Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ax sao họ cứ phải làm thế nhỉ phát thế tổ ng dùng cab hiện tại xem trên màn hình lcd hay led nhìn mờ đui r lại giống i như hbo, star movies thôi toàn giả cầy

Họ làm thế là tốt cho người dùng cab analog chứ bác, xem không bị lùn hình, chất lượng là SD (đúng rồi), còn ai muốn xem HD chính hiệu thì mua đầu HD. Cái này chỉ ai dùng TV CRT thì bị cao hình thôi, ở TP thì dùng LCD nhiều rồi, phải ưu tiên phục vụ cái gì tiên tiến hơn chứ.

phamtug

Active Member

Họ làm thế là tốt cho người dùng cab analog chứ bác, xem không bị lùn hình, chất lượng là SD (đúng rồi), còn ai muốn xem HD chính hiệu thì mua đầu HD. Cái này chỉ ai dùng TV CRT thì bị cao hình thôi, ở TP thì dùng LCD nhiều rồi, phải ưu tiên phục vụ cái gì tiên tiến hơn chứ.
vâg đúng là giải quyết đc 1 số kênh k lùn hình thật nhưng e s 1 số ng dùng họ lại tưởng mh đc xem tín hiệu Hd r đánh giá n k hay í đưa tín hiệu hd phát trên analog e thấy hình của nó cứ mờ nhạt kiểu j í bác à hi

haipvg

Well-Known Member

vâg đúng là giải quyết đc 1 số kênh k lùn hình thật nhưng e s 1 số ng dùng họ lại tưởng mh đc xem tín hiệu Hd r đánh giá n k hay í đưa tín hiệu hd phát trên analog e thấy hình của nó cứ mờ nhạt kiểu j í bác à hi

Số người ăn dưa bở vậy ít thôi, đa số đều hiểu cả hoặc chẳng biết HD là cái gì.

hungmh80

Active Member

Dở cái là nếu dùng 2 đầu HD của VtVcab muốn lấy thẻ của đầu nọ sang cắm vào đầu kia thì nó không nhận các bác ợ . Nhà em dùng 2 cái , 1 cái kích hoạt gói K+ để phòng khách khi muốn mang thẻ cắm vào cái đầu để ở phòng ngủ thì nó lại ko nhận . Hơi dở 1 tý :D

vnckien

Active Member

Dở cái là nếu dùng 2 đầu HD của VtVcab muốn lấy thẻ của đầu nọ sang cắm vào đầu kia thì nó không nhận các bác ợ . Nhà em dùng 2 cái , 1 cái kích hoạt gói K+ để phòng khách khi muốn mang thẻ cắm vào cái đầu để ở phòng ngủ thì nó lại ko nhận . Hơi dở 1 tý :D

Bác nào biết, giải thích vụ này giúp ae đi nào.

Đôrêmi

Moderator

Chú chịu khó bê luôn cái đầu đó lên phòng ngủ cho ... đỡ hại thẻ :)):)):))

tư vân tin hieu truyen hinh vtvcab

Em mới lắp đâu hd vtvcab kaon và kich hoat goi cước k+,kns và kpm.theo em hiểu thi 3 kênh nay chung tần số nhưng chi co kênh kpm thỉnh thoang bi vỡ hình 2 kênh kia thi ko sao.em định lắp kich sóng co được ko va mua ỏ đâu?em đã auto reseach lai các kênh nhưng chi đỡ chút xíu .bác nào biết tư vấn ho em.em cảm ơn

Bác này làm giống mềnh năm ngoái =)) cũng rút thẻ ra cắm đầu dưới nhà dek nhận. Ko như thằng K+, chỉ cần rút thẻ mang sang nhà ông anh zai xem vô tư luôn.

princetq

Member
Ðề: tư vân tin hieu truyen hinh vtvcab

Em mới lắp đâu hd vtvcab kaon và kich hoat goi cước k+,kns và kpm.theo em hiểu thi 3 kênh nay chung tần số nhưng chi co kênh kpm thỉnh thoang bi vỡ hình 2 kênh kia thi ko sao.em định lắp kich sóng co được ko va mua ỏ đâu?em đã auto reseach lai các kênh nhưng chi đỡ chút xíu .bác nào biết tư vấn ho em.em cảm ơn

Nhóm 3 kênh k+, kênh k+pm nằm riêng ở tần số 818, k+1 và k+ns ở tần số 802. Bác nên mở kênh k+pm rồi bấm nút info trên điều khiển để xem cường độ và chất lượng tín hiệu có full ko. Nếu chưa được full thì mua bộ kích sóng, còn full rồi mà vẫn bị thì đừng mua bộ kích làm gì cho phí tiền.

tmn

Member

Chiều hôm qua về bật tv lên vtvcab tạch, 21h có sóng. Xem giật vỡ hình, sáng nay dậy sớm xem Nadal thì chỉ được thế này (nhà em ở Giảng võ), có cụ nào bị y như em ko ạ:

vnckien

Active Member

VTVcab "kêu" đang bị phá hoại mạng truyền hình cáp tại Hà Nội

Nguồn: VTVcab "kêu" đang bị phá hoại mạng truyền hình cáp tại Hà Nội | ICTNews

ICTnews - Ngày 28/8/2013, Truyền hình Cáp Việt Nam (VTVcab) đã phát đi cảnh báo về hành vi xâm hại mạng truyền hình cáp Việt Nam và thuyết phục khách hàng của nhà mạng này chuyển đổi dịch vụ.

Theo đó, VTVcab đã phát hiện một số khu vực mạng truyền hình cáp tại Hà Nội đã bị các đối tượng xấu phá hoại với nhiều thủ đoạn tinh vi, gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến chất lượng tín hiệu truyền hình cáp.

Cụ thể các hành vi phá hoại là: cắt cáp đồng trục gây sự cố mất tín hiệu truyền hình của hàng trăm thuê bao; Bóp méo đầu cáp đồng trục dẫn đến tín hiệu của các thuê bao ở khu vực đó bị suy hao, bị nhiễu, thậm chí gây mất tín hiệu dịch vụ truyền hình số trên mạng cáp; Thuyết phục các khách hàng của VTVcab rời bỏ tín hiệu truyền hình cáp đang sử dụng cùng với việc thực hiện những hành vi làm nhiễu, mất tín hiệu của các thuê bao; Chủ động rút giắc tín hiệu truyền hình của các thuê bao VTVcab để chuyển sang mạng truyền hình cáp khác mới được triển khai tại Hà Nội.

Theo thông báo của VTVcab, những bằng chứng về sự phá hoại tài sản hệ thống dây cáp do VTV sở hữu cho thấy việc này không thể do cá nhân làm mà được thực hiện một cách có tổ chức và quy mô.

Vì quyền lợi của khách hàng, đảm bảo an ninh mạng truyền hình cáp quốc qia, VTVcab sẽ phối hợp với chính quyền địa phương, các cơ quan chức năng tiến hành kiểm tra, xử lý nghiêm các hành vi phá hoại mạng truyền hình cáp của VTVcab tại Hà Nội cũng như trên toàn quốc theo quy định của pháp luật. VTVcab khuyến nghị khách hàng cảnh giác với các hành vi phá hoại mạng truyền hình của VTVcab, tuyên truyền sai lệch về nhà cung cấp dịch vụ.

phamtug

Active Member

2 ngày hôm nay e có theo dõi kênh CN Hd trên vtvcab Hd có hiện tượng tự đứng hình trog lúc xem r lại có trở lại mà tất cả kênh khác e xem bt k sao và hôm th5 e có quyết định gọi lên 19001515 để phản ảnh hiện tượng trên họ có hẹn là trog khoảng time từ 14h -> 17h chiều sẽ có nv xuống kiểm tra và 15h chiều đã có nv xuống họ đo đạc lại tín hiệu nhà e nói tín hiệu tốt k vấn đề j r theo dõi kênh Cn Hd đúng là như e nói và họ bảo sẽ về nói lại với bộ phận băng phát có thể do lỗi hẹn e theo dõi tới thứ 6 tức hnay để về họ điều chỉnh có j thì alo họ sáng lúc 9h30 có e nhân viên gọi đến ? xem kênh Cn Hd đã hết hiện tượng trên chưa và quả là đã hết e rất ủng hộ tih thần phục vụ của vtvcab từ trc tới nay hoan hô :-bd

phamtug

Active Member

Chiều hôm qua về bật tv lên vtvcab tạch, 21h có sóng. Xem giật vỡ hình, sáng nay dậy sớm xem Nadal thì chỉ được thế này (nhà em ở Giảng võ), có cụ nào bị y như em ko ạ:

tín hiệu nhà bác thấp quá hix nhà e vạch xah đầy vạch vàng giao động 98 -> 100 chắc bác phải mua bộ kích sóng r

dienmayquamitek

:(( chán việt nam mình, lúc đầu câu rõ hoàng tráng, khi sử dụng thì cắt dần rồi nâng cấp

phamtug

Active Member

:(( chán việt nam mình, lúc đầu câu rõ hoàng tráng, khi sử dụng thì cắt dần rồi nâng cấp

hi chỉ cắt kênh trên cab analog thôi bác vì họ đag thực hiện đề án số hóa cuả chính phủ mà toàn các ôg trên chỉ đạo họ phải nghe thui

tmn

Member

Nhà em bị như vậy mỗi từ hôm qua thôi ạ

sokita

Member

Lượn qua các box về truyền hình, thấy box nào cũng kêu gào thảm thiết

hix

Re: Ðề: tư vân tin hieu truyen hinh vtvcab

Nhóm 3 kênh k+, kênh k+pm nằm riêng ở tần số 818, k+1 và k+ns ở tần số 802. Bác nên mở kênh k+pm rồi bấm nút info trên điều khiển để xem cường độ và chất lượng tín hiệu có full ko. Nếu chưa được full thì mua bộ kích sóng, còn full rồi mà vẫn bị thì đừng mua bộ kích làm gì cho phí tiền.
tín hiệu ko đêu bac ạ.thấp nhất 75%-cao nhất 95%.như vậy nên lap kích song ko,mua ở đâu ,giabao nhiêu?nhờ bác tư vấn ,cảm ơn bác.

ngocsonpt

Member

tín hiệu nhà bác thấp quá hix nhà e vạch xah đầy vạch vàng giao động 98 -> 100 chắc bác phải mua bộ kích sóng r

Theo tôi các bác không cần mua kích sóng làm gì mà cứ liên tục gọi kỹ thuật viên của họ đến chỉnh bao giờ được thì thôi Trước đây tôi cũng bị như vậy tôi gọi liên tuc họ phải vật lộn mấy ngày mới sửa được .Tôi bảo họ nếu không sửa đươc tôi trả đầu thu .Họ bảo cứ yên tâm .Cuối cùng rồi họ cũng sửa xong.Mình là khách hàng mình có quyền yêu cầu họ cung cấp DV như đã cam kết.Sau khi họ chỉnh xong thì các kênh thuộc hệ analog cũng nét như sony luôn

Bên trên