TV panasonic 52inch bằng HDMI, mà sao màn hình hiển thị lại là 480i vậy các bác?
Thêm 1 cái nữa là em đang sử dụng HTPC với sound cùi SB0350. Có cách nào để xuất sang AVR không vậy các bác, phần hình ảnh thì em xuất HDMI từ PC sang TV rồi ạh?
Cảm ơn các bác.

Bên trên