LG 42 LD650 hình như có vấn đề với dây HDIM thì phải !

Chào các bác ạ ! Tình hình là em đang sở hữu 1 em LG42LD650 HDP Eaget M890 và 1 em PS3 , dây HDMI khoảng 4 cái toàn hàng tặng kèm có 1 cái em mua 150k. Trước kia em dùng TV SS37B550 thì xem phim rất ok không vấn đề gì. Nhưng bây giờ với chú LG42LD650 này thì có vấn đề như sau. Thứ nhất kết nối với HDP ( em thử cả 4 dây hdmi rồi) chỉ khi để chế độ 720 và chế độ SIDF phải tắt thì mới ổn còn nếu để 1080p thì bị nháy và mất tín hiệu no signal . Khi xem phim vẫn không được mượt thỉnh thoảng hơi bị nhòe nhòe. Thứ 2 khi em chơi PS3 trò pes11 thì mặt cầu thủ rất sắc quanh người bị răng cưa , lúc quay chậm bị nhòe và có bóng ma. Em vác cả dây và máy sang nhà thằng bạn chơi trên con SS seri 4 không full HD mà hình rất mượt và không bị sao cả . Đến giờ em cũng chẳng biết là do dây hay do TV nữa. Mai em sẽ quyết định ra Pico làm con HDMI Sony 680k chính hãng về cắm thử nếu không được chắc là do TV . Vì em nghe đồn con LG này kén dây HDMI lắm . Phải HDMI chuẩn 1.3 Highspeed may ra mới được . Bác nào bị trường hợp như em hoặc biết cách xử lý thì giúp em với. Thank các bác lắm a.^:)^

Ðề: LG 42 LD650 hình như có vấn đề với dây HDIM thì phải !

Nhân tiện cho em hỏi nếu em mua dây 1.4 có cắm được không hả các bác ?

Thaomilou

Member

Mình dùng TV LG42LD650, HDP Dune Báe 3.0 không bị tình trạng như bạn, nên cũng chẳng biết cách giải quyết. Vào đây hóng xem đàn anh hướng dẫn ra sao.

LeeG

Ông vẫn chưa fix đc lỗi đó à? Mai gặp nói chuyện có nhiều cái hay đây :D

Không biết bác dùng dây HDMI loại nào ? Em co 4 , 5 cái nhưng toàn loại china đắt nhất la 150 k thôi ! Chán quá không hiểu làm sao

ghien69

Well-Known Member

TV của mình là LG42PJ250, dây HDMI 5m mua có 110k cắm vào mượt ngay, nhận fullHD luôn hình ảnh mượt chả sao cả. Nhưng mình chỉ để 720p thôi theo khuyến cáo của hãng. Không có gì phàn nàn cả

bdkhn

Member

Khả năng cái TV của bác lỗi rồi. Tôi toàn dùng dây 75k mà có sao đâu, cắm HD Player, Home Theatre, PC đều ngon.

Crozz

Member

Mình chơi game trên xbox và xem hd tvix m6500 bằng dây hdmi chả gặp vấn đề gì cả :D

vietrung

Active Member

do LD650 và đầu phát ko tương thích đó bác, LCD và đầu phát ko bị gì đâu, con HDP của mình cũng bị, sau này up firmware bản mới nhất thì ổn!!!

dainghia25

Chào các bác ạ ! Tình hình là em đang sở hữu 1 em LG42LD650 HDP Eaget M890 và 1 em PS3 , dây HDMI khoảng 4 cái toàn hàng tặng kèm có 1 cái em mua 150k. Trước kia em dùng TV SS37B550 thì xem phim rất ok không vấn đề gì. Nhưng bây giờ với chú LG42LD650 này thì có vấn đề như sau. Thứ nhất kết nối với HDP ( em thử cả 4 dây hdmi rồi) chỉ khi để chế độ 720 và chế độ SIDF phải tắt thì mới ổn còn nếu để 1080p thì bị nháy và mất tín hiệu no signal . Khi xem phim vẫn không được mượt thỉnh thoảng hơi bị nhòe nhòe. Thứ 2 khi em chơi PS3 trò pes11 thì mặt cầu thủ rất sắc quanh người bị răng cưa , lúc quay chậm bị nhòe và có bóng ma. Em vác cả dây và máy sang nhà thằng bạn chơi trên con SS seri 4 không full HD mà hình rất mượt và không bị sao cả . Đến giờ em cũng chẳng biết là do dây hay do TV nữa. Mai em sẽ quyết định ra Pico làm con HDMI Sony 680k chính hãng về cắm thử nếu không được chắc là do TV . Vì em nghe đồn con LG này kén dây HDMI lắm . Phải HDMI chuẩn 1.3 Highspeed may ra mới được . Bác nào bị trường hợp như em hoặc biết cách xử lý thì giúp em với. Thank các bác lắm a.^:)^

tớ cũng bị như vậy với con ps3 slim khi đê 1080p là chớp , xoẹt , xoẹt ( nhưng tớ đã có cách fix rồi)
bạn bật tivi lên trước cho nó connect hdmi xong báo kô có tín hiệu thì mới bật ps3

Nguyenteo

Member

Em cũng đang xài LG 42LD650 đây và HDP của em là Kaiboer K550i , set đường ra Video 1080p , connect bằng dây HDMI mua 150k ,hình ảnh rất mượt mà , nhưng có điều em hơi thắc mắc là xem phim HD thường thiếu 2 phần trên dưới , chỉnh fullscreen thì hình bị dài ra , các Bác cho hỏi nếu cứ để xem như thế thời gian dài , sau này TV có bị gì không ? Mong các Bác chỉ giáo . Thanks

rjshkkj

Nhiều bộ phim được dựng để chiếu rạp chuẩn 21:9 nên khi xem trên TV chuẩn 16:9 sẽ bị khuyết trên và khuyết dưới.
Các bộ phim HD đa phần là chuẩn 21:9, ít bộ phim chuẩn 16:9 lắm trừ khi bị cắt ra làm lại. Hiện tại đã có TV ra chuẩn đó rồi hy vọng 5 năm nữa sẽ đại trà và coi chuẩn 16:9 này như chuẩn 4:3 bị nhiều người ghẻ lạnh.

tớ cũng bị như vậy với con ps3 slim khi đê 1080p là chớp , xoẹt , xoẹt ( nhưng tớ đã có cách fix rồi)
bạn bật tivi lên trước cho nó connect hdmi xong báo kô có tín hiệu thì mới bật ps3

Nhưng mà TV này nếu không bật ps3 trước thì nó không hiện lên kết nối hdmi đâu bác ạ . Với lại của em khi kết nối với Ps3 không bị nháy mà hình ảnh bị sắc nét răng cưa đac ự biệt là chơi pes . Mà hôm qua em vừa mua con dây HDMI xịn chính hãng của sony mà kết quả vẫn thế bác ạ . Khả năng TV lỗi bác ạ

Bên trên