LCD 42A77M hay Plasma 42S10S?

kevins547

Member
Hiện tại, mình rất phân vân giữa 2 con này:
TV này định đặt ở phòng khách, khỏang cách xem là 3m.

Mình nghe nói Plasma hại mắt hơn LCD ko biết có đúng ko?

Với lại Plasma quá nóng so với LCD?Đặt biệt là con 42S10S, nghe nhiều người phàn nàn là nó rất nóng và loa bị rè.

Hiện tại mình đang nghiêng về 42S10S.
Mà mọi ngừơi cho hỏi nếu mua Panasonic thì đến đâu mua là giá tốt và chất lượng?Mình ở TPHCM Q1
Tầm cuối tháng 11 mới bắt đầu sắm nên bây giờ tham khảo sẵn ý kiến anh em trên đây, mong mọi người cố gắng chỉ bảo thêm.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: LCD 42A77M hay Plasma 42S10S?

Mình vote cho 42A77M, tuy nhiên bạn phải chi nhiều tiền hơn khi chọn em này đấy.

pkhaudio

Active Member

Nên chọn Plasma: vì Plasma ảnh chuyển động ko giật như LCD, cảnh tối Plasma thể hiện chi tiết hơn LCD, giá Plasma giờ cũng rẻ ngang LCD rùi

kevins547

Member

con A77 thì nghe đâu là chỉ 18 triệu thôi mà, chắc ko có hàng nên giá lên cao quá.

Con S10 thích là ở chỗ có khe cắm thẻ SD.

Plasma thì góc nhìn, độ sâu của màu đen thì >>>>>>>>>>>> LCD thì mình biết.
nhưng Plasma chắc xem mỏi mắt hơn LCD.

Cái này chủ yếu để xem cáp SCTV, film HD thì chắc ko bao giờ coi, vì chẳng có tiền mà mua về xem.

Cám ơn mọi người.

thanhminhppc

Active Member

dẹp cái plasma qua 1 bên nếu có tiền, chọn plasma nếu ít tiền. Đơn giản thế thôi, plasma thì cẩn thận chuyện Burn in nhé, ghét nhất plasma cái vụ này, cái nào bị rồi chỉ muốn ném 1 phát cho xong

pkhaudio

Active Member

dẹp cái plasma qua 1 bên nếu có tiền, chọn plasma nếu ít tiền. Đơn giản thế thôi, plasma thì cẩn thận chuyện Burn in nhé, ghét nhất plasma cái vụ này, cái nào bị rồi chỉ muốn ném 1 phát cho xong

Thời buổi này mà Plasma còn bị "Burn in" àh? Xin bác thanhminhpc chỉ giáo thêm

Mình thì chúa ghét LCD, mình ảnh chuyển động hình cứ giật mà ko mượt như Plasma (100Hz), chịu ko nổi. Trước có mua 1 cái , vừa mua về là phát hiện => hối hận

COMMANDO

Active Member

Mình đề xuất bạn kevins547 chọn em Plasma 42S10S nhé, em này xài tốt lắm đấy.

thanhminhppc

Active Member

Plasma so với LCD sao giống HD DVD so với Blu ray quá, Plasma sắp chết yểu tới nơi rồi đấy,

win7

Active Member

Plasma so với LCD sao giống HD DVD so với Blu ray quá, Plasma sắp chết yểu tới nơi rồi đấy,

Đừng ví thế nhé đã được xem HD-DVD chưa , giữa hai thằng này đều nét + phân giải như nhau nhé , 1080p đấy ( đừng hiểu lầm DVD và DVD9 nhé )

funeral

Plasma đang yếu thế so với LCD vì có nhiều yếu tố khách quan bên ngoài ko hỗ trợ. Bạn gì nói đúng, nó giống cuộc chiến HD-DVD và Bluray, HD-DVD bị xóa sổ ko fải vì chất lượng kém hơn, mà vì không nhận được sự hậu thuẫn cần thiết.
Mình cũng đang lựa chọn TV để xem HD, chắc sẽ chọn Plasma Pana 42X10S, vì nghèo mà :D

kevins547

Member

sao mà khó chọn quá.
mà A77 trên thị trường vẫn chưa thấy hình như chỉ có mỗi 52 hay 50 inch gì đó, mà cỡ đó thì tiền đâu mà mua.

A77 trên trang chủ nó ghi tuổi thọ là 60.000 giờ.
còn S10S thì ghi là 100.000 giờ.

Nguoilytuong

sao mà khó chọn quá.
mà A77 trên thị trường vẫn chưa thấy hình như chỉ có mỗi 52 hay 50 inch gì đó, mà cỡ đó thì tiền đâu mà mua.

A77 trên trang chủ nó ghi tuổi thọ là 60.000 giờ.
còn S10S thì ghi là 100.000 giờ.

Bác ôm em Pana đi
Bảo đảm ổn

thanhminhppc

Active Member

Đừng ví thế nhé đã được xem HD-DVD chưa , giữa hai thằng này đều nét + phân giải như nhau nhé , 1080p đấy ( đừng hiểu lầm DVD và DVD9 nhé )
Bác pro qua nhĩ, thưa bác tôi đã xem rồi ạ nhưng vấn đề là công nghệ HD DVD đã bị khai tử rồi ạ, thế thôi

tuankts

Active Member

Bác pro qua nhĩ, thưa bác tôi đã xem rồi ạ nhưng vấn đề là công nghệ HD DVD đã bị khai tử rồi ạ, thế thôi

Bác này không theo dõi sát sao cuộc chiến giữa HD DVD và Bluray rồi nên mới phát biểu chưa được chính xác.HD DVD bị khai tử(Toshiba phát triển) và tuyên bố thua cuộc so với Bluray(Sony phát triển) không hoàn toàn thuộc về công nghệ giữa 2 định dạng mà chính là cuộc chiến trên thương trường và bên nào được sự hậu thuẩn mạnh mẽ hơn của các hãng sản xuất phim thì bên đó giành phần thắng.Và cuối cùng Sony là người chiến thắng :D

thanhminhppc

Active Member

Bác này không theo dõi sát sao cuộc chiến giữa HD DVD và Bluray rồi nên mới phát biểu chưa được chính xác.HD DVD bị khai tử(Toshiba phát triển) và tuyên bố thua cuộc so với Bluray(Sony phát triển) không hoàn toàn thuộc về công nghệ giữa 2 định dạng mà chính là cuộc chiến trên thương trường và bên nào được sự hậu thuẩn mạnh mẽ hơn của các hãng sản xuất phim thì bên đó giành phần thắng.Và cuối cùng Sony là người chiến thắng :D

Thì tôi có nói là công nghệ HD DVD dở hơn Bluray đâu, tôi chỉ nói nó bị khai tử thôi, ngộ ghê

th7482

"Plasma thì góc nhìn, độ sâu của màu đen thì >>>>>>>>>>>> LCD thì mình biết.
nhưng Plasma chắc xem mỏi mắt hơn LCD."

Xem plasma mỏi mắt hơn LCD hả? Có ai kiểm chứng giùm ko? ;))

Nguoilytuong

So sánh trên nhiều tiêu chí đi:
1. Về hình ảnh, âm thanh, hình dáng:
Ta cứ đặt 2 em cạnh nhau rồi cho tín hiệu vào ---> quan sát

2. So sánh xiền: bao nhiêu xiền

3. Quyết: mỗi bác có một cách khác nhau. Cách nào cũng đúng mà

Bên trên