Làm sao để khuếch đại tín hiệu VTC-HD

Chào các bác! Em có vấn đề này muốn hỏi các bác. Số là lúc em lắp VTC-HD 01 tín hiệu lúc nào cũng đạt 98- 100% trời mưa cũng không bị mất tín hiệu. Nhưng hiện giờ sau hơn 1 năm sử dụng thì tín hiệu chỉ đạt ở múc 77- 80% mưa là mất tín hiệu ngay. Các bác xem có cách nào để khuếch đại tín hiệu em nó không. Em đã mua bộ khuếch đại dùng cho truyền hình cáp lắp thử nhưng không được, đầu thu báo không có tín hiệu. Mong các bác giúp em giải quyết được vấn đề này. Thanks!

minhnc10

Ðề: Làm sao để khuếch đại tín hiệu VTC-HD

Chào các bác! Em có vấn đề này muốn hỏi các bác. Số là lúc em lắp VTC-HD 01 tín hiệu lúc nào cũng đạt 98- 100% trời mưa cũng không bị mất tín hiệu. Nhưng hiện giờ sau hơn 1 năm sử dụng thì tín hiệu chỉ đạt ở múc 77- 80% mưa là mất tín hiệu ngay. Các bác xem có cách nào để khuếch đại tín hiệu em nó không. Em đã mua bộ khuếch đại dùng cho truyền hình cáp lắp thử nhưng không được, đầu thu báo không có tín hiệu. Mong các bác giúp em giải quyết được vấn đề này. Thanks!

Bác khuyếch đại bằng cách kiểm tra, xoay chảo cho đúng hướng là được. bác dùng khuếch đại tín hiệu THC cho cái này thì em cũng ^:)^^:)^^:)^

sieucan

Active Member

Bác vệ sinh cái chảo chưa, bọn vtc nó tiếc tiền ko làm chảo chống dính cho bác rồi.

bietroima

B xoay chao lai cho dung huong la dc (tu lam hoac kiu tho den la nhanh va chac an nhat), chi la van de huong chao thoi, ko can xai khuyech dai dau b ah

haipvg

Well-Known Member

hay tại VTC chuyển vệ tinh phát nhỉ?

dhpaul

Well-Known Member

Do trời mưa gió nên chảo, LNB có thể bị lệch hướng, bác thử lay nhẹ chảo đến khi nào đạt được đến mức tối đa là OK.
@bác haipvg: Nếu VTC chuyển vệ tinh thì sóng sẽ là 0% chứ không được 70% đâu bác ơi =))

Bên trên