Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

pleasantvan

Ðề: Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

May quá có nhân viên Bose đây rồi, bác cho hỏi Bose 5.1 Acoustimass® 10 speaker system thì dùng với ampli nào la phù hợp nhất

hns

May quá có nhân viên Bose đây rồi, bác cho hỏi Bose 5.1 Acoustimass® 10 speaker system thì dùng với ampli nào la phù hợp nhất

May gì, bác chủ chạy mất dép lâu lắm rồi bác ơi, AM10 thì cứ Denon 1911 hoặc khá tí thì làm 2310-2311 là ok rồi

tu1976

bác tư vấn cho em Bose Companion 3 hoặc 5 xem phim HD trong phòng 15m2 có ổn ko ? thanhk

hoang viet

cho minh hỏi bose 601 sery 3 thì đánh với âm ly nào cho hợp.mình đang có một bộ,đang dùng am ly giahua 506n có đươc không bạn

bmw_9999

Member

cho minh hỏi bose 601 sery 3 thì đánh với âm ly nào cho hợp.mình đang có một bộ,đang dùng am ly giahua 506n có đươc không bạn

601 seri III thì bác ghép với power crown macro-tech 1200 thì mới phát huy hết được cái hay của đôi loa này. Thân

H 9999

Active Member

sao cả nhà chém kinh thế ...BOSE nó sản xuất ở nhiều nơi ví dụ như canada..usa..mexico ..irland....thậm chí cả china ! bác ấy chỉ phụ trách mảng BOSE MADE IN QUANGDONG CHINA FOR VIETNAM thôi.toàn hỏi khó bác ấy kakakak...CÒN cao thủ nào thì chỉ cho em cách đấu loa subwoofer của BOSE LIFESTYLE 48 và 25 với âm ly YAMAHA RX A2010 nào ???????? ai làm đươc như tôi thì tôi bái phục nào ! kakaak

H 9999

Active Member

còn bác kia lai bảo BOSE ACOUSTIMASS 10 mà đấu vào âm ly denon 2311 ..chài chán chết ra gì đâu bác....AM 10 double cube công suất của nó 10-200 watts/ 8 ôm mà công suất ra của con 2311 chỉ có 105 watts cho 8 ôm nghe ko ra gì luôn ! tất nhiên vẫn thấy kêu nhưng ko chuẩn ! đấu vào con yamaha rx a 2010 hay 3010 hay pioneer vsx 2021 2022 thì còn tạm... mà sao bác chơi AM 10 sao ko cố lên chơi LIFESTYLE CÓ HAY HƠN KO ?

H 9999

Active Member

301 nếu mà sêri 4..5 nghe chuẩn và dáng đẹp ! hôm nọ bon BOSE nó hạ giá xuống còn có 398 euro / 2 chiếc mình định rinh các em ấy về nhưng tính lai ko băng quadral platinum M4 ! 2 em M4 này 1600 euro . mà 2 cái lỗ đó có thể bắt 2 kiểu treo và để chân giá...mà bọn nó bán giá treo cho 2 em nay cũng gần 2 trăm ẻuro.....minh mua mấy cái chân đứng cho mấy con surounds mà chúng nó quất 75 euro / chân.http://www.facebook.com/photo.php?f...2303645569719.88130.1806648031&type=1&theater

H 9999

Active Member

companion 5 mà xem phim hay nghe nhac trong phòng 15 mét vuông thì quá chuẩn rồi ko cần chỉnh...2.1 nhưng âm thanh công nhận chuẩn tôi dùng rồi ăn với em MAC PRO phê tê mê luôn...nhưng nếu muốn chơi HD mà 3 D nữa thì phải chơi âm thanh ít nhất 7.1 ko thì chơi như tôi 11.2 chơi cả 13 loa luôn trong 1 phòng xem phim 3 D thì rạp mega gọi bằng cụ luôn

m00nx_x

Well-Known Member

Bác luthanhbien86 cho em thỉnh giáo 1 câu nhé, theo bác thì loa BOSE nào dùng để nghe nhạc và xem phim hay nhất! THANKS!

thinhtran99

301 Seri 5 chứ bạn... ko có 501 đâu bạn ơi...... Đây là loại loa Trực tiếp/Phản hồi nên bạn đặt cách tường khoảng 10cm,khoảng cách giữa 2 loa L/R là 3 đến 4 m, khi bạn ngồi thì loa ngang tầm tai bạn..
Có 501 nhưng discontinues nhé bác Biển.
Trích dẫn: 501 Series V Direct-Reflecting Speakers - Bose Product Support :p

>:/

vincent410

Cho mình hỏi muốn mua headphone BOSE IE2 & MIE2i thì mua ở đâu ??? TP HCM

H 9999

Active Member

Chuyện là Mình là Kỹ thuật bên BOSE ... công ty Nguyễn Vĩnh Hoàng 49C Tú Xương , Q3....ai có thắc mắc gì nếu mình biết sẽ help hết mình có thể....

chào bác ! bác giúp em với nào em ko biết là làm sao ! em có mấy bộ BOSE lifestyle nhưng giờ em đang có 1 con âm ly yamaha rx a 2010 đang muốn tận dụng loa của BOSE và muốn đấu 2 thùng sub vào âm ly yamaha kia có được ko bác ? các loa treble.mid và bass đấu chúng nó làm sao để có hiệu quả nhất ?

âm ly thì nhiều ngõ loa quá em ko biết làm thế nào ? xin cám ơn bác !

chobobo

Member

:)) bose............
nhiều chuyện để nói đây

H 9999

Active Member

:)) bose............
nhiều chuyện để nói đây

chắc toàn CHÉM thôi bác , lính tráng gì...nhờ giúp mà chả động tĩnh gì....mà chắc có khi cả đởi từ bé đến giờ chưa từng thấy sao giúp được ! phải đính chính là em làm cho công ty bán loa bose hồ cẩm đào với dòng 201 hay 301 hay dòng nào....chứ BOSE nó sản xuất cả đống...cả VÔ TUYẾN...loa các loại từ ô tô đến dân dụng trong nhà đến máy bay...vũ trụ.......
lính công ty BOSE gì mà chém nói BOSE ko có loa dòng 501 đến bó tay....

luonnho1001

Well-Known Member

bác chủ cho mình hỏi loa 301 V chữ số seri cuối cùng của R và L khác nhau phải ko ạ? (p và b)

chobobo

Member

bác chủ cho mình hỏi loa 301 V chữ số seri cuối cùng của R và L khác nhau phải ko ạ? (p và b)

cái này ko đúng này :p chữ cái cuối cùng của số series loa bose 1 bên là AP 1 bên là BP bác ạ=>> em đang nói bose xịn nhé
bose nhái em ứ biết :))

H 9999

Active Member

cuối cùng thì ông lính BOSE đi lấy BÔ .....còn toàn anh em ta ở lại ! haizzzz

Eugene

Member

bác cho em hỏi là tại sao con 301 V lại nghe nhạc dở tệ hơn mấy dòng III IV hồi đấy mà lại có khối người cứ đi siu thị thấy bose 301 V là đưa em đấy lên tới nóc,mà giá em nài thì cũng không phải là rẻ.chính con này mà làm cho em không thích bose nữa.

Bên trên