Không kết nối Laptop với LCD qua cổng HDMI được.

cat_00

Ðề: Không kết nối Laptop với LCD qua cổng HDMI được.

mình test cap hdmi rồi nó không vấn đề gì cả

cat_00

tivi mới toanh không bị gì cả 8-| các cổng hdmi đều ok >"<

yamaguti

Member

Bạn setup cái xuất tín hiệu trên lap chưa, click phải trên màn hình lap rồi chọn trong mục Graphic Option đó bạn. Bạn kiểm tra lại thử xem.

cat_00

Bạn setup cái xuất tín hiệu trên lap chưa, click phải trên màn hình lap rồi chọn trong mục Graphic Option đó bạn. Bạn kiểm tra lại thử xem.

Gaphich option mình chả biết chỉnh gi nữa , :(

Transformer

Member
Âm thanh của nguồn phim của bác là chuẩn HD (Dolby True HD; DTS-HD MA), trong khi đó TV của bác ko hỗ trợ nên nó thông báo như vậy, em đã thử cắm từ HTPC vào TV rồi dùng soft Splash PRO Ex play, nó ra dòng thông báo như vậy, cắm vào AVR là hết. :)

boychanh1989

Tình hình là mình có laptop Sony Vaio SA 2011, card đồ họa AMD Radeon HD 6630M
Tivi nhà mình là LED Samsung 40in 6620S Full HD
Mình kết nối laptop với Tivi thông qua dây HDMI, Chọn chế độ Projector Only, Màn hình tivi samsung nhận được hình ảnh nhưg không khít với màn hình như hình bên dưới. Bạn nào có cách nào tinh chỉnh cho khít màn hình thì chỉ mình với.Thanks

caohocotz

Bác chỉnh trên remote LCD ấy, Auto adj hay tinh chỉnh nâng cao gì đó, em kg nhớ rõ bác cứ mò mấy phần on off trong phần Display setting ấy.

haichung

Các bạn cho mình hỏi tý, mình kết nối laptop của mình với tivi sony bravia 42inch qua cap VGA thì ok, nhưng sao mình mở bất kỳ cái gì đó ví dụ như: phim, ca nhạc,... trên laptop thì khi hiển thị lên tivi hình ảnh ko được lớn, chỉ khoảng 1/2 màn hình tivi?????? mình đã chỉnh 1 số thông số trên tivi rồi mà ko được! các bạn giúp mình cái! thanks!

thanhgiang29572

mình dung tivi samsung +lap asus , kết nối HDMI chi ra được hình, còn âm thanh thì không có. chẳng hiểu nữa. Bác nào rành hướng dẩn dùm
Hiện tại phải dùng 1 sợi dây gắn vào lỗ phone tren lap nối vào tivi thì mới có âm thanh. Mình nghĩ HDMI thì phải có hình và tiếng chứ.Các bác giúp với.
Đã xử lý được chưa Bác, Nếu chưa bác làm thử thế này xem: click phải vào cái loa (góc phải bên dưới màn hình ấy), chọn Playbacks device. Nó sẽ hiện ra cái bảng Sound. Bác chọn ngõ HDMI out (click phải nhé) và set default device
Cái Dell 1555 của tớ làm vậy mới chịu ra tiếng đấy.
Chúc Bác may mắn.

sh6197

Member

có một số loại card màn hình có hdmi nhưng ko gải đc tiếng qua hdmi bạn ạ

daid5h4

2 cái bạn cần kiểm tra:
- cáp HDMI còn tốt ko
- VGA của máy tính bạn lên update bản mới nhất
nhà mjh máy ko full màn hình mình update VGA của máy là ok ngay( mjh dùng máy dell giống bạn và tivi cũng sony )

binbin

Đã xử lý được chưa Bác, Nếu chưa bác làm thử thế này xem: click phải vào cái loa (góc phải bên dưới màn hình ấy), chọn Playbacks device. Nó sẽ hiện ra cái bảng Sound. Bác chọn ngõ HDMI out (click phải nhé) và set default device
Cái Dell 1555 của tớ làm vậy mới chịu ra tiếng đấy.
Chúc Bác may mắn.
Mình đang dùng Dell 1555 studio kết nối Hdmi với tivi 42LM5800 nhưng ko nhận được tín hiệu nào dù đã chỉnh về độ phân giải 1080x720. Cũng đã đổi cáp khác nhưng vẫn vậy. Bác nào xử lý được xin chỉ giáo :)

hoangdole

Máy mình cứ cắm vào là chạy chả thấy lỗi gì? Chỉ sợ cáp HDMI của bác có vấn đề thôi

hunganhs

Member

sao laptop của em chỉ có 1 display như trong hình đính kèm vậy mấy bác làm em không thể nào kết nối laptop qua LCD bằng cổng HDMI được , Em mới cài lại Win 7
lúc chưa cài lại thì kết nối bình thường . Mấy bác giúp em với

Coi bộ kết nối HDMI từ Laptop sang TV có vẻ nhiêu khê trúc trắc gớm nhể các bác. Mình cũng về thử ở nhà xem sao, lâu nay toàn cắm mặt chơi game với con nhỏ chả có thời gian xem phim gì nữa. hizz

Bên trên