Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ối zời ơi

Active Member
thấy bác ấy gọi cái tên đài của người ta là đủ hiểu trẻ trâu đâu rồi! ăn nói kiểu ấy thì tốt nhất bác đừng dây vào đó! Nó chửi cho tan xát đó :D
có vấn đề gì đâu. ít ra còn đúng chính tả tiếng việt. chứ muốn hiểu "tan xát" là cái gì thì có khi phải đi học thêm tiếng afghanistan
tìm hiểu xem còn cách nào người ta hay gọi lái cái đài ấy trên forum này đi nhé. nhiều lắm đấy. ngoài quán cafe nghe các ông hay gọi là ung thư nữa
ra xã hội hơi tí chửi người khác trẻ trâu thì xác định là "tan xát" nhé

phamtug

Active Member
vãi trẩu (tan xờ, xát) bác ấy là cựu member lâu năm r b trẩu tre à, ng ta gọi thế có làm sao ko, t cũng thích gọi là gói kẹo đấy

Các bác vtvcab comment có văn hóa tí nào! Đừng manh động thế chứ! Đâu mà bắc bẻ thế nhỉ? Tôn trọng người khác cũng chính là tôn trọng mình thôi. :D

có vấn đề gì đâu. ít ra còn đúng chính tả tiếng việt. chứ muốn hiểu "tan xát" là cái gì thì có khi phải đi học thêm tiếng afghanistan
tìm hiểu xem còn cách nào người ta hay gọi lái cái đài ấy trên forum này đi nhé. nhiều lắm đấy. ngoài quán cafe nghe các ông hay gọi là ung thư nữa
ra xã hội hơi tí chửi người khác trẻ trâu thì xác định là "tan xát" nhé
Còn bác gì ấy nhỉ? Bửa thấy bác chửi nhóc kia "rỗi hơi nhiều chuyện suốt ngày lên đây bàn luận này nọ rồi bảo không lo làm việc khác đi cứ suốt ngày lên đây thắc mắc" . Thế mà thấy bác lên đây comment cũng khá nhiệt nhỉ? :D Thấy xuất hiện liên miên luôn ấy! Cứ như nhà đài ấy nhỉ?

Vinh20

Well-Known Member
Hì, tan xát chắc có nghĩa là tan nát và xát muối.
Còn tan xác mới là từ đúng. Nhưng bác Phuongtv nói K+ cút nghe tệ quá. Dù K+ đã từng khiến hàng trăm, hàng nghìn bài báo xỉa xói họ khi họ là người đầu tiên chơi kiểu độc quyền hạng nặng. Xưa thì VTC là ng khởi xướng nhưng đầu của họ dễ mua phát rộng rãi nên đỡ bị chửi hơn. Nhưng đã dùng K+ thấy họ đầu tư mạnh tay, làm rất tốt và việc độc quyền là bình thường nhất là thời buổi này. Có nhiều cái độc quyền kinh khủng hơn mà chả ai quan tâm. Còn bác gọi vui là ung thư (vì có bệnh viện K) hay Kẹo nghe đỡ hơn chứ mình hiểu bác nói K Cút hoặc c*t đều mang tính chửi bới họ quá. Mức giá đã rẻ, dịch vụ phong phú cạnh tranh sòng phẳng. KTTT thì phải thế chứ bác :)

phuongtv_76

Well-Known Member
Bác muốn hiểu cái tên e gọi a k thì quay về thời 2010, hình như lúc đó bác ở đâu đó chứ chưa có mặt ở 4r này. Hồi đó k mới ra đời và cái cách làm bị dân hdvietnam chửi. Thời đó 90% thành viên phản đối tẩy chay ah.
Còn ông daicahoang gì đó e ko tiếp chuyện nhé
Hì, tan xát chắc có nghĩa là tan nát và xát muối.
Còn tan xác mới là từ đúng. Nhưng bác Phuongtv nói K+ cút nghe tệ quá. Dù K+ đã từng khiến hàng trăm, hàng nghìn bài báo xỉa xói họ khi họ là người đầu tiên chơi kiểu độc quyền hạng nặng. Xưa thì VTC là ng khởi xướng nhưng đầu của họ dễ mua phát rộng rãi nên đỡ bị chửi hơn. Nhưng đã dùng K+ thấy họ đầu tư mạnh tay, làm rất tốt và việc độc quyền là bình thường nhất là thời buổi này. Có nhiều cái độc quyền kinh khủng hơn mà chả ai quan tâm. Còn bác gọi vui là ung thư (vì có bệnh viện K) hay Kẹo nghe đỡ hơn chứ mình hiểu bác nói K Cút hoặc c*t đều mang tính chửi bới họ quá. Mức giá đã rẻ, dịch vụ phong phú cạnh tranh sòng phẳng. KTTT thì phải thế chứ bác :)

Vinh20

Well-Known Member
Hì, hồi đó thì em cũng chưa mon men gì nhiều món HD, và năm đó K+ đã chịu đựng làn sóng tẩy chay khá lớn cả Hội Cổ động viên Việt Nam viết tâm thư rất kinh. Nói chung chỉ vì mấy trận bóng đá mà mọi người náo loạn ca lên, trong khi cuộc sống có nhiều thứ sát sườn hơn thì người dân chả quan tâm lắm ha ha ha
Và bây giờ, K+ đã ngày càng chiếm cảm tình hơn, giá cước thấp, dịch vụ chất lượng vậy là tốt hơn nhiều

cautre5555

Active Member
nhà e dùng từ đời sau nên k biết. có thể thời đấy chưa khóa mã nhiều kênh, hoặc thánh trên là 1 siêu hacker

k có. nhà mình đang dùng 2 đầu. đầu mới phế hơn hẳn kaon. sờ vỏ đầu lúc nào cũng có cảm giác nó tích hợp tính năng rán trứng
ex, vậy là khoản này vtvcab nó kém hơn thằng sctv rồi, ko cho gắn usb vào để thu lại mấy chương trình tivi để dành xem khi rảnh, ôi tính chuyển sang gắn vtvcab mà vậy thì....

phamtug

Active Member
ex, vậy là khoản này vtvcab nó kém hơn thằng sctv rồi, ko cho gắn usb vào để thu lại mấy chương trình tivi để dành xem khi rảnh, ôi tính chuyển sang gắn vtvcab mà vậy thì....
ko phải kém mà tùy từng đợt đầu thu đợt này đầu của thái nên chắc k có còn mấy đầu như kaon, topfield, opentech..có hết đợt này là đầu technicolor

ối zời ơi

Active Member
thì thôi. khỏi lắp. k có thời gian rảnh xem thì lắp cáp làm gì cho tốn tiền chi để lấy usb thu lại
lần đầu nghe có người chọn truyền hình vì cắm đc usb

cautre5555

Active Member
ko phải kém mà tùy từng đợt đầu thu đợt này đầu của thái nên chắc k có còn mấy đầu như kaon, topfield, opentech..có hết đợt này là đầu technicolor
Thanks bác, mình hỏi bên vtvcab nói là cỡ 1 tháng rưỡi nữa sẽ ra mắt đầu có cho thu lại bằng usb

vytidu

Member
Qua nay có ai bị mất kênh thể thao tin tức hd như mình không? Đầu thu dò lại chỉ có 195 kênh

Bên trên