LG và OLED – Gần kề ngày tận thế!

Bluebloa2

Member
Bọn Samshit tràn sang topic này rồi, nó lại quote bài của e các bác ạ. Nó bảo test TV giống bọn Rtings tắt mở trong 1 năm sẽ thất burn-in :(( vãi cả bọn Samshit.
sự thật là vậy mà bác không muốn tin ? đó cũng là lý do trong manual cũng LG điều có đề cập đến vấn đề hiển thị ảnh tĩnh.

dingding

Member
Chất lượng TV Samsung hiện nay rất kém,và sắp tới có thể mua thêm panels từ các nhà sx Trung Quốc
đi đến đâu anti đến đấy =)) , mình dùng ss có thấy gì đâu.còn panel TQ thì Sam nhập lâu rồi bác nhé, Sony, Sharp mấy dòng cấp thấp vẫn nhập đầy ra, quan trọng vẫn là con chip xử lý hình ảnh và cái OS nữa.

giobac75

Member
Bên tt thì cũng toàn seeder sam bẩn với nhau thôi, một lũ vi trùng não, khác gì bên này đâu, toàn 1 ruộc với nhau lại còn giả vờ, nhảm l...
cứ dùng tv samsung và khen là bị quy chụp seeder, hãi bác, vậy dùng lg oled và khen lg thì là oled seeder ? :cool:

lara_croft

Member
ngoài bắc không biết sao chứ trong nam người ta dùng Samsung khá nhiều, anh em anti SS đa phần ngoài đấy đúng không nhỉ, cay cú quá

LêQuân ArT

Well-Known Member
Samsung Quy Lét cả Thế Giới vẫn đang công nhận đó chỉ là sự lừa bịp của Samsung.Nó thua Oled 1 đoạn khá xa.Samsung vẫn k ngừng quảng cáo cho điện thoại Amoled ( chính là Oled ),theo họ là chỉ sx panel Oled cỡ nhỏ,trong khi cỡ nhỏ của họ vẫn Burn-in

LêQuân ArT

Well-Known Member
Em dùng Samsung từ đời nào rồi chưa thấy hỏng con nào cả bác nhé, sài trước hãy phán sau.
Samsung còn phải chi rất nhiều tiền cho Shit-der nên họ k còn nhiều tiền để sx những chiếc TV chất lượng nữa.nên SS TV chất lượng rất tệ,chất lượng linh kiện kém và đặc biệt những người mua tv Samsung Quy-led đều bị "ĐẦU ĐỘC" và dẫn đến giảm tuổi thọ vì quá ức khi thấy hàng xóm mua Oled.

PSVITA

Member
Bọn Samshit tràn sang topic này rồi, nó lại quote bài của e các bác ạ. Nó bảo test TV giống bọn Rtings tắt mở trong 1 năm sẽ thất burn-in :(( vãi cả bọn Samshit.
OLED thì em chưa dùng nhưng dùng qua plasma rồi nên khá ớn vấn đề này bác ạ, các dòng tv tầm 40tr mua samsung qled vẫn yên tâm sử dụng hơn

nmb48

Member
sự thật là vậy mà bác không muốn tin ? đó cũng là lý do trong manual cũng LG điều có đề cập đến vấn đề hiển thị ảnh tĩnh.
đó là do bác ấy chưa gặp nên chưa biết cái cảm giác ấy :v , gặp rồi than vãn với hãng thì đã muộn, ở VN thì khó mà LG đổi cho 1 con brand new mới

LêQuân ArT

Well-Known Member
OLED thì em chưa dùng nhưng dùng qua plasma rồi nên khá ớn vấn đề này bác ạ, các dòng tv tầm 40tr mua samsung qled vẫn yên tâm sử dụng hơn
Chấp nhận làm shit-der chịu chửi bới để kiếm tiền bẩn sinh sống thì lấy éo đâu ra tiền mà mua Plasma.Chém gió !

Bluebloa2

Member
Có tý kiến thức nào đâu mà chả máy móc nói linh tinh.Bọn SS nó trả cho vài đồng r về tiếp tục xem con LCD đểu ở nhà chứ chắc gì có Quy Lét với Oled mà trải nghiệm
Kiến với chả thức, vậy có đồng ý là oled bị burn-in khi hiển thị ảnh tĩnh không hay vẫn chối bỏ mọi khuyết điểm của nó để nâng bi ? Công nghệ nào cũng có ưu khuyết điểm cả , hay là ăn tiền LG, Sony nên topic nào chê OLED khen SS QLED là cứ sồn sồn lên.

quan_pepsi

Member
Mình cực thất vọng với chất lượng linh kiện của tivi Samsung. chắc các hãng điện tử đắc biệt là Samsung có chiến lược riêng chỉ làm sản phẩm có độ bền 2 đến 3 năm là buộc phải mua tivi khác. Mấy lần trước tivi Samsung của mình hỏng mình toàn gọi đồng nát, lần này con 60inh mình tiếc tiền nên gọi thợ sửa do vừa hết bảo hành. Mở ra mới thấy cái vỉ mạch của Samsung làm quá tồi, các chân linh kiện sau 3 năm dùng đã ố hỏng hết, lấy bút bi gạt vào cái là rời linh kiện ra. Vậy mình mới suy ra rằng SS cố tình làm chất lượng mạch in kém chỉ tồn tạo tầm 3 năm để người dùng buộc phải lên đời sau 3 năm sử dụng. khi mình thắc mắc em trai nhân viên sửa chữa của SS bảo " Của anh thế là bền rồi, được những 3 năm"
TV Samsung mình mua từ 2010 đến nay vẫn dùng ổn nè bác, độ sáng bây giờ còn tầm 85% so với lúc mới mua nhưng vẫn coi tốt

LêQuân ArT

Well-Known Member
Kiến với chả thức, vậy có đồng ý là oled bị burn-in khi hiển thị ảnh tĩnh không hay vẫn chối bỏ mọi khuyết điểm của nó để nâng bi ? Công nghệ nào cũng có ưu khuyết điểm cả , hay là ăn tiền LG, Sony nên topic nào chê OLED khen SS QLED là cứ sồn sồn lên.
Ai bảo nó k Burn-in đâu nhỉ.Nhưng người dùng bt rất khó xảy ra.Thế có công nhận ăn tiền Samsung nên đi xuyên tạc,đéo bắt đc lỗi gì cứ suốt Bơn in Bơn in k ? Há há.Có công nhận Quy Nét vẫn chỉ là Led và hình ảnh thua Oled xa xa k ?

LêQuân ArT

Well-Known Member
Mấy ông Shit-der quên là tôi từng có bài viết Phản biện NU8000 cho ảnh ngon hơn Sony X8500F ah ? Ad thấy đúng quá nên xấu hổ xóa mẹ bài đấy của tôi đi r.Cứ bảo tôi Seeder LG làm gì,oan uổng tội nghiệp ra

tieubaodi

Member
Ông anh vẫn còn sài em plasma samsung giá rẻ thời mà 50in độ phân giải 1024x768 khá dị nhưng nó bền như trâu, có điều độ sáng thì chưa thể sánh bằng LED nhưng độ sâu màu thì tuyệt vời

LêQuân ArT

Well-Known Member
Ông anh vẫn còn sài em plasma samsung giá rẻ thời mà 50in độ phân giải 1024x768 khá dị nhưng nó bền như trâu, có điều độ sáng thì chưa thể sánh bằng LED nhưng độ sâu màu thì tuyệt vời
Nó vờ đấy.làm Shit-der chỉ có Shit làm gì có tiền mua Plasma

Bên trên