Lenovo A536 dùng ổn không mấy bác

lara_croft

Member
Mới ra VTA xem điện thoại mới về của Lenovo thấy em này đẹp quá lại màu trắng tinh khôi nữa chứ, màn hình to 5" nhưng độ phân giải chỉ đạt FWVGA không cao nhưng bù lại được màu sắc đậm đà không bị nhợt nhạt như mấy con cùng tầm giá. Em đang tính mua con này dùng không biết cấu hình lõi tứ của nó có mạnh không đây, thấy RAM 1GB và ROM 8GB là tạm ổn rồi, được cái màn hình lớn nên xem phim, đọc báo khá hợp lý. :D

nhtruong

Well-Known Member
Ðề: Lenovo A536 dùng ổn không mấy bác

chip mtk nha bro, bác cứ quất luôn đi, ổn hay ko là do nhu cầu của mình thôi, cỡ như Iphone còn có người chê nữa mà. Mấy bữa giờ em cũng đang tính làm con tầm 4tr và tham khảo trên các diễn đàn như vnreview, tech, ... thì hầu như con nào cũng có người chê. Nên thôi kệ, mình thích thì cứ mua.

hongdo123

Member

Em cũng đang dùng em này. Thấy ổn định phết bác ạ, mỗi tội pin hơi cùi chút thôi

sua

mình thích mua điện thoại mới hơn nhiều ,cấu hình mạnh hơn cũng như an tâm hơn và rất thích cảm giác bóc tem :))

hai duy

nhìn kiểu dáng vs cấu hình có vẻ ok, nếu giá mềm thì quá ngon rồi :)

dantranh73

thấy cấu hình với giá được quá, nhưng mình lại không thích 2 sim 2 sóng cho lắm :(

dantranh73

Ðề: Re: Ðề: Lenovo A536 dùng ổn không mấy bác

nhiều người cũng không thích nhưng họ vẫn dùng vì giá tốt,cấu hình cũng tốt và tuy 2 sim nhưng vẫn chỉ dùng 1 sim thôi trong đó có em :D

tại mình nghe nói thường điện thoại 2 sim 2 sóng thì sóng yếu hơn và còn hay bị lỗi mất sóng này nọ nữa, không biết chiếc này thì có ổn định ko nhỉ ?

sua

test camera của A536 nè mấy bác,em nó quay được 1080p luôn đấy nhá
[video=youtube;reVcivG3PXk]https://www.youtube.com/watch?v=reVcivG3PXk[/video]

stscantho

Member

Hàng Tung Cua không nên sử dụng tránh bực mình

hai duy

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Lenovo A536 dùng ổn không mấy bác

A536 thì mình chưa dùng ,hiện tại thì đang dùng S850 và chỉ dùng 1 SIM sóng ổn định và chưa bao giờ mất sóng,lúc đầu dùng 2 Sim Mobi - Viettel cũng thế .Vì dùng 2 sim mau hết pin và ít xài sim 2 nên bỏ không dùng nữa. 2 SIM smartphone dùng ngon lắm bác ạ có nhiều tùy chỉnh tắt mở sim cũng như hẹn giờ nt .Cái bác nói hay mất sóng thì thường là các đt giá rẻ của Nokia đấy ,nokia làm 2 sim khá dở

trước giờ em cũng đinh ninh chung cho tất cả điện thoại 2 sim 2 sóng đều bị bệnh này không ít thì nhiều, bác nói giờ em mới biết đấy, mở rộng tầm mắt, thanks bác :)

điểm không hài lòng trên thiết kế A536 với mình là nó làm vỏ bỏng dùng lâu bị dính dấu vân tay và dể trầy xước nữa

Nếu vỏ bỏng dễ dính dấu vân tay thì bạn dán keo mình nghĩ cũng tốt cho máy - Khi dán keo vỏ bỏng nhìn rất đẹp đấy. Và cũng tránh trầy xước.

PhucHau46

Member

Mình đang sử dụng Lenovo A536 Ram 1G chạy khá mượt. Không chơi game quá nặng ..... Tóm lại thì máy chạy tốt với tầm giá này.

Lenovo A536 vừa giảm giá các bác ạ. Ngon vãi ra còn có 2tr290.

Bên trên