[Kinh Điển |Viễn Tây] Giant 1956 Bluray 1080p DTS-HD 2.0 x264-Grym ~ Phi Thường

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi trilnh, 17/7/19.

1. trilnh

trilnh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    224,724
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Tiền:
    10,420 CR
    Giant (1956) Bluray 1080p DTS-HD 2.0 x264-Grym
    Phi Thường
    Vietsub
    Elizabeth Taylor, Rock Hudson, James Dean
    IMDb: 7,7/10 ~ 31.319 votes
    Metascore: 84

Giant (Phi Thường) là một bộ phim Viễn Tây, sử thi của Mỹ năm 1956, được đạo diễn bởi George Stevens từ một kịch bản được chuyển thể bởi Fred Guiol và Ivan Moffat dựa theo tiểu thuyết năm 1952 của Edna Ferber. Phim được đề cử tới 10 giải Oscar trong đó có giải Phim hay nhất.

Nội dung phim kể về câu chuyện giữa gia đình của Jordan "Bick" Benedict (Rock Hudson) và vợ, Leslie Lynnton (Elizabeth Taylor) và mối thù với chàng cao bồi Jett Rink (James Dean) kéo dài tới 2 thế hệ. Jett Rink từ một kẻ làm công, được thừa hưởng một mảnh đất trong khuôn viên trang trại rộng gần 600 nghìn mẫu Anh của Benedict. Dù Benedict nhiều lần muốn mua lại nhưng Jett từ chối và do đó đã phất lên nhờ tìm thấy dầu mỏ. Sự thâm thù của 2 người đàn ông - sự đối nghịch giữa chủ và thợ, giữa giàu và nghèo, đan xen một tình yêu thầm lặng (bởi Jett thầm yêu Leslie) - ngày càng kết sâu, kéo dài tới hơn 30 năm lây lan tới đời con cái mà không có hồi kết...
    Giant là thành công vĩ đại với đạo diễn George Stevens (Stevens đoạt giải Đạo diễn xuất sắc qua phim này) và với dàn diễn viên ngôi sao, góp phần đưa bộ phim trở thành một trong những kiệt tác điện ảnh kinh điển. Thành công đó ngoài "giai nhân vĩnh cửu" Elizabeth Taylor còn có sự đóng góp của 2 nam diễn viên tài hoa mà bạc mệnh: Rock Hudson và James Dean (cả 2 đều được đề cử cho giải Oscar Nam diễn viên xuất sắc nhất). Rock Hudson là một trong những nam diễn viên thanh lịch nhất kỷ nguyên vàng của Hollywood, ra đi dù được biết tới là diễn viên đầu tiên chết vì nhiễm HIV nhưng vẫn để lại biết bao sự tiếc thương của đồng nghiệp và khán giả cho cuộc đời người diễn viên đẹp trai, tài hoa này. James Dean chết vì tai nạn xe hơi năm 1955, ngay trước khi bộ phim được công chiếu và trở thành diễn viên đầu tiên nhận được đề cử giải Oscar Nam diễn viên chính xuất sắc nhất sau khi đã qua đời. Đạo diễn George Stevens nói: “James đã sống đầy đủ cuộc đời trong phim này. Tuy không được xem đoạn cuối của cuộc đời nhưng chắc chắn James hài lòng về điều này, hài lòng cái mình làm nên như ước mơ." Dù sự nghiệp ngắn ngủi chỉ với ba bộ phim thủ vai chính là East of Eden (1955), Rebel Without a Cause (1955)Giant (1956), nam diễn viên được vinh danh như một biểu tượng văn hóa đại chúng Mỹ thập niên 1950 với vai trò là người khởi đầu trào lưu "thanh niên nổi loạn" (bad boy). Năm 1999, anh được Viện phim Mỹ xếp hạng 18 trong danh sách những ngôi sao vĩ đại nhất của lịch sử điện ảnh Hoa Kỳ. Cho đến ngày hôm nay, James Dean vẫn là hình tượng vĩ đại nhất biểu trưng cho cả một thế hệ giới trẻ Mỹ. Không chỉ thế, Dean còn là một trong hai huyền thoại lớn nhất của chòm sao "Live Fast, Die Young, Leaving Good-looking Coprses" của Hollywood, bên cạnh người đẹp tóc vàng Marilyn Monroe. Một hình tượng văn hóa đúng nghĩa!

Giant 19562 (Copy).jpg Giant 19563 (Copy).jpg Giant 19564 (Copy).jpg Giant 19565 (Copy).jpg Giant 19566 (Copy).jpg Giant 19567 (Copy).jpg Giant 19568 (Copy).jpg Giant 19569 (Copy).jpg Giant 195610 (Copy).jpg Giant 195611 (Copy).jpg Giant 195612 (Copy).jpg Giant 195613 (Copy).jpg Giant 195614 (Copy).jpg Giant 195615 (Copy).jpg

INFORMATION
    DOWNLOAD
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

SUBTITLE
    Nhấn nút Cảm ơn (dưới chân bài) để thấy link!

BẢN 720p
    Giant (1956) 720p BluRay DD2.0 x264-mfcorrea

Mong mọi người đăng bài phản hồi để góp phần đưa bộ phim đến với nhiều người khác!

Chỉnh sửa cuối: 26/7/19
    #1 +2 CR
    KHOINGA, sapanaa, kwang and 65 others like this.
  2. muoigentis

muoigentis Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Tiền:
    42 CR
    Giant (Phi Thường) là một bộ phim Viễn Tây

traitimxanh and trilnh like this.
  3. trilnh

trilnh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    224,724
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Tiền:
    10,420 CR
    Cập nhật sub Việt đã fix.

#3 +1 CR
    playat3am and tranphulocson like this.
  4. tranphulocson

tranphulocson Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    498
    Tiền:
    509 CR
    Phim này có bản remux không bác? Tks! :rolleyes:

trilnh cảm ơn bài này.
  5. trilnh

trilnh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    224,724
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Tiền:
    10,420 CR
    Khó nghĩ quá, Remux 34GB cũng muốn đưa lên. Ngặt vì mấy hôm nay tụi @Fshare càn quét file dữ dội, chỉ lo ngồi reup không thôi đã muốn điên đầu. Sẽ cố gắng bác à!

#5 +1 CR
  6. tranphulocson

tranphulocson Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    498
    Tiền:
    509 CR
    Em cũng hiểu up bài lên là sự cố gắng và phải đầy nhiệt huyết... (dù không có vụ lợi gì), chủ yếu đem đến những tác phẩm, những bộ phim hay, giá trị cho anh em và cộng đồng thưởng thức...Cám ơn bác nhiều... nhiều... thật nhiều!:rolleyes:

trilnh and playat3am like this.
  7. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,139
    Tiền:
    1,196 CR
    Chào bạn,

Fshare đã hỗ trợ kiểm tra link này đều có phát sinh lượt tải nhé.

Fshare

#7 +1 CR
  8. trilnh

trilnh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    224,724
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Tiền:
    10,420 CR
    Vấn đề không nằm ở chỗ đó các bạn @Fshare ơi. Đó là file không phải không được tính lượt tải nhưng 2-3 lượt mới tính một lượt nên file bị cảnh báo xóa và bị xóa rất nhiều. Trước đây nếu có cảnh báo thì còn có thể chính mình hoặc nhờ bạn bè vào tải giúp, giờ thì vô vọng đành phải ghi nhớ rồi chờ đến khi file bị xóa rồi reup. Hiện giờ mình vẫn thỉnh thoảng làm thế để giữ file nhưng lúc được lúc không, gần như chỉ mất công vô ích mà lại thêm bực mình, công sức và thời gian down để reup còn tốt hơn, nên thế mà mình không muốn nói chuyện đó với các bạn, lý do vì sao thì các bạn cũng đã biết rồi đó. Mà cái này không chỉ nằm ở vài tài khoản, một vài file mà hầu như tất cả mới đáng nói. Phim mình upload để chia sẻ dưới dạng bộ sưu tập do mình chọn lựa để giữ cho những người biết đến sau nên thông thường là phim cũ, hiếm, thỉnh thoảng mới có người biết, nhớ đến và cần đến để vào tải chứ không phải những phim thời thượng để có lượt tải ào ạt. Chính vì tính chất đó nên nếu file bị xóa buộc mình sẽ phải reup. Ổ cứng lưu trữ có hạn, công việc duy trì file đã vô cùng khó khăn nay lại được @Fshare tiếp thêm khó khăn...
    Và 1 file các bạn kiểm tra thế này chẳng thấm gì so với hàng chục file bị xóa hàng ngày, nếu không dám nói là vô nghĩa. Dù sao thì cũng cám ơn các bạn đã quan tâm và phản hồi qua tag của bài viết.

#8 +1 CR
    playat3am cảm ơn bài này.
  9. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,139
    Tiền:
    1,196 CR
    Ad đã gửi lại kỹ thuật check kỹ lại lần nữa ạ.
    Trường hợp đều tính lượt tải đúng theo chính sách ạ, chỉ khi không download thành công thì sẽ không tính.

Nhờ Tri thử test thêm với vài bạn ( tài khoản vip, IP khác nhau) nhé.
    Cảm ơn bạn

Chỉnh sửa cuối: 24/7/19
    #9 +1 CR
  10. trilnh

trilnh Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    224,724
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Tiền:
    10,420 CR
    Lại lần nữa các bạn không đọc kỹ và không hiểu ý của mình rồi. Mình tải về hoặc nhờ người khác tải những file bị cảnh báo xóa và mình cũng như họ chưa tải bao giờ (mình hiểu rõ quy định của các bạn chứ). Trước đây vẫn làm cách này nhưng gần đây (mình không biết chính xác nhưng khoảng từ giữa tháng 6 là không được nữa. Sang tháng 7 khi các bạn thông báo đã hoạt động bình thường mình lại dùng cách này nhưng lúc được lúc không. Mình tải về và nhờ bạn bè tải là để tính lượt tải duy trì file, được thì không sao, không được thì vừa phí công sức của mình và mọi người, file vẫn bị xóa. Mà ác nghiệt ở chỗ sau khi nhờ mọi người thì mình yên tâm chứ thời gian đâu mà chờ mà check xem có được tính lượt hay không (mỗi ngày có cả chục file nằm rải rác ở các TK) và thế là lại mất công dò tìm lại từ đầu để reup. Nếu là các bạn thì các bạn có chịu nổi không? Vấn đề là niềm tin, và rõ ràng là mình không có niềm tin vào hệ thống của các bạn. Nhiều người đã nói với mình, các bạn là chủ sân chơi nên chính sách, chiêu trò là quyền trong tay, các bạn muốn làm gì thì làm, chỉ là xem sức mình còn chịu đựng đến đâu mà thôi. Các bạn cứ xóa file, còn mình sẽ cố công reup đến chừng nào hết chịu nổi thì nghỉ. Nói thêm là mình đã từng đề nghị hỗ trợ từ các bạn nhưng không nhận được bất cứ hồi âm nào. Vậy nên các bạn đừng lấy cụ thể 1 trường hợp trong hàng ngàn cái sai (ví dụ như cái này) để chứng tỏ này nọ nữa.

#10 +1 CR
    playat3am cảm ơn bài này.
  11. Fshare

Fshare Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,139
    Tiền:
    1,196 CR
    "Mình tải về hoặc nhờ người khác tải những file bị cảnh báo xóa"
    "Đó là file không phải không được tính lượt tải nhưng 2-3 lượt mới tính một lượt "
    "khoảng từ giữa tháng 6 là không được nữa. Sang tháng 7 khi các bạn thông báo đã hoạt động bình thường "
    "các bạn đừng lấy cụ thể 1 trường hợp trong hàng ngàn cái sai"

Fshare luôn ghi nhận công lao upload vất vả của bác và luôn muốn cải thiện dịch vụ tốt hơn. Fshare không muốn mất khách hàng cũng như các bạn uploader nhiệt quyết.
    Trường hợp trước Fshare rất xin lỗi vì sự cố ngoài ý muốn nên có 1 thời gian ảnh hưởng lượt tải và mất file.
    Sau khi đã fix lỗi, Fshare muốn kiểm định kỹ hơn khi nhận được thông báo tag bài viết vào file cụ thể nhằm cải thiện sớm và tìm hiểu vấn đề xem có còn tiếp diễn hay không để hỗ trợ kịp thời cho uploader. Nên ad sẽ view lại kỹ case được tag.
    Hiện tại, Fshare thông tin lại: luồng chạy đã ổn định. Với 2 file trong folder này, ad theo dõi và kiểm tra lại thì vẫn tính đúng lượt cho tài khoản

1./ https://www.fshare.vn/file/IAMZV5TD49M2
    22 lượt tải. thời gian download cuối 2019-07-23 10:43:53

2/ https://www.fshare.vn/file/ZW87Z4D7M829
    26 lượt tải: thời gian download cuối 2019-07-24 11:06:26

Nếu số lượt này vẫn chưa thấy ổn, bạn phản hồi lại ad, ad sẽ theo dõi thêm.
    Các trường hợp khác, bạn vui lòng tag ad để ad theo dõi và hỗ trợ.

Cảm ơn Tri
    Fshare

#11 +1 CR
    trilnh and playat3am like this.
  12. cuongphongsat

cuongphongsat New Member

Đã được cảm ơn:
    8
    Tiền:
    1,861 CR
    Không có bản dung lượng thâp hơn à !

trilnh cảm ơn bài này.