Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Giờ khó chịu nhất là hiện tượng tiếng vẫn bình thường nhưng hình xem 1 lúc thì bị giật đứng mặc dù tín hiệu và chất lượng luôn max. Ko biết chất lượng từ nguồn của vtvcab bị sao nữa.

e xem bt k bị hiện tượng như bác chỉ phải cái thỉnh thoảng chuyển kênh có tiếng tạch phát ra ở tv như nhảy tần số í

princetq

Member

Có lẽ do chỗ e nó bị vậy. Xem kênh analog đc thu từ đầu vtvcab rồi phát lên cáp cũng bị vậy luôn. Giờ thấy nó cứ hay đứng hình, rất bực mình.

phamtug

Active Member

Có lẽ do chỗ e nó bị vậy. Xem kênh analog đc thu từ đầu vtvcab rồi phát lên cáp cũng bị vậy luôn. Giờ thấy nó cứ hay đứng hình, rất bực mình.

bác báo cho ktv vtvcab đi có thể khu vực bác cable có trục chặc j r đó

dhpaul

Well-Known Member

Em thấy sóng analog dạo này hình như VTVCab lấy tín hiệu từ chính sóng cáp số rồi trộn ngược vào, chứ không phải phát thẳng như trước. Thấy rõ nhất là tiếng giờ đùng đục y như các kênh SD trên cáp số.

bác báo cho ktv vtvcab đi có thể khu vực bác cable có trục chặc j r đó
Với sóng analog mà nhiễu hay mờ gọi KTV còn khắc phục được chứ chuyện giật hình này KTV bó tay không thể làm được gì =))

phamtug

Active Member

Thế chỉ còn nước chịu trận thôi hả bác e dạo này k xem analog nên cũng k để í bị giật hình hay k cable số thì ok k vđề j chỉ có cái nhà e thỉnh thoảng chuyển kênh nó phát tiếng tạch như nhảy tần số ấy

quanglh73bg

Active Member

Chiều nay vtvcab tại tp bắc Giang, khu vuc nhà mình bị hiện tượng tín hiệu chập chờn (lúc có, lúc mất ), thời gian bị khoảng 5h chiều, keo dai khoang 30'. Mình Liên lạc đến chi nhanh Vtvcab Bắc Giang khoảng 4-5 cuộc nhưng không ai nhận.

phamtug

Active Member

Trên vtvcab hình như đã fix đc múi giờ gmt+7 trên 1 số kênh hay sao ấy các bác e bấm info thì time khá chuẩn các bác thử xem

Chỉnh sửa lần cuối:

Mr Manh

Từ sáng qua thấy thả gà mấy kênh K+ nhưng đến tối qua còn mỗi kênh K+PM thôi.

Các bác cho hỏi muốn xem lịch chiếu VTC HD2 trên vtvcab thì xem ở đâu ạ ?

Các bác cho hỏi muốn xem lịch chiếu VTC HTV3 trên vtvcab thì xem ở đâu nhanh!

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em thấy VTVnet của VTVcab giá khá rẻ, không biết bác nào đã dùng chưa ạ? Bác nào dùng rồi thì cho em cái nhận xét nhé. Có phải là dùng chung truyền hình và internet trên 1 đường cáp không ạ? Chất lượng tốt không? Giá cước đã bao gồm cả truyền hình + internet hay là tiền truyền hình tính riêng.

Nhà em đang định lắp cái VTVcab gói HD ạ.

culacvang

Well-Known Member
Nhà em thấy VTVnet của VTVcab giá khá rẻ, không biết bác nào đã dùng chưa ạ? Bác nào dùng rồi thì cho em cái nhận xét nhé. Có phải là dùng chung truyền hình và internet trên 1 đường cáp không ạ? Chất lượng tốt không? Giá cước đã bao gồm cả truyền hình + internet hay là tiền truyền hình tính riêng.

Nhà em đang định lắp cái VTVcab gói HD ạ.

Mình đang dùng gói Home 3, thấy cũng đc bạn à...230k/tháng (sau thuế), tốc độ 6mb..ko biết có phải do khu vực hay ko, mà mình với thằng em cùng lắp, mình thì chưa bị mất mạng lần nào, nó thì mất vài lần ( tức quá nó chuyển mạng khác rồi).Mình lắp cũng gần 1 năm nay, chưa mất mạng lần nào chỉ thỉnh thoảng mạng hơi chậm.Tiền truyền hình tính riêng nhé, thu riêng.Đường cáp ko ảnh hưởng j` đến đường mạng ( mạng có mất thì tivi vẫn còn, và ngc lại)

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Mình đang dùng gói Home 3, thấy cũng đc bạn à...230k/tháng (sau thuế), tốc độ 6mb..ko biết có phải do khu vực hay ko, mà mình với thằng em cùng lắp, mình thì chưa bị mất mạng lần nào, nó thì mất vài lần ( tức quá nó chuyển mạng khác rồi).Mình lắp cũng gần 1 năm nay, chưa mất mạng lần nào chỉ thỉnh thoảng mạng hơi chậm.Tiền truyền hình tính riêng nhé, thu riêng.Đường cáp ko ảnh hưởng j` đến đường mạng ( mạng có mất thì tivi vẫn còn, và ngc lại)
bạn dùng gói đó tốc độ download cao ko bạn? Xem sopcast có ổn ko?

meomatto

Active Member

Cáp HD hình như đang thả câu K+ thì phải, mấy hôm nay thả suốt Lúc thì K+1, lúc thì K+Pm, lúc thì KNs. :D

phamtug

Active Member

Uk đúng mấy hnay e cũng thấy vậy mà sao cái kênh nhk premium bt k xem đc bác nhỉ toàn những dịp kiểu này mới xem đc

hacal

Member

Mấy kênh K+ toàn SD, xem rất mờ. Ngoài bóng đá ra chả có gì đáng xem cả.

Bên trên