Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

luthanhbien86

Chuyện là Mình là Kỹ thuật bên BOSE ... công ty Nguyễn Vĩnh Hoàng 49C Tú Xương , Q3....ai có thắc mắc gì nếu mình biết sẽ help hết mình có thể....

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

Bác cho mình hỏi loa bose 901 seri.... mới nhất sản xuất ở đâu ạ !!!!

hoangtq

Well-Known Member

Bác cho mình hỏi bose 501 seri V thì đặt loa ở vị trí nào (khoảng cách so với tường phía sau, có nên để gần kệ tivi hoặc tường bên cạnh loa không) để cho âm thanh tốt nhất ? Nếu thêm cặp chân loa cho nó cao lên thì âm thanh có thay đổi nhiều không bác?
Cảm ơn bác nhiều

azurika

Member

Công ty có thu lại cái Amplier/Mixer DXA 2120 và 4 cái loa FreeSpace 16F Loudspeaker không bác? Em đang dư bộ này.

...thế thì phải bắt vịt ngay ! mình muốn hỏi cặp BOSE CANADA này của mình thuộc seri mấy ? và trên đỉnh của loa có 2 lỗ bắt vít , vậy chiều thuận của loa là 2 lỗ này ở bên trên hay bên dưới để mình đặt loa cho đúng ? View attachment 25131

Chỉnh sửa lần cuối:

thichsochang

CHo em hỏi loa treb 301V bị móp thì bên anh có thay ko, giá bao nhiêu, không thay thì có ảnh hưởng chất âm không?

Cặp loa của bác y của mình, bác bắt vịt kiểu đấy thì chủ thớt chạy mất dép. Bác đọc sau tem cũng biết là nó là dòng AV Monitor rồi còn hỏi series làm gì. Dòng này ban đầu sản xuất năm 1988 như một phiên bản limited (giới hạn) trong khoảng serries từ: 48801 ~ 49709 tại Nhật Bản. Đến năm 1998 lại phát hành thêm tại Canada, nghe anh em nói AVM Japan hay hơn nhưng mình chưa có dịp diện kiến và nghe thử.
..em biết đâu dc đấy \m/ , em mới nhặt dc cặp này thôi , chả có thông tin gì cả nên gặp chú vịt béo này em phải làm lông ngay=)) , cảm ơn bác đã cắt nghĩa cho em nhớ<):) ....

Bác chủ cho em đú phát.
Xin hỏi mấy cái bose cube gắn trực tiếp vào amp (không qua sub) có ảnh hưởng gì không???

luthanhbien86

901 mới nhất là seri 6 Sản xuất ở Usa bạn.. giá tầm 33Tr bạn ah

Chỉnh sửa lần cuối:

luthanhbien86

Bác chủ cho em đú phát.
Xin hỏi mấy cái bose cube gắn trực tiếp vào amp (không qua sub) có ảnh hưởng gì không???

Ko được bạn ơi...Vì trong Sub có bộ phận chia tín hiệu ra cho từng loa cube .....+ mạch bảo vệ chống quá tải công suất.... làm đúng kỹ thuật đi bạn ơi...:D

luthanhbien86

Bác cho mình hỏi bose 501 seri V thì đặt loa ở vị trí nào (khoảng cách so với tường phía sau, có nên để gần kệ tivi hoặc tường bên cạnh loa không) để cho âm thanh tốt nhất ? Nếu thêm cặp chân loa cho nó cao lên thì âm thanh có thay đổi nhiều không bác?
Cảm ơn bác nhiều

301 Seri 5 chứ bạn... ko có 501 đâu bạn ơi...... Đây là loại loa Trực tiếp/Phản hồi nên bạn đặt cách tường khoảng 10cm,khoảng cách giữa 2 loa L/R là 3 đến 4 m, khi bạn ngồi thì loa ngang tầm tai bạn..

luthanhbien86

Ồh, bác chủ xuất hiện rồi, em cũng có bô đây , am15 mà sao bass nó cứ dư và rền quá tời luôn, đã vặn 2 cái nút bé bé xinh xinh trên thùng sub từ min tới max chẳng áp phê gì , NVH test thì bảo ok , vậy bác có cách nào khắc phục vụ lày không ạ

Vì loa Bass sẽ tăng thêm công suất nếu để sát vách tường : cụ thể là 1 vách tường sẽ +3dB(x2 công suất) 2 vách +6dB nên trường hợp của bạn bạn có thể dời vị trí loa Sub ra xa vách tường 1 tý thì sẽ thấy khác....

luthanhbien86

...thế thì phải bắt vịt ngay ! mình muốn hỏi cặp BOSE CANADA này của mình thuộc seri mấy ? và trên đỉnh của loa có 2 lỗ bắt vít , vậy chiều thuận của loa là 2 lỗ này ở bên trên hay bên dưới để mình đặt loa cho đúng ? View attachment 25131

Theo mình biết thì 301 chỉ sản xuất ở Mexico, USA .. mình có tham khảo trong công ty nhưng ko biết seri này... bạn mua ở đâu .... mình ko biết chắc là loa thiệt ko...chứ Bose ko có

luthanhbien86

Giá cả sao bạn.. nếu được giới thiệu người quen mua dùm bạn ...

luthanhbien86

Bạn bắt theo chiều thuận của chữ là được bạn

Em đang tập đú vào dòng 5.1, mới xúc dài Denon 1611 với loa PolkAudio TL2600, nhưng đang tồn tại mấy vấn đề sau cần các Anh em giúp đỡ:
- Phòng xem diện tích 22m2
- Khi xem Ca nhạc Thuý Nga, tiếng Hát và Nhạc nghe hay, rõ nét
- Khi xem phim, nhất là phim có DTS: Tiếng lời thoại bé tí, nghe không rõ, trong khi tiếng nhạc nền, âm thanh nền nghe to tướng. Ví dụ phim TRON Legacy ấy. Nhân vật thoại mà lào phào, trong khi cái phi thuyền nổ máy 1 phát làm mình giật tung người vì to quá!
- Em đã tinh chỉnh kiểu Manual trên Denon 1611 cũng không được
- Em đã tinh chỉnh kiểu Auto Audysses trên Denon 1611 cũng không được
Về cự ly khoảng cách thì OK rồi
Mong được các anh em cho bảng thông số tinh chỉnh con Denon 1611 này với!
Càng chi tiết càng tốt ạ!

Xin chân thành cảm ơn!

luthanhbien86

Bác chủ cho hỏi: bose 901 serries 3 lắp bộ phân tần thế nào là tối ưu:
1. CDP >> Phân tần >> Pre >> Pow >> 901
2. CDP >> Pre >> Phân tần >> Pow >> 901
3. CDP >> Pre >> Pow >> Phân tần >> 901
Mình đã từng test đủ 3 kiểu với pre / pow Carver nhưng cả 3 cách đều cho âm thanh ko tốt, bác dành ít thời gian giải đáp.
Thanks.

Để mình hỏi thêm bên bộ phận bảo trì rồi trẩ lời cho bạn nha ...

Bên trên