LCD Samsung vs LCD Sony

SiPhuBacKi

Ðề: LCD Samsung vs LCD Sony

Mình vote cho con Samsung vừa tiền mà chất lượng. Bây giờ, hình ảnh của SS không kém SO mấy đâu. Còn về tuổi thọ thì của bền tại người thôi:)):)):)):))

Nguoilytuong

Mình vote cho con Samsung vừa tiền mà chất lượng. Bây giờ, hình ảnh của SS không kém SO mấy đâu. Còn về tuổi thọ thì của bền tại người thôi:)):)):)):))

Hiện có những con JVC CRT 14" 18 năm rồi (cô em vẫn đang dùng ở cửa hàng)

Con SS thì vái cả nón^:)^

linhbap

Member

Đọc bài của các bác mà em tỉnh cả ngủ.
Theo em thì cửa hàng nào cũng có vài loại LCD, nên cứ thử cả 2 con cũng nguồn phát rồi quyết. Hiểm nhiên về thương hiệu thì Sony > Samsung rồi (việt nam mình xính thương hiệu mà).

Nguoilytuong

Đọc bài của các bác mà em tỉnh cả ngủ.
Theo em thì cửa hàng nào cũng có vài loại LCD, nên cứ thử cả 2 con cũng nguồn phát rồi quyết. Hiểm nhiên về thương hiệu thì Sony > Samsung rồi (việt nam mình xính thương hiệu mà).

Đương nhiên không fải tự nhiên thương hiệu nó đến. Sony nó trả giá từ sau 1945 đến nay mới khẳng định được như vậy

nhà em có cái 29inches nè, mà có 2 tuner luon nha, bác nào có LCD nào có 2 tuner như X350 Bravia mà muốn lên đòi thì choa em bít nha, dang kiếm 1 cái choa ông già coi đoá mà

SiPhuBacKi

Hiện có những con JVC CRT 14" 18 năm rồi (cô em vẫn đang dùng ở cửa hàng)

Con SS thì vái cả nón^:)^
Em cũng là 1 người thích sony. Nhưng nhà em có 2 con sony CRT. Có con sony 15inch mua từ nhưng năm 90 bây giờ vẫn dùng tốt. Nhưng con sony 21inch phẳng bây giờ trục trặc liên tục mà mới mua cách đây được mấy năm.

Bác thử trả lời hộ em xem thế nào???

Do đó, em cảm giác mất lòng tin ở SONY từ đấy. Bây giờ khó khăn nhất là muốn bán con 21inch mà k được đây này.:D:D:D:D

Nguoilytuong

Em cũng là 1 người thích sony. Nhưng nhà em có 2 con sony CRT. Có con sony 15inch mua từ nhưng năm 90 bây giờ vẫn dùng tốt. Nhưng con sony 21inch phẳng bây giờ trục trặc liên tục mà mới mua cách đây được mấy năm.

Bác thử trả lời hộ em xem thế nào???

Do đó, em cảm giác mất lòng tin ở SONY từ đấy. Bây giờ khó khăn nhất là muốn bán con 21inch mà k được đây này.:D:D:D:D

Em giải trình với bác 2 vấn đề:
1. Mỗi con ng có cái duyên của nó.
Nhà em ng thì duyên với JVC, ng thì với Pana (như em), ng thì Sony, ng thì Electrolux
Mấy bé Sanyo em cho đi tàu suốt lậu rồi.
Tos thì mới dùng 1 lần....

2. Về bé 21", theo em, bác không nên bán. Xem ai thiếu thì cho ng ta. Mình vừa có ơn, vừa đẩy đi được 1 cái nợ

8-}

SiPhuBacKi

Nhà em ng thì duyên với JVC, ng thì với Pana (như em), ng thì Sony, ng thì Electrolux

2. Về bé 21", theo em, bác không nên bán. Xem ai thiếu thì cho ng ta. Mình vừa có ơn, vừa đẩy đi được 1 cái nợ

8-}

Bác ơi, sợ cho có khi còn bị mang tiếng ấy chứ. Cứ tưởng cho không là dễ đâu:D

MrQ1984

Member

8-}

cho người ta của ôi người ta có cám ơn mình ko nhỉ?

hoangminhngoc55

Sao không đưa thêm em LG - LH50 vào so sánh cho vui. Mình thấy ảnh đẹp hơn 2 em kia mà giá cũng chỉ nhỉnh hơn tí.

hoangsilk

Mỗi người một quan điểm,
Theo Em thì bác nên đánh vào yếu tố giá cả và chất lượng....

Bên trên