LCD: LG - Toshiba - Samsung - Pana?

buiduchung88

Sáng nay dzô Ideas(HCM) nhìn LCD hoa cả mắt.
Mình định chọn 1 cái 32" tầm 8tr. Mà không bít nên chọn cái nào.
Bi giờ mình sẽ không hỏi cái nào tốt nữa, mà sẽ là cái nào gặp trục trặc nhiều nhất.
Các bác nào đã từng xài LG - Toshiba - Samsung - Pana mà gặp trục trặc dù lớn hay nhỏ xin cho em biết ý kiến. Trục trặc nhỏ là bắt cáp bị mờ, hình ảnh ko sắc nét..... Còn lớn là :-s...phải đem đi BH.
Tiện thể cho em hỏi về chế độ BH cũng như cung cách phục vụ hậu mãi của các hãng thì hãng nào có vấn đề nhất?!:-w

Cám ơn các bác rất nhiều.

Mountain

Member
Ðề: LCD: LG - Toshiba - Samsung - Pana?

Sáng nay dzô Ideas(HCM) nhìn LCD hoa cả mắt.
Mình định chọn 1 cái 32" tầm 8tr. Mà không bít nên chọn cái nào.
Bi giờ mình sẽ không hỏi cái nào tốt nữa, mà sẽ là cái nào gặp trục trặc nhiều nhất.
Các bác nào đã từng xài LG - Toshiba - Samsung - Pana mà gặp trục trặc dù lớn hay nhỏ xin cho em biết ý kiến. Trục trặc nhỏ là bắt cáp bị mờ, hình ảnh ko sắc nét..... Còn lớn là :-s...phải đem đi BH.
Tiện thể cho em hỏi về chế độ BH cũng như cung cách phục vụ hậu mãi của các hãng thì hãng nào có vấn đề nhất?!:-w

Cám ơn các bác rất nhiều.

Chẳng có cái hậu mãi nào tốt cả. Máy mà bị hỏng thì phải gào khản tiếng nó mới cho người tới kiểm tra.
Tiền mà rời khỏi túi mình coi như xong.

buiduchung88

Chẳng có cái hậu mãi nào tốt cả. Máy mà bị hỏng thì phải gào khản tiếng nó mới cho người tới kiểm tra.
Tiền mà rời khỏi túi mình coi như xong.

Bác đã từng nếm mùi "cay đắng" rồi ah?
Bác có thể kể em nghe được không?
Mua muh cứ nơm nớp lo sợ...thấy ghê quá!!!

buihung

Administrator

Bác đã từng nếm mùi "cay đắng" rồi ah?
Bác có thể kể em nghe được không?
Mua muh cứ nơm nớp lo sợ...thấy ghê quá!!!

Bác ấy chưa bị dính LCD nhưng có kinh nghiệm đau thương ở một số sản phẩm khác rồi.

buiduchung88

Diễn đàn của mình nhiều người dùng Pana quá, không biết có chú Pana nào phải đi BH chưa? Mong các bác cho ý kiến với.

b52g0

Diễn đàn của mình nhiều người dùng Pana quá, không biết có chú Pana nào phải đi BH chưa? Mong các bác cho ý kiến với.

con nào vừa mắt nhất là quật ngay trong thùng nguyên tem. :cool: hãng nào chả rứa. nhưng nghe chừng SS có nhiều linh kiện để bảo hành hơn

buiduchung88

Lúc đầu em cũng thấy Samsung giá cả phải chăng. Nhưng mà lên Google search TV LCD SAMSUNG thì thấy hư tùm lum, ghê quá?! Nên từ bỏ ý định ngay.
Em cần LCD chủ yếu để xem truyền hình cáp SCTV. Bác nào dùng LCD 32" xem cáp SCTV rõ tất cả các đài báo em bít với.
Có bác mua Pana X10V mà bác ý nói có 1 số kênh rõ, 1 số kênh bị mờ!!!!

Bên trên