Ký sự về loa KHARMA.

Ðề: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Cái ký sự này em đọc cách nay cũng khá lâu, giờ quay lại đọc nữa thì mới biết là google dịch!

seafood73

Member

Lâu rồi mới trở lại topic này, thật không ngờ là ...:( Nhưng dù sao cũng biết thêm một số điều. Lỗi là của chủ theard không nói rõ nguồn nhưng chúng ta hãy rộng lượng mà bỏ qua cho bác ấy. Có câu: "Đừng vì một người dở mà bỏ qua những câu nói hay của họ". Vài ý kiến chân tình và nếu có làm phật lòng mọi người thì em mong tất cả bỏ qua cho. [-O<[-O<[-O<

ongiu

Em thấy hãng sản xuất dây loa như Inakustik thuộc tập đoàn điện tử nổi tiếng Braun của Đức họ đánh giá dây loa theo 3 tiêu chí: dải trầm, dải cao và độ động. Khhong biết các nhà sản xuất loa có đánh giá cùng tiêu chí không ạ?

Mình thây là một trong những bài viết hay nhất đã đọc.
Bác fusin không được khen một tác giả hay cũng đánh giá là dịch giả giỏi.
Loa KHARMA cũng chỉ diễn lại mà giá cũng tiền tỷ.
Có tội hay quá, người nghe tưởng mình đang ngồi ở sân khấu lớn

langthangvn33

Uploader

Mình thây là một trong những bài viết hay nhất đã đọc.
Bác fusin không được khen một tác giả hay cũng đánh giá là dịch giả giỏi.
Loa KHARMA cũng chỉ diễn lại mà giá cũng tiền tỷ.
Có tội hay quá, người nghe tưởng mình đang ngồi ở sân khấu lớn

em theo dõi từ đầu em chẳng muốn lên tiếng , nhưng nói thật em ghét cái vụ copy và dịch lại mà cứ như của mình lắm , cứ để dịch từ nguồn nào thì em Ok , còn dịch giả mà chôm bài viết của người khác cũng là chôm nhé ... em đồng ý với bác Bin-K ....

nhatcuong1226kg

chả là em vừa mua con tivi LG 50LN5400. và em muốn đưa âm thanh của nó ra ngoài nghe cho êm. bác nào biết thì giúp em với. nó cũng có jac 3.5mm em đã ghim vào rồi đưa qua cái loa vi tính (SoundMax) mà âm thanh nó ra rất nhỏ mặc dù em đã vặn max âm lượng trên cả 2. rồi em gắn cái headfone vào thấy cũng nhỏ lắm. bác nào biết cách khắc phục ko. giúp em với.

PhoneXmen

"Giá trị của loa nằm ở thiết kế để tạo chất lượng âm thanh tuyệt hảo chứ không phải trang sức bề ngoài." Đọc bài thấy câu quá chuẩn luôn ý. Bây giờ hầu hết mn quan tâm đến mẫu mã không để ý lắm chất lượng :D

kimbatigol

Rất mong một ngày nào đó sẽ có cơ hội được nghe nhạc bằng một dàn âm thanh HighEnd chuyên chơi nhạc để hiểu được giá trị của nó .

Frey

Active Member
Re: KÝ SỰ VỀ LOA KHARMA.

Ướ gì em có xèng để mua dôi này

Loa Khặc Ma k dễ phối ghép đâu bác. Tôi đã chứng kiến 2 đôi Khặc Ma khác nhau (1 đôi exquisite và 1đôi Kharma Ceramique CE 3.1) mà các chủ nhân hết sức vất vả để ghép cho ra tiếng người. Loa càng to như exquisite càng khó phối, bác xem liệt kê đồ đánh cho nó mà bịnh lun nè:
Source: CDP dCs Puccini + Uclock, turntable Clearaudio k rõ model
Prephono, preamp: C.A.T k nhớ model
Power amp: C.A.T (k nhớ model, chạy 12 tube 6550 mỗi channel), Wavac monoblok 811
Điện đóm, dây nguồn: Isoclean, Nordost Odin
Speakers cable: Nordost Vahalla
I.C: Taralabs One

Tuy nhiên bộ này nghe chưa đạt. Bô loa Kharma Ceramique CE 3.1 tuy nhỏ hơn nhưng bác kia giỏi setup & có hiểu biết khá sâu về audio cũng mất 1 năm trời để vật nhau với Kharma. Đồ càng lớn $$ càng đòi hỏi trình của người chơi bác ạ.

Bên trên