Lịch off member ĐN và thông tin về ngày giờ ở đây !

vu0205

Member
Ðề: Lịch off member ĐN và thông tin về ngày giờ ở đây !

ok, em thấy rất hay, mỗi tuần chúng ta off có 1 nội dung hay nhiều nội dung, sẽ phong phú hơn,

anbinhdo

Well-Known Member

THÔNG BÁO

Theo lịch OFF LINE thường xuyên của Hội hàng tuần vào Chủ Nhật . Đợt OFF LINE tuần này của Hội sẽ diễn ra vào ngày : 27/06/2010 địa điểm số 23 Nguyễn Tri phương Quán HD Cafe Số . Mong các Bạn có mặt đông đủ để buổi offline thêm phần sôi động và đoàn kết.
Nội dung đợt off line kỳ này anh em trong Hội sẽ tổ chức TRAINING giới thiệu các phần mền liên quan về Công Nghệ HD. Nội dung TRAINING sẽ bao gồm các phần sau:
1/ TRAINING TỔNG QUAN VỀ TORRENT
+ Giới thiệu tổng quan về phần mền Torrent
+ Các phương pháp để download file
+ Cách đăng ký và các kỷ năng khác.
Người Training : Bác Thành - pgasqlkt

2/ TRAINING PHẦN MỀM QUẢN LÝ PHIM HD
+ Cách quản lý thư viện phim chuyên nghiệp (sắp xếp được phim theo thể loại, theo năm sản xuất, theo diễn viên, đạo diễn... hỗ trợ nội dung phim bằng tiếng Việt) .
+ Cách quản lý thư viện phim để nhằm chia sẻ dữ liệu đó với mọi người.
Người Training : Bác Sinh - nlsinh

3/ TRAINING PHẦN MỀM LÀM SUB ( VIỆT )
+ Giới thiệu tổng quan về phần mền.
+ Cách chỉnh phụ đề bị lệch (lệch cả phim, lệch từng đoạn, và lệch không theo thứ tự nào cả)

Thời gian Training bắt đầu lúc 9h30' , mỗi nội dung Training giới hạn 30' .Anh em tập hợp lúc 8h30' để chuẩn bị.Trong quá trình Training anh em có thể đặt câu hỏi thêm để nhằm trau dồi kiến thức về công nghệ HD cho Mình.

Để cho buổi training đạt được kết quả tốt và tạo tiền đề sau này, mong các Anh em hưởng ứng đông đủ vì đây cũng là một trong những nội dung nằm trong chương trình offline của Hội.
Anh em nhớ mặc áo đồng phục nhé.=P~
Mọi ý kiến đóng góp các Bạn xin góp ý vào Topic: Hỏi gì Đáp Nấy để anh em trao đổi nhiều hơn.
Thay mặt Hội HD Đà Nẵng

P/s : Bác Tuấn - Tomykhoai tạo điều kiện cho anh em trong Hội mượn máy chiếu nhé.Rất cảm ơn Bác.

--------------------------
UP lên trang 1 để anh em tham khảo chứ! =P~

vu0205

Member

tạo 1 cái topic luôn, lập 1 topic ghi rõ nội dung lịch off hàng tuần luôn anh Bình, cứ xong 1 tuần, sang tuần kia anh đẩy nội dung đó đi, đưa nội dung mới lên đầu, để anh em tiện theo dõi

ljonh3art

Active Member

tạo 1 cái topic luôn, lập 1 topic ghi rõ nội dung lịch off hàng tuần luôn anh Bình, cứ xong 1 tuần, sang tuần kia anh đẩy nội dung đó đi, đưa nội dung mới lên đầu, để anh em tiện theo dõi
Topic thì nhiều rồi! Không cần mở thêm nữa. Post vào thông báo của hội là đc rồi.

anbinhdo

Well-Known Member

---------------------------------------
Cái ấy đã có cái thông báo chung trên mục THÔNG BÁO của Hội rồi Bạn, trên mục chú ý cũng có thông báo đấy..lập nhiều topic cùng nội dung rất loãng diễn đàn của Hội. Rất cảm ơn ý kiến của Bác ;;)

mphuc

Member

THÔNG BÁO

...
P/s : Bác Tuấn - Tomykhoai tạo điều kiện cho anh em trong Hội mượn máy chiếu nhé.Rất cảm ơn Bác.

Lịch OFF hoành tráng quá.

Riêng phần máy chiếu, Cafe Số đã có sẵn nếu chúng ta vẫn Off Tầng 3, Bác Bình để Bác "khoai" nhẹ gánh chút nhé! :)

makiemsau

Well-Known Member

THÔNG BÁO

Theo lịch OFF LINE thường xuyên của Hội hàng tuần vào Chủ Nhật . Đợt OFF LINE tuần này của Hội sẽ diễn ra vào ngày : 27/06/2010 . Mong các Bạn có mặt đông đủ để buổi offline thêm phần sôi động và đoàn kết.
Nội dung đợt off line kỳ này anh em trong Hội sẽ tổ chức TRAINING giới thiệu các phần mền liên quan về Công Nghệ HD. Nội dung TRAINING sẽ bao gồm các phần sau:
1/ TRAINING TỔNG QUAN VỀ TORRENT
+ Giới thiệu tổng quan về phần mền Torrent
+ Các phương pháp để download file
+ Cách đăng ký và các kỷ năng khác.
Người Training : Bác Thành - pgasqlkt

2/ TRAINING PHẦN MỀM QUẢN LÝ PHIM HD
+ Cách quản lý thư viện phim chuyên nghiệp (sắp xếp được phim theo thể loại, theo năm sản xuất, theo diễn viên, đạo diễn... hỗ trợ nội dung phim bằng tiếng Việt) .
+ Cách quản lý thư viện phim để nhằm chia sẻ dữ liệu đó với mọi người.

3/ TRAINING PHẦN MỀM LÀM SUB ( VIỆT )
+ Giới thiệu tổng quan về phần mền.
+ Cách chỉnh phụ đề bị lệch (lệch cả phim, lệch từng đoạn, và lệch không theo thứ tự nào cả)

Thời gian Training bắt đầu lúc 9h30' , mỗi nội dung Training giới hạn 30' .Anh em tập hợp lúc 8h30' để chuẩn bị.Trong quá trình Training anh em có thể đặt câu hỏi thêm để nhằm trau dồi kiến thức về công nghệ HD cho Mình.

Để cho buổi training đạt được kết quả tốt và tạo tiền đề sau này, mong các Anh em hưởng ứng đông đủ vì đây cũng là một trong những nội dung nằm trong chương trình offline của Hội.
Anh em nhớ mặc áo đồng phục nhé.=P~
Mọi ý kiến đóng góp các Bạn xin góp ý vào Topic: Hỏi gì Đáp Nấy để anh em trao đổi nhiều hơn.
Thay mặt Hội HD Đà Nẵng

sao bác lại ko tận dụng cái máy chiếu của bác Phúc vậy ???

anbinhdo

Well-Known Member

sao bác lại ko tận dụng cái máy chiếu của bác Phúc vậy ???

-----------------------
Hì hì mình biết mà sẽ có người nhắc ngay, ..Bác không hiểu ý em thôi.chứ cái ấy em mượn thì Bác ấy cho mượn ngay , nhưng sợ máy của Bác kinh danh mượn không nỡ ấy mà...nếu Bác Phúc lên tiếng cho mượn thì em duyệt ngay!.....nhưng mà Bác Phúc cũng lên tiếng rồi nên phải mượn thôi, chứ không mượn thì sợ Bác ấy buồn...Bác ấy mà buồn thì lại không giảm 30 % nữa mà giảm luôn 100% cho Anh em mình, thì khi ấy Bác Phúc có mà ốm nặng ;;) ;;)
P/S nhưng mà cũng rất cảm ơn Bác Phúc rất nhiều, rất nhiều!

mphuc

Member

-----------------------
Hì hì mình biết mà sẽ có người nhắc ngay, ..Bác không hiểu ý em thôi.chứ cái ấy em mượn thì Bác ấy cho mượn ngay , nhưng sợ máy của Bác kinh danh mượn không nỡ ấy mà...nếu Bác Phúc lên tiếng cho mượn thì em duyệt ngay!.....nhưng mà Bác Phúc cũng lên tiếng rồi nên phải mượn thôi, chứ không mượn thì sợ Bác ấy buồn...Bác ấy mà buồn thì lại không giảm 30 % nữa mà giảm luôn 100% cho Anh em mình, thì khi ấy Bác Phúc có mà ốm nặng ;;) ;;)

Bác lại cho em ra ngoài Hội rồi ..? ACE trong hội, ủng hộ được gì là ủng hộ hết mình mà. Chỉ cần kiếm thêm cái Laptop có cổng HDMI là vô tư cắm vào cái máy chiếu hiện tại rồi... hôm nay em sẽ test vấn đề này để CN Off cho yên ổn! (ko phải chỉnh tới chỉnh lui như bữa chỉnh cái đầu HD Player nữa!).

Tomykhoai

Active Member

-----------------------

Hehe nói thật với các Bác em đang định đi tìm xem cái máy chiếu ở trong thùng nào. em dọn cửa hàng nên đóng tất cả vào thùng rồi nên phải tìm để CN mang đi. cũng muốn thử xem chiếu lên tường cảm giác thế nào có ok không để em còn set up phòng của em nữa. Thấy Bác Phúc nhiệt tình thế thì em xin nghỉ hihi lúc nào có dịp em mang lên thử trên quán Bác Phúc sau vậy.

nlsinh

Active Member

Hehe nói thật với các Bác em đang định đi tìm xem cái máy chiếu ở trong thùng nào. em dọn cửa hàng nên đóng tất cả vào thùng rồi nên phải tìm để CN mang đi. cũng muốn thử xem chiếu lên tường cảm giác thế nào có ok không để em còn set up phòng của em nữa. Thấy Bác Phúc nhiệt tình thế thì em xin nghỉ hihi lúc nào có dịp em mang lên thử trên quán Bác Phúc sau vậy.

Vậy là các bác quyết định là chủ nhật này sử dụng project HD ở quán CAFESO rồi.
Riêng bác Tuấn chủ nhật này cứ mang lên nhé! Có gì thì thử ở nhà em, khu em ở nhiều nhà mới xây lắm, tường còn láng mịn, test lên đó có vẻ hợp lý. :-??

anbinhdo

Well-Known Member

Bác lại cho em ra ngoài Hội rồi ..? ACE trong hội, ủng hộ được gì là ủng hộ hết mình mà. Chỉ cần kiếm thêm cái Laptop có cổng HDMI là vô tư cắm vào cái máy chiếu hiện tại rồi... hôm nay em sẽ test vấn đề này để CN Off cho yên ổn! (ko phải chỉnh tới chỉnh lui như bữa chỉnh cái đầu HD Player nữa!).

Đấy lại thêm một vần đề về con LAPTOP phải có cổng HDMI đấy, vì cái của Bác Tuấn sẽ dùng VGA nên dễ hơn, vì Laptop của anh em hiện nay ít người có hổ trợ HDMI, mà các Bác Training thì không có laptop cổng HDMI.Thôi nên đành mươn Bác Tuấn vậy. !

Bác Tuấn tìm hộ cho Anh em mượn nhé, vì máy Bác em nghĩ nói sẽ hổ trợ cổng VGA nên các Laptop của anh em hiện nay vẫn hổ trợ phần này, nên tiện hơn ấy mà! Cảm ơn Bác nhé, nhờ Bác giúp giùm cho.

mphuc

Member

Đấy lại thêm một vần đề về con LAPTOP phải có cổng HDMI đấy, vì cái của Bác Tuấn sẽ dùng VGA nên dễ hơn, vì Laptop của anh em hiện nay ít người có hổ trợ HDMI, mà các Bác Training thì không có laptop cổng HDMI.Thôi nên đành mươn Bác Tuấn vậy. !

Bác Tuấn tìm hộ cho Anh em mượn nhé, vì máy Bác em nghĩ nói sẽ hổ trợ cổng VGA nên các Laptop của anh em hiện nay vẫn hổ trợ phần này, nên tiện hơn ấy mà! Cảm ơn Bác nhé, nhờ Bác giúp giùm cho.

OK Bác Bình, vậy để tiện cả ba đường (có thêm đường dự phòng, đường test thử tường, đường training); em ủng hộ ý kiến Bác hội trưởng. Riêng em, bên công ty có 1 con Laptop có cổng HDMI nên em sẽ dùng con này làm dự phòng cho buổi Traning sắp tới!

dinhvinh

Member

OK Bác Bình, vậy để tiện cả ba đường (có thêm đường dự phòng, đường test thử tường, đường training); em ủng hộ ý kiến Bác hội trưởng. Riêng em, bên công ty có 1 con Laptop có cổng HDMI nên em sẽ dùng con này làm dự phòng cho buổi Traning sắp tới!

Bác Phúc chủ quán thật tuyệt vời và hết mình vì Hội ! Hoan hô Bác chủ quán ,đợt off line chủ nhật nầy Bác tặng thêm cái đế để ly nhé Bác ,đợt trước có cái Ly mà chưa có cái đế với cái muỗng .
Mình đề nghị thêm Bác Phúc - nên cập nhật list film tại quán cho anh em Hội biết , để anh em đến quán Bác , vừa copy film vừa thưởng thức cafe số , bác thấy hợp lý cả 2 bên không ?

mphuc

Member

Bác Phúc chủ quán thật tuyệt vời và hết mình vì Hội ! Hoan hô Bác chủ quán ,đợt off line chủ nhật nầy Bác tặng thêm cái đế để ly nhé Bác ,đợt trước có cái Ly mà chưa có cái đế với cái muỗng .
Hehe, ý Bác hay, em ghi nhận. Nhưng để lâu lâu chút chứ có đế + muỗng rồi ACE ở nhà tự chế cafe uống, ko ghé quán nữa; em buồn!! :(

Mình đề nghị thêm Bác Phúc - nên cập nhật list film tại quán cho anh em Hội biết , để anh em đến quán Bác , vừa copy film vừa thưởng thức cafe số , bác thấy hợp lý cả 2 bên không ?

Y chang những ý định của bên em, Bác nlsinh đang phụ trách vụ này và đang chuẩn bị up lên cafeso.com.vn. Sau khi xong chắc cũng có công bố tại quán, Bác đón xem nhé!

ki90

Hội HD Đà Nẵng thay đổi chóng mặt @_@
Em cũng mún tham gia :D,Lap em có hổ trợ HDMI,nên có gì e có thể đem được

anbinhdo

Well-Known Member

Hội HD Đà Nẵng thay đổi chóng mặt @_@
Em cũng mún tham gia :D,Lap em có hổ trợ HDMI,nên có gì e có thể đem được

--------------------------------
Bác có thể tham gia Hội tại Topic DANH SÁCH ANH EM HD ĐÀ NẴNG.Hy vọng Bạn sẽ là Thành viên chính của Hội HD Việt Nam tại Đà Nẵng.Rất cảm ơn Bạn.THANHK bạn!

ki90

e đk rồi đó a,e mới edit số dd như a nói đó :D

crazy

Tui có cái cáp DVI to HDMI em nồ có nhu cầu thi nhắn -

Bên trên