Kinh nghiệm sử dụng AVR xách tay điện 110

roughsoul

Member
Chào các bác!
Mình định sắm AVR mới để xem phim vì AVR cũ bị trục trặc. Cũng đã dành thời gian tìm hiểu cả AVR cũ (dạng xách tay điện 110) và AVR mới. Với AVR cũ mình chủ yếu xem ở shop Vũ receiver (Linh Vy shop) và thấy hàng còn khá mới, phụ kiện đầy đủ, nhiều AVR gấu một thời. Hàng mới thì nhiều nhưng công suất có vẻ thấp hơn, được cái là nhiều ứng dụng mới, cập nhật...(Giá thì mắc hơn) Mình thì chỉ cần HDMI, DTS HD là ngon rồi nên hơi thiên về hàng cũ. Tuy nhiên cũng hơi lo ngại về chất lượng. Các bác có kinh nghiệm dùng AVR cũ rồi (loại 110V), nhất là hàng mua ở Vũ Receiver, ghé qua cho mình xin chút kinh nghiệm, hoặc có thông tin tư vấn xin để lại vài lời. Mình xin cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

tittom79

Well-Known Member
E mua xách tay từ Nhật về con AVR Denon X4000 - 110V - dùng 5 năm nay rồi, chỉ cắm điện & chạy thôi, trộm vía chẳng thấy hỏng hóc gì.:)

tangvanthang

Well-Known Member
Vâng! Điện 100 bác ah! Các bác có bác nào dùng AVR của cửa hàng Vũ receiver chưa ah?
Hàng chuyên về phim 2 and vào thời điểm này chắc chỉ có hàng của bác vũ thôi chứ ít người kinh doanh, còn về chất lượng em nghĩ khá yên tâm có chế độ bảo hành rõ ràng trên shop bác tham khảo hỏi kỹ trước khi mua!

trangchodom

Well-Known Member
Vâng! Điện 100 bác ah! Các bác có bác nào dùng AVR của cửa hàng Vũ receiver chưa ah?
mua đồ cũ thì cũng hên xui, đôi khi kể cả đồ mới Mình có mua con pionneer dvd-ax10 và con rec marantz ps-7500 của vũ receiver, điện 100v xài 5, 6 năm nay chưa bị hỏng. Cũng có thể do hên. Hihi

ko853

Well-Known Member
mình mua 3 con của Vũ receiver. 1 con bị hết pin nên ko chỉnh chọt dc gì vì nó ko nhớ. 1 con bị lỗi vô tình phát hiện sớm nên vác đi BH, bù tiền đổi qua con khác xài ok nhưng sau 1 năm mấy con chip DAC die hết, khả năng lớn là bị tráo hàng giả vì chip pcm 1704 rất có giá trị. Nên mua hàng cũ thì hên xui mà xui nhiều hơn hên.

roughsoul

Member
Vâng! Cảm ơn các bác đã chia sẻ, tư vấn. Con AVR của mình giờ cũng không nhớ được, chắc dùng lâu rồi bị hết pin. Không biết thay pin mới có Ok không.

ngdhieu

Well-Known Member
Vâng! Cảm ơn các bác đã chia sẻ, tư vấn. Con AVR của mình giờ cũng không nhớ được, chắc dùng lâu rồi bị hết pin. Không biết thay pin mới có Ok không.
AVR có lẽ không sử dụng pin mà sử dụng 1 con tụ 1 Fara (tác dụng tương tự như pin). Con tụ này thay cũng hơi phiền toái nhưng chắc chắn nó không làm khó được thợ điện tử có tay nghề. Giá tụ 1F không mắc lắm đâu.

minhgao

Banned
Nhật điện 100v Mỹ 120V nhưng sai số cho phép 10%. Vậy nên em dùng 110v cho thiết bị nội địa Nhật 100v chả sao cả.:)

Bên trên