Khoảng cách xem cáp trên Plasma Pana 42"X10S

maxlibu

Member
Mình mới mua con Plasma Pana 42"X10S nhưng xem cáp VCTV ở khảng cách khoảng 3m thấy hơi mỏi mắt. Không biết nó hơi to hay mình nhìn chưa quen nên mỏi mắt.

Nhờ mọi người tư vấn sớm để có gì mình tính đổi xuống chú 32' xem sao. Mà đã có anh em nào dùng con LCD PANASONIC TH-L32X11V để xem cáp VCTV chưa thì cho ý kiến luôn nhé.

DÙ sao cũng ko co nhiều time xem HD mà cáp vẫn là chủ yếu mà.:mad::mad:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Khoảng cách xem cáp trên Plasma Pana 42"X10S

sao em xem cái 50'' với 3m muh k thấy mỏi j hết nhỉ... đang thèm cho nó to hơn nữa nè

COMMANDO

Active Member

Bạn xài chừng 1 tuần đi, sẽ thấy quen ngay mà. Với lại bạn xem HD chưa, khi đó tỉ lệ màn hình sẽ là 21:9, bạn sẽ thấy vừa thôi chứ không to lắm đâu. Xem cáp thường hình ảnh xấu thấy mồ ngồi xem lâu mỏi mắt là phải rồi, bạn xem HD đi sẽ thích không có vấn đề gì đâu.

tieuthieugia

Well-Known Member

Bạn xài chừng 1 tuần đi, sẽ thấy quen ngay mà. Với lại bạn xem HD chưa, khi đó tỉ lệ màn hình sẽ là 21:9, bạn sẽ thấy vừa thôi chứ không to lắm đâu. Xem cáp thường hình ảnh xấu thấy mồ ngồi xem lâu mỏi mắt là phải rồi, bạn xem HD đi sẽ thích không có vấn đề gì đâu.

chính xác...
em lấy cái 50'' về thấy ngợp... nhưng sau 1 tuần thì thấy nó hơi nhỏ

Nguoilytuong

Em thì đang định mua 42" đây. Đang xem 29" ngồi 3m thấy bình thường

us41

Hi Bác chủ thớt,

Bạn chỉ cần ngồi cách xa màn hình với khoảng cách gấp 3 lần đường chéo của màn hình là Ok rồi. VD như màn hình 42" thì đường chéo của nó khoảng 1 m, bác ngồi cách màn hình 3m trở lên là OK.

Do Bác chưa sử dụng quen tivi nên có hiện tượng mỏi mắt thôi.

Xin chào,

us41

hongdiepdao

Mình dùng em X10S này rồi. Khoảng cách có 2.5m mà xem chả vấn đề gì:)>-. Nhưng chủ yếu là xem HD, chứ xem các kênh tv chất lượng VN thì không hứng thú lắm.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Coi chừng chủ thớt để độ sáng và độ tương phản cao quá, xem lâu chẳng khác gì hành hạ con mắt.

Nên chỉnh TV càng dịu càng tốt, ban đầu sẽ hơi khó chịu vì hình ảnh kém rực rỡ nhưng sẽ quen nhanh thôi.

Giàu 2 con mắt khó đôi bàn tay.

Mountain

Member

Xem cáp tốt nhất là xem bằng CRT.
Chẳng có thằng LCD, Plasma nào qua mặt được CRT.

Nguoilytuong

CRT có loại nào 42 inch không
có đọ được với em 42X10S không

Bên trên