LCD Panasonic moi

trungkien14410

Chào các anh em.
Mình dự định mua em 32LX800 nhưng lại thấy giá vẫn còn cao (10tr5 ~ 10tr9) hơn trước tết và còn bị hiếm hàng nửa, hỏi cả đại lý bán lẻ của pana luôn cũng không có hàng, mà trên website của pana Viet Nam thì các dòng máy điều có chử V cuối cùng, tức là toàn bộ lắp ráp o VN còn gì, vậy mà hàng vẫn hiếm. Chẳng lẽ Pana chuẩn bị kế hoạch ra hàng loạt bao gồm luôn các model mới luôn nhỉ. Thấy bên Malai nó ra hai dòng mới là 37X15K, 37G10K đều 100 HZ, độ tương phản 20000......thấy ham quá.
Tình hình này lở mua LX800 rồi mà nó ra hàng mới thì tiết lắm. Bác nào có thông tin gì mới thì chia sẻ nhé.
Trong tháng 4 này LG, Samsung ra nhiều hàng mới rồi, chẳng lẻ Pana cứ lạc hậu hoài sao.
À sẳn tiện em hỏi luôn là bác nào xem qua LG 32LH70 chưa, vừa 100Hz vừa Full HD, nghe thấy đã quá, đã test truyền hình cáp SCTV ở điện máy Chợ Lớn rồi, củng rõ lắm, hơn cả sony V400 luôn. Chưa có dịp xem cáp trên LX800 nên chưa biết ra sao ( vì hiếm hàng quá nên đâu có mà test). LG nó được không máy bác ??????

trungkien14410

Ðề: LCD Panasonic moi

Hôm qua đi Bestcaring thấy có 37LX800 giá khuyến mãi 14tr.
Giá nhu vậy là rẻ không mấy bác. 37 thì xem cáp bị vỡ hình không ? Nhờ các bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm

nghe&nhin

Member

Giá nhu vậy là rẻ không mấy bác. 37 thì xem cáp bị vỡ hình không ? Nhờ các bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm

giá đó thơm rùi, xúc nhanh đê bro, đảm bảo ko phải hối hận đâu :">

OneClick

Member

Giá đó quá thơm rồi, nhưng phải xem kỹ hàng nha. Coi chừng là hàng trưng bày đó

trungkien14410

Có hỏi rồi, hàng mới trong thùng, còn 10 cái mới nhập về, có khi nào hãng Pana giảm giá để chuẩn bị ra hàng mới không.
Thấy bên Thiên Hòa và Chợ Lớn cũng có hàng lại rồi nhưng mắc hơn...
Muốn mua mà cứ lo nó ra cái mới thì tiết đức ruột....
Nan giải quá.....

nghe&nhin

Member

Có hỏi rồi, hàng mới trong thùng, còn 10 cái mới nhập về, có khi nào hãng Pana giảm giá để chuẩn bị ra hàng mới không.
Nan giải quá.....
nó ra cái mới thì ko có giá thơm đâu pác, pác đợi cái mới rùi thấy giá khủng quá lúc đó lại tiếc đứt ruột :-&

vkc

Well-Known Member

Nan giải quá.....

Bác gọi vô Panasonic hỏi về vụ hàng mới thì biết liền muh..nếu không có thì vô Bestcaring lụm em 32LX800 đi, kẻo lại hết hàng nữa:!!

trungkien14410

32LX800 ở đại lý Pana Minh Phong 113 Hồ Tùng Mậu Q1 38212974 chỉ có 9tr9, mới hỏi xong liền. Ở đó cũng không có 37LX800 luôn
Để hỏi lại cty Pana xem sao.
Mà giữa 32 với 37 nên mua cái nào thì tốt, phòng ngũ 12 m2, ngồi khoảng 2m thì ok không?
Mấy bác chỉ dùm

dj_jin

Member

Cứ 37 mà xúc thôi bác ơi!Em cũng phải đi lùng em 37LX800 mới được,có LZ800 thì tốt quá!

trungkien14410

Nghe nhiều người cũng khen samsung seri 6 hình ảnh đẹp.
Lx800 va samsung seri 6 cái nào được hơn
Thấy seri 6 có full HD và độ tương phản cao cũng thích nhưng có bền không ???
Thấy Pana sao thông số nó yếu quá
Thật là khó chọn lựa quá.
Mong được các bác có kinh nghiệm hướng dẩn thêm

duyhtb

Member

Giờ là 2009 rồi, Hàng nào cũng good hết,

Mình nghĩ SS giờ cũng không thua Pana, Sharp hay Sony gì nhiều.

trungkien14410

Sau vài ngày nghiên cứu ở các siêu thị điện máy tôi thấy tình hình là LX800 đã hạ giá một chút, 32LX800 từ 9tr9 ~ 10tr3, 37LX800 từ 14tr ~ 14tr9, và nhiều chổ cũng có hàng rồi.
Lý do chắc là mấy hãng khác tung ra nhiều hàng mới quá.
Nguyễn Kim vừa có con Sony 32s550 mới tinh, giá 11tr9, kiểu dáng đẹp hơn 32s400 tí, bộ xử lý hình ảnh BE 3, độ tương phản 30000.
Thấy màu sắc đẹp hơn đời trước nhưng giá mắc quá. Bác nào thử em này qua chưa
Hy vọng Pana mau có hàng mới.
Chờ thêm khoảng thời gian nữa coi có động tịnh gì không.

nghe&nhin

Member

sony dòng S ko ngon đâu, SS serie 6 màu đẹp nhưng độ bền thua xa Pana, Sony phải dòng V trở lên màu mới đẹp nhưng quá đắt, thứ tự ưu tiên Pana LX800>SS>Sony S

Các bác ơi đầu tháng sau có lương em cũng định làm 1 em LCD trong phòng ngủ. Tiền thì ko dư dả lắm, chỉ có khoảng 6-9 mil thôi. Em dùng thì sẽ vắt kiệt chức năng của em này :
+ Xem TV từ cáp (sau này kênh HD rẻ và nhìu thì chuyển qua HD, chứ giờ mỗi thằng VTC thấy bị chửi nhìu lắm). Mà đợt tết em có mua 1 con SamSung seri 3 cho bố vớ thì thấy hình bị vỡ rất nhìu, nhất là với các kênh chất lượng kém. Trừ kênh Today TV là xem ổn, còn các kênh khách khi hình ảnh chuyển động nhanh là vỡ rất xấu. Nên em ko ưng thằng Sam Sung lắm. Chỉ được cái mã.
+ Cắm với PC để chơi game và xem HD
+ Mua xbox360 về để chơi.

Theo em thấy thì khoản HD thì màn hình của Pana nhìn đẹp hơn bọn LG và Samsung. Xem TV thì có vẻ xấu như nhau(bắt từ ăng ten), còn chuyện có bị vỡ hình hay ko thì chưa test được. Hôm nay đi ra BestCaring Ha noi thì có em Pana 32Le8 7tr490 thì phải. Hình như con này mấy tháng trước rẻ lắm. Lại là thế hệ cũ nữa.
Nên đang định kiếm con 32Le88 8mil2.

Theo mọi người thì với cách sử dụng của em thì chỉ nên dùng bọn Samsung, LG rẻ rẻ hơn 6mil hay là mua em Pana 88 trên. Em chỉ tính đến giá trị sử dụng thôi, ko ham hình thức.

trungkien14410

LX800 khi kết nối PC có chỉnh được 100Hz không vậy?
Bác nào dùng rồi xin chỉ dùm.
Định xúc em này mà thấy nhiều bác kêu là không chỉnh được 100Hz khi kết nối PC và trong menu cũng không có chức năng tắt mở 100Hz như của hãng khác.....

Bên trên