Kobo ra mắt thiết bị đọc sách điện tử Aura H2O kháng nước IPX8

The drifter

Chuyên viên tin tức
Thành viên BQT

Nếu các bạn thích ý tưởng mang theo bên người cả một thư viện sách đi bất kỳ nơi đâu thì rõ ràng sách điện tử là câu trả lời xứng đáng nhất. Và Kobo mới đây đã công bố thiết bị đọc sách điện tử mới có tên gọi Aura H2O không chỉ đáp ứng nhu cầu đọc sách mà còn có khả năng kháng nước tốt.

Thực tế thì hồi năm 2014, Kobo đã tung ra thị trường một thiết bị đọc sách điện tử có tên gọi tương tự, cho nên phiên bản 2017 này thực chất là một bản nâng cấp nhẹ với khác biệt chính là nhỏ hơn và có giá bán rẻ hơn.

Quay trở lại khả năng kháng nước, thiết bị Aura H20 đạt chứng nhận IPX8 cho phép người sử dụng có thể mang theo bên người ra bãi biển hoặc hồ bơi và để ướt mà không gặp phải rắc rối nào. Hơn thế nữa, thiết bị đồng thời cho phép nhúng sâu dưới nước đến 2m trong 1 giờ đồng hồ.

Thiết bị đọc sách điện tử Aura H2O đồng thời được trang bị một màn hình e-link kích thước 6,8 inch với mật độ điểm ảnh đạt được là 265ppi, và sẽ bán ra từ ngày 22/5 tới với giá bán là 179 USD.

Nguồn Ubergizmo

Rhett Butler

Well-Known Member
Theo ý kiến riêng của bạn thì nên chọn Kobo hay Kindle, mình đang phân vân?
Nếu bạn chấp nhận được cỡ màn hình nhỏ là 6 inch, thì Kindle (cụ thể ở đây là Paper White) là một lựa chọn phù hợp. Cũng có thể nói nó là một thiết bị đọc phổ biến nhất hiện tại. Phản ứng của nó nhanh hơn Kobo Aura One. Nếu bạn muốn size lớn hơn, và để cho con mình đọc nữa, thì nên dùng Kobo Aura One. Hiện tại mình chủ yếu đọc bằng Kobo Aura One. Mình cũng đang dùng song hành con Iphone, nhưng viết mail thì toàn viết bằng Passport, vì khi soạn thảo, Iphone không có cửa so với Passport về tốc độ soạn thảo - mặc dù Iphone là cái điện thoại phổ biến nhất ở thời điểm hiện tại. So sánh như thế để bạn thấy không có thiết bị nào vượt trội hoàn toàn, mỗi cái có thế mạnh riêng. Tùy vào nhu cầu cao nhất để bạn lựa.

Phải nói rõ thêm là mình đang dùng Kobo Aura One, model này khác với Aura H20 trong bài viết. Aura H2O mình chưa được trải nghiệm bao giờ.

Kobo Aura H2O vs Kobo Aura One

Bên trên