Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

win7

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Chỉ xem được các kênh quảng bá thôi, muốn xem các kênh còn lại thì bác phải mua gói SD
Làm gì có gới SD đâu thím , thấy analog = 80 nghìn + gói HD = 50 nghìn + gói K+ = 150 nghìn , lấy đấu gói SD thím ơi

Khi hết tiền gói HD và K+ còn mỗi gói 80 nghìn có xem SD được qua set top box ? , hay bị khóa

Làm gì có gới SD đâu thím , thấy analog = 80 nghìn + gói HD = 50 nghìn + gói K+ = 150 nghìn , lấy đấu gói SD thím ơi

Khi hết tiền gói HD và K+ còn mỗi gói 80 nghìn có xem SD được qua set top box ? , hay bị khóa

Chỉ xem được các kênh quảng bá thôi, muốn xem các kênh còn lại thì bác phải mua gói SD
xem đc hơn 20 kênh quảng bá nhé! các kênh của vtvcab sẽ ko xem đc, nhưng mà HBO HD và fox sport vẫn mở. và trên màn hình sẽ báo "LỖI KHÔNG TRUY CẬP (6)"

phamtug

Active Member

các bác cứ rút thẻ ra bật kênh nào xem đc là ok cũng có mấy kênh vtvcab xem đc có kênh ko e thử r` mà có 160k/th đóng xem cho đầy đủ cho thoải mái

phamtug

Active Member

xem đc hơn 20 kênh quảng bá nhé! các kênh của vtvcab sẽ ko xem đc, nhưng mà HBO HD và fox sport vẫn mở. và trên màn hình sẽ báo "LỖI KHÔNG TRUY CẬP (6)"

mà bác ơi sao kênh NHK premium k xem đc nhỉ thỉnh thoảng lỗi hễ thống e mới xem đc

các bác cứ rút thẻ ra bật kênh nào xem đc là ok cũng có mấy kênh vtvcab xem đc có kênh ko e thử r` mà có 160k/th đóng xem cho đầy đủ cho thoải mái
giờ đóng luôn 2 năm đc giảm 20% tương đương gần 500 so với đóng hàng tháng mà lại đc tặng 1 đầu thu nhé!

win7

Active Member

Cụ cứ làm như ai cũng nhiều tiền như cụ đóng chẳng kẽ không làm gì lúc nào cũng ngồi xem TV , đôi khi lâu không xem , hết thẻ cũng phải để lại vài kênh SD cho người ta xem chứ , đi khóa chặt lại , mà tiền analog vẫn phải đóng , đúng là không cạnh tranh

Lẽ ra hết tiền HD tức là 50k , chỉ cắt 30 kênh HD thôi , cắt một phát hết như thế đúng là kẹt sỉ quá :D

2 năm đóng có củ 2 mà cụ kêu giảm 500 là thế nào ?
110k*24 tháng = 2640. giảm 20% còn 2tr112k tặng kèm đầu thu 1tr1 yêu cầu mua thêm tối thiểu thẻ HD6T tổng lại sẽ là 2tr512k cả công lắp đặt HD

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Cụ cứ làm như ai cũng nhiều tiền như cụ đóng chẳng kẽ không làm gì lúc nào cũng ngồi xem TV , đôi khi lâu không xem , hết thẻ cũng phải để lại vài kênh SD cho người ta xem chứ , đi khóa chặt lại , mà tiền analog vẫn phải đóng , đúng là không cạnh tranh

Lẽ ra hết tiền HD tức là 50k , chỉ cắt 30 kênh HD thôi , cắt một phát hết như thế đúng là kẹt sỉ quá :D

nếu bỏ 30 kênh HD thì còn lại toàn kênh SD...mà cái giá lúc bỏ HD đi là giá xem analog thôi, chứ làm j` có giá xem SD

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

110k*24 tháng = 2640. giảm 20% còn 2tr112k tặng kèm đầu thu 1tr1 yêu cầu mua thêm tối thiểu thẻ HD6T tổng lại sẽ là 2tr512k cả công lắp đặt HD

mình tưởng giảm 20% là giảm của gói HD chứ...nghĩa là 20% của 50k/tháng

2 tuần nay tín hiệu vtvcab hd nhà em rất yếu, chỉ bằng 60% so với trước, hình ảnh giật tưng bừng, có bác nào ở hà nội bị ko ạ?
Em đầu Kaon dạo này nóng quá, đã chổng mông em nó lên để giải nhiệt rồi mà em nó vẫn nóng bừng, chắc phải mod quạt tản cho em nó.

phamtug

Active Member

K bác nhà mh vẫn xem vô tư vạch vàng giao động 98 -100 chắc khu vực nhà bác tín hiệu có vấn đề nên bị suy hao

Mới lắp VTVcab HD, tiện thể post cái file danh sách kênh lên cho anh em (file word, chữ to rõ ràng thích hợp in ra cho các cụ ở nhà xem)

Cũng đú đởn với ae cho vui, cái này làm từ 2 tháng trước, in full 1 mặt A4.

http://imgur.com/xx270jW

phamtug

Active Member

Vừa nãy mở đầu thu e thấy vtvcab mới tăng thêm 2 kênh HD là htvc phim HD & vtv1 HD

gis123

Member

2 tuần nay tín hiệu vtvcab hd nhà em rất yếu, chỉ bằng 60% so với trước, hình ảnh giật tưng bừng, có bác nào ở hà nội bị ko ạ?
Em đầu Kaon dạo này nóng quá, đã chổng mông em nó lên để giải nhiệt rồi mà em nó vẫn nóng bừng, chắc phải mod quạt tản cho em nó.
Nhà bác có xài kích tín hiệu không? Nhà mình xài một e mua mấy trăm ở chợ giời khá hầm hố, có 2 nút chỉnh. Thỉnh thoảng cứ phải lên chỉnh lại cho chuẩn (không phải cứ để mạnh nhất là ngon)

gis123

Member

Có lựa chọn SD nhé cụ, đóng thêm 22K/tháng (ngoài phí cáp). Gói SD này chất lượng và nội dung vẫn hơn xem trực tiếp trên cáp nhé (hơn kênh thì phải). Còn không thì cụ tắt cái STB đi mà xem trực tiếp cáp cho đỡ lằng nhằng, tốn điện.
Hơn nữa xem SD cũng phải có đầu thu này nọ nên thà đóng luôn 50K/tháng xem HD còn hơn.

Dùng cáp thì nên xài nhiều TV 1 lúc mới bõ. VTV đang "mở cửa" cho phép dùng TV thứ 2, 3 hợp pháp đó (chỉ đóng phí cáp vài tháng thôi).

culacvang

Well-Known Member
ko biết sắp tới có đợt khuyến mại HD nào cực to ko nhỉ..sắp WC rồi

gis123

Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ko biết sắp tới có đợt khuyến mại HD nào cực to ko nhỉ..sắp WC rồi
Đang có đợt bảo trì + khuyến mại ứng với từng quận/huyện mà. Nghe nói đóng phí cáp 1 năm tặng 2 thùng bia Đại Việt. Lắp đặt HD miễn phí (kèm đk). Bác gọi điện 19001515 hỏi xem.

Bên trên