Không xem được film HD từ HDPC kết nối với LCD Samsung

bbssaa

Em vừa lắp card VGA ASUS EN9500GT/1GB, kết nỗi với LCD theo chế độ Single Mode. Em cài đặt hoàn chỉnh con HDPC của em, xem film HD trên HDPC ngon lành. Khi kết nối với TV LCD Samsung series 5 xem cũng rất OK, nhưng khi restart máy lại thì toàn bộ các icon, taskbar trên desktop của em biến đâu mất, chỉ còn mỗi cái wallpaper. Chả làm được gì, cũng chả xem được gì trên LCD. Các Bác cứu em với................:D

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Không xem được film HD từ HDPC kết nối với LCD Samsung

Giải pháp:
Rút cái phích cắm màn hình vi tính ra rồi bật lên lại đi bạn. Mọi thứ sẽ trở lại bình
thường.

Nguyên nhân: LCD của bạn đang được PV hiểu là màn hình dành cho Extend Desktop chứ không phải là màn hình chính.

bbssaa

Thế thì mỗi lần muốn xem mình phải tắt, bật cái màn hình à? Có giải pháp nào không bạn ơi. Tôi thấy nhà đứa bạn dùng HDPC rất vô tư mà chả phải làm gì cả. Giúp mình với bạn ơi. Thanks bạn nhiều

HD Beginner

Bạn đổi lại màn hình Laptop là màn hình số 1, màn hình HTPC là màn hình số 2 là OK mà

bbssaa

thanks!!! bạn nhiều

eminemvn

BĐH HD Đà Nẵng

Đừng để chế độ Primary Display là được!

akmenvt

Member

Em vừa lắp card VGA ASUS EN9500GT/1GB, kết nỗi với LCD theo chế độ Single Mode. Em cài đặt hoàn chỉnh con HDPC của em, xem film HD trên HDPC ngon lành. Khi kết nối với TV LCD Samsung series 5 xem cũng rất OK, nhưng khi restart máy lại thì toàn bộ các icon, taskbar trên desktop của em biến đâu mất, chỉ còn mỗi cái wallpaper. Chả làm được gì, cũng chả xem được gì trên LCD. Các Bác cứu em với................:D

Bác đang dùng Win gì? mình đang dùng win7 kết nối HTPC với monitor SS 22" và Tv SS 530.Trong muc Display chọn Multiple Monitors, và mục Multiple Displays chọn Duplicate these Displays. bác làm như vậy thử xem

Đính kèm

82.9 KB · Xem: 16
Bên trên