làm sao biết màn hình vi tính đạt độ phân giải cần thiết cho HD

HDfreshman

Xin các bác chỉ hộ!
Em muốn xem HD trên PC, màn hình của em là LCD samsung 19inch. Có cách nào để biết được màn hình đủ đáp ứng cho phim HD 760p,hoặc 1080p hay chưa.
Muốn xem tính năng của card màn hình của PC thì làm thế nào?
Xin các bác tư vấn cho em!
"mong muốn của em là xem HD 760p, 1080p trên PC" em cần phải làm gì nữa
(mua thêm card màn hình, hay gì nữa không?)

Ðề: làm sao biết màn hình vi tính đạt độ phân giải cần thiết cho HD

Xin các bác chỉ hộ!
Em muốn xem HD trên PC, màn hình của em là LCD samsung 19inch. Có cách nào để biết được màn hình đủ đáp ứng cho phim HD 760p,hoặc 1080p hay chưa.
Có đấy Bác ạ, Bác cứ thử down 1 phim HD về chiếu khắc sẽ biết mà. Em đoán lúc đấy câu hỏi đặt ra là cấu hình máy ( CPU, Ram ) có đủ mạnh để đáp ứng cho phim HD hay k chứ k phải là màn hình có đủ đáp ứng k?
Muốn xem tính năng của Card màn hình thì Bác phải cài driver xong vào mà xem, k thì Bác woánh lệnh dxdiag vào trình RUN rồi mò đến phần Display.....ABC, XYZ....
Ok, đến lúc Bác xem thử xong mà thấy ổn thì cần thêm 1 bộ loa, ít nhất là 5.1 để thưởng thức.
Ủa mà ngoài cái LCD samsung 19inch ra thì Bác đã có gì chưa ? Nếu mà chưa thì mệt lắm đoá !

hitman41

Xin các bác chỉ hộ!

đa số máy tính mới lắp bây giờ đều có thể xem được full HD, card hình ko quan trọng lắm, CPU vơi RAM là cái đầu tiên. sau đó cai màn hình . vói ss 19 thì chỉ dc phân giải 720p là max, ko đc 1080 đâu, có model P2250 của SS 21.5" thì đạt phân giải full HD 1080 được.:>

Có cách nào để biết được màn hình đủ đáp ứng cho phim HD 760p,hoặc 1080p hay chưa.
Mới có phim 760p à bác, chắc xem nét hơn cả 720p đấy nhỉ ;))

Mới có phim 760p à bác, chắc xem nét hơn cả 720p đấy nhỉ ;))

Người ta gõ nhầm thôi mà ! Rộng lượng với người khác tí, người khác sẽ rộng lượng với bạn. Quan trọng là có giúp gì được cho câu hỏi của bác ấy hay không thoai.

Bên trên