Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Công nhận Toàn bộ các chương trình của V3 (trừ quảng cáo) giờ đều chuẩn HD hết xem cả ngày k chán

mọi nguời cho em hỏi nhờ viek này với.

đầu nhà em là Kaon thế hệ 2.. như hình e đăng ấy,là nó báo ko có tín hiệu âm thanh hình ảnh. đây là kênh HTV3 ko mất phí như K+.

thi thoảng e bật lên xem lại bị thế ,e vào mục dò tự động để dò lại .. khi hoàn tất thì nó lại lên.
cho e hỏi có ai bị giống e mà khắc phục đc chỉ e với.. e cảm ơn ah

(kênh này e cũng k xem mấy,chiều hay bật doremon cho thằng cu con xem mà n khi cứ phải dò lại mất tgian quá)

Vinh20

Well-Known Member
Bác gọi thẳng cho 19001515 cho nhanh bảo đầu hỏng rồi, kênh bị lỗi nhiều không xem được là họ đến liền
mọi nguời cho em hỏi nhờ viek này với.

đầu nhà em là Kaon thế hệ 2.. như hình e đăng ấy,là nó báo ko có tín hiệu âm thanh hình ảnh. đây là kênh HTV3 ko mất phí như K+.

thi thoảng e bật lên xem lại bị thế ,e vào mục dò tự động để dò lại .. khi hoàn tất thì nó lại lên.
cho e hỏi có ai bị giống e mà khắc phục đc chỉ e với.. e cảm ơn ah

(kênh này e cũng k xem mấy,chiều hay bật doremon cho thằng cu con xem mà n khi cứ phải dò lại mất tgian quá)

thered

Member
Từ 01/10/2016 tất cả các thuê bao số trả trước khu vực Hà Nội sẽ không gia hạn qua thẻ cào hoặc gia hạn qua thanh toán online được, VTVcab sẽ chuyển dần các thuê bao về loại trả sau thu tiền hàng tháng qua phiếu thu, vậy nếu không tìm thấy thông tin thuê bao trong chức năng này có thể hợp đồng nhà quý khách thuộc tập khách hàng trên.
Thuê bao số khu vực HN bị chuyển hết sang trả sau rồi các bác ạ, bọn này đểu thật. :(

Vinh20

Well-Known Member
Thuê bao số khu vực HN bị chuyển hết sang trả sau rồi các bác ạ, bọn này đểu thật. :(
Em mới mua gia hạn thẻ HD mà có sao đâu nhỉ?
Thường đến thu tiền tại nhà chỉ thấy đề mỗi tiền analog hoặc néu có Internet thì đề tiền Internet nữa thôi mà bác

thered

Member
Em mới mua gia hạn thẻ HD mà có sao đâu nhỉ?
Thường đến thu tiền tại nhà chỉ thấy đề mỗi tiền analog hoặc néu có Internet thì đề tiền Internet nữa thôi mà bác
thì bắt đầu từ 1/10 mà bác. Thông báo này trên trang thanh toán trực tuyến của vtvcab.

ối zời ơi

Active Member
ơ thế này tức là k phải cào thẻ nữa mà người đến thu tiền gộp phát 160k luôn à. thế càng tiện chứ sao. ngoại trừ việc k còn khuyến mãi thẻ nữa. chắc là cộng dồn chiết khấu analog vào :D
thế cứ đến thu từng tháng à. quen đóng cả năm rồi chả biết đc k

tmn

Member
Có bác nào đang xem F1 Fox2 HD bị sóng kém ko? Nhà e vạch cam gần như ko có!

phamtug

Active Member
Cái đó tín hiệu cáp kém r fox2 HD ở tần số 754 tần số này nhạy lắm cứ có vấn đề về dây nhợ là nó giảm xuống

Vinh20

Well-Known Member
Có bác nào đang xem F1 Fox2 HD bị sóng kém ko? Nhà e vạch cam gần như ko có!
Kênh này kém lắm. Xưa em bị hỏng từ kênh FOx đến hết kênh Warner TV cơ mà.
Bác gọi tổng đài nói nhà tôi kênh HD kém quá chả xem dược cái gì!
Muốn nhanh nữa, bác gặp tổng đài viên nói luôn, tôi là abcxyz, chủ hợp đồng VTVCab, địa chỉ! Cho nó oai!

Buito

Kênh này kém lắm. Xưa em bị hỏng từ kênh FOx đến hết kênh Warner TV cơ mà.
Bác gọi tổng đài nói nhà tôi kênh HD kém quá chả xem dược cái gì!
Muốn nhanh nữa, bác gặp tổng đài viên nói luôn, tôi là abcxyz, chủ hợp đồng VTVCab, địa chỉ! Cho nó oai!
5 kênh thuộc tần số 754 (từ FOX2 - Warner) tín hiệu kém (0 - 30%) gọi tổng đài cho thợ xuống nó giải thích tần số này rất nhạy, ô tô xe máy đi qua cũng bị ảnh hưởng. Chỉ khắc phục bằng cách nối dây cắm trực tiếp vào đầu VTVcab không cắm qua ổ cắm tường nữa. Chưa thử vì đi dây như thế thì trông xấu lắm

ối zời ơi

Active Member
5 kênh thuộc tần số 754 (từ FOX2 - Warner) tín hiệu kém (0 - 30%) gọi tổng đài cho thợ xuống nó giải thích tần số này rất nhạy, ô tô xe máy đi qua cũng bị ảnh hưởng. Chỉ khắc phục bằng cách nối dây cắm trực tiếp vào đầu VTVcab không cắm qua ổ cắm tường nữa. Chưa thử vì đi dây như thế thì trông xấu lắm
đi dây ngầm rõ ràng tín hiệu kém đi rồi
đến giờ mình mới biết có hiện tượng này. vì nhà tín hiệu kênh nào cũng khỏe. cả nhà đi dây ngoài, chăng loằng ngoằng ban công. tín hiệu tất cả đều cỡ 98% với 2 đầu HD
mặc áo phông rõ ràng thoải mái dễ chịu hơn nhưng nhìn k đẹp bằng sơ mi công sở. muốn đẹp thì k thoải mái, mà muốn thoải mái thì k đẹp. cái gì cũng có 2 mặt cả :cool:

Vinh20

Well-Known Member
he he của em hỏng 5 kênh đó do ... lỗi hộp số HD mà! Mấy ông thợ mất gần 1 tuần đến sửa ở cột nhà em (cách nhà đúng .... 100 m) cuối cùng buộc phải thay hộp số HD mới và nhà em xem HD nét ngay, đẹp như đang nhìn vào gương =="

Bên trên