Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

vytidu

Member
Cái đầu Kaon của vtvcab dễ làm hư cái cổng hdmi quá các bác, cái board trước đó của con tivi bị hư 1 cổng hdmi, sau đó thay cái board mới gấn 1 tháng thì hôm nay tiếp tục bị hư cổng hdmi. Có cách nào khắc phục không các bác?

phamtug

Active Member
Sao nhà e dùng chán chê cũng kaon mà chả hỏng hóc cổng HDMI bgio nhỉ ngày nào cũng xem phà phà

Vinh20

Well-Known Member
Nhà em thì toàn hỏng đầu và dây HDMI của bên VTVcab cung cấp thôi. Đều được đổi mới hoặc sửa không mất tiền. VTVcab đỉnh ở chỗ đó!

pkhanh29

Dạ chào các bác! Em muốn hỏi là em đang dùng TV LG Web os 3.0 đời 2016 và muốn sử dụng cái điều khiển smart của nó điều khiển đầu thu VTVcab luôn thì có cách nào không ạ? Đầu thu vtvcab e vừa lắp được vài hôm chắc model mới

Chờ đợi VTVCab thêm 2 kênh THVL1 và 2, hai kênh này khá nhiều chương trình hay nhưng chất lượng SD xem khá tồi.

phamtug

Active Member
chất lượng SD của 2 kênh này mà tồi á xem đẹp đấy chứ màu sắc tươi hình mịn mà 2 kênh này đều đag có trên hệ thống HD r còn j?

Vinh20

Well-Known Member
Dạ chào các bác! Em muốn hỏi là em đang dùng TV LG Web os 3.0 đời 2016 và muốn sử dụng cái điều khiển smart của nó điều khiển đầu thu VTVcab luôn thì có cách nào không ạ? Đầu thu vtvcab e vừa lắp được vài hôm chắc model mới
Chắc phải ra chế lại bác mang ra ngoài hàng thử xem

Vinh20

Well-Known Member
Chờ đợi VTVCab thêm 2 kênh THVL1 và 2, hai kênh này khá nhiều chương trình hay nhưng chất lượng SD xem khá tồi.
ý bác là lên kênh THVL1 2 HD à :) Hì hì, cái đó phải chờ đợi xem VTvcab đàm phán hay không, nhưng 2 kênh này ngoài Bắc không quá chuộng lắm!

ối zời ơi

Active Member
Thế còn htv 7 HD và htv9 HD thì sao bác?
cũng chả mấy ai xem ngoài bắc. nên đừng hi vọng
ngoài bắc ngta đa số thích tin tức, khoa học, gameshow vtv3, phim tối vtv1 chứ k mê phim miền nam, cải lương, hài địa phương
nghe đâu trong miền nam họ cuồng xem kênh địa phương lắm thì phải. ngoài bắc thì chả ai xem

viphanoiao

Member
Các bác ơi : mình có vấn đề muốn hỏi !
Mình thông báo cắt truyền hình cáp trên tổng đài từ đầu tháng nhưng ko thấy ai đến cắt!
Mà mình tra mã hợp đồng trên web họ vẫn tính tiền?
Tháng sau họ đến thu tiền mình ko đóng cước dc ko?

Vinh20

Well-Known Member
Các bác ơi : mình có vấn đề muốn hỏi !
Mình thông báo cắt truyền hình cáp trên tổng đài từ đầu tháng nhưng ko thấy ai đến cắt!
Mà mình tra mã hợp đồng trên web họ vẫn tính tiền?
Tháng sau họ đến thu tiền mình ko đóng cước dc ko?
Đúng rồi, tốt nhất bác muốn cắt hợp đồng đến thẳng nơi đăng ký dịch vụ ấy bác ơi

viphanoiao

Member
Ý là: mình vẫn có tín hiệu cáp. Tra trên web họ ghi mình nợ cước!
Sau này họ đến thu tiền ? Thì sao nhỉ?

zenfone

Member
sao vtvcab không tăng thêm kênh disney xd kênh fox hoặc fox family movie nhỉ mong 2 kênh này lắm

Vinh20

Well-Known Member
sao vtvcab không tăng thêm kênh disney xd kênh fox hoặc fox family movie nhỉ mong 2 kênh này lắm
Cả 3 kênh của Bác thích thì em cũng có quan tâm nhưng rất tiếc muốn thêm kênh quốc tế thì phải được Cục Phát thanh truyền hình và Thông tin điện tử cho phép bác ạ: bác kiểm tra ở link này nhé. Thêm thông tin mới nhất là kênh France24 sẽ sớm được lên sóng các hệ thống hihi
http://abei.gov.vn/danh-sach-cap-ph...c-ngoai-da-duoc-cap-giay-phep-bien-tap/106002

zenfone

Member
Cả 3 kênh của Bác thích thì em cũng có quan tâm nhưng rất tiếc muốn thêm kênh quốc tế thì phải được Cục Phát thanh truyền hình và Thông tin điện tử cho phép bác ạ: bác kiểm tra ở link này nhé. Thêm thông tin mới nhất là kênh France24 sẽ sớm được lên sóng các hệ thống hihi
http://abei.gov.vn/danh-sach-cap-ph...c-ngoai-da-duoc-cap-giay-phep-bien-tap/106002
France24 là kênh tin tức của pháp à bác chỉ sợ phát được mấy tháng là bỏ vì chả ai xem france24

Bên trên