Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

cái này ko đúng này :p chữ cái cuối cùng của số series loa bose 1 bên là AP 1 bên là BP bác ạ=>> em đang nói bose xịn nhé
bose nhái em ứ biết :))
cảm ơn bác nhé (mình mua ở doãn trung) để mình kiểm tra lai.

chobobo

Member

cuối cùng thì ông lính BOSE đi lấy BÔ .....còn toàn anh em ta ở lại ! haizzzz
Kakak chắc bác ấy bận bác làm vậy bác ấy ko dám comment nữa thì ai tư vấn cho anh em đây haizzzz....^^!
bác cho em hỏi là tại sao con 301 V lại nghe nhạc dở tệ hơn mấy dòng III IV hồi đấy mà lại có khối người cứ đi siu thị thấy bose 301 V là đưa em đấy lên tới nóc,mà giá em nài thì cũng không phải là rẻ.chính con này mà làm cho em không thích bose nữa.

thực sự bose V hay bose iv hay iii đều nghe nhạc dở cả^^! nó chỉ hay khi áp dụng làm quán cafe thôi cái này bác Lehoang40 đã có nói nguyên nhân rùi ạ
bose V em nghĩ tiếng bass cứng hơn bose iii và Iv cũng điều này làm em thấy tiếng bass của bose v nghe hỗn hơn và có lực hơn mấy bose trở về trước...điều này cần thiết khi kok ^^! nhưng tiếng mid của bose V thì thua loa iii và iv do em thấy củ loa em ấy bé hơn rất nhiều và cũng chưa hiểu tại sao hãng Bose ko làm điều này để cho mấy em đời trước khỏi làm anh em mình lăn tăn nhỉ^^!
1 2 3 các bác ném nào :))

duyanphuong

Member

May quá, đang thắc mắc mà không biết hỏi ai nè.
Mình vừa mua Bose AM 15 III 5.1:
1. Là Sub điện nên phải cắm...điện. Khi không có tín hiệu, Sub tự ngắt nguồn hay mình cứ phải thủ công bằng cách rút điện!?
2. Là Sub công suất và sử dụng nguồn điện, có cần ổn áp khi sử dụng không!?

duyanphuong

Member

Cái anh Lính gì đó đâu rồi ta!?

H 9999

Active Member

May quá, đang thắc mắc mà không biết hỏi ai nè.
Mình vừa mua Bose AM 15 III 5.1:
1. Là Sub điện nên phải cắm...điện. Khi không có tín hiệu, Sub tự ngắt nguồn hay mình cứ phải thủ công bằng cách rút điện!?
2. Là Sub công suất và sử dụng nguồn điện, có cần ổn áp khi sử dụng không!?

AM 15 serie 3 nghe kém hơn serie 2 viền đỏ bác à...nhưng cũng vần tàm tạm ! serie 2 loa to hơn và sâu hơn chút..viền đỏ.. tiếng đanh ..sắc hơn ! còn bass cũng thế do cấu tạo các lỗ thông và phản âm tiếng bass vẫn chắc hơn !

còn việc cắm điên ngâm nguồn...bác ko phải lo bác à...nó tự động nếu ko có tín hiệu thì nó sẽ về chế độ standby tiêu cực kỳ ít điện ! bác ko cần phải cắm vào rút ra làm gì cứ ngâm cắm yên một chỗ bao giờ chán thì rút ra thôi !

còn việc tăng âm trong loa sub bác nếu có ổn áp ổn đinh điện nguồn thì tốt quá...các thiết bị được bảo vệ an toàn bác à ! công suất tiêu thụ điện năng của nó là 350 watts. công suất phát bass 300 w và 5 em vệ tinh là 200 w 1 kênh !
bác mua thêm 1 cặp loa của nó xong cắm vào chỗ thùng sub nó có ổ để bác nâng cấp lên 6.1 đấy bác..bác nâng cấp con surroundback bác à ! xem phim hay hơn tí !

Chỉnh sửa lần cuối:

HDUNG

Well-Known Member

Các dòng 301 thì loa bass đều là 20cm và củ loa cũng đều bằng nhau chả có cái nào to hoặc nhỏ hơn cả , khác chăng ở đâu là cấu trúc thùng loa của từng đời và các loa trép tạo nên âm thanh khác nhau thôi !

Eugene

Member

Các dòng 301 thì loa bass đều là 20cm và củ loa cũng đều bằng nhau chả có cái nào to hoặc nhỏ hơn cả , khác chăng ở đâu là cấu trúc thùng loa của từng đời và các loa trép tạo nên âm thanh khác nhau thôi !

đây mới là chuyên gia bose đích thực nè :)

Eugene

Member

Em xin phép ké một phát. Em cũng có một đôi bose 301 ser V mới mua cuối năm ngoái. Hôm trước mở màng loa ra vệ sinh xem có bụi bặm gì không thì vô tình phát hiện: Một vùng nhỏ của viền loa bị mỏng hẳn đi và thủng, kiểm tra xung quanh viền loa bằng cách rờ tay lên thì thấy một số chỗ bị mỏng như sắp sửa rách. Kiểm tra loa còn lại cũng thấy có hiện tượng tương tự nhưng có một lỗ thủng tròn xoe bằng đầu tăm. Có bác nào biết nguyên nhân không?

cái này là bị mục rửa theo thời gian,nhất là trong phòng lạnh,ông bạn tui có cặp 301 IV để trong lạnh mục hết màng loa treble (còn cái lỗ mũi nhưng nghe bình thường ,không rè,nều mà không mở ê căng ko biết mất máng loa treble đâu),rồi bị bung keo 2 bên thùng (2 đầu nó làm bằng nhựa rồi dán keo vào thùng giấy ép ở giữa,giấy ép cũng bị bung)phải lấy silicon trét lại cho kín.

duyanphuong

Member

AM 15 serie 3 nghe kém hơn serie 2 viền đỏ bác à...nhưng cũng vần tàm tạm ! serie 2 loa to hơn và sâu hơn chút..viền đỏ.. tiếng đanh ..sắc hơn ! còn bass cũng thế do cấu tạo các lỗ thông và phản âm tiếng bass vẫn chắc hơn !

còn việc cắm điên ngâm nguồn...bác ko phải lo bác à...nó tự động nếu ko có tín hiệu thì nó sẽ về chế độ standby tiêu cực kỳ ít điện ! bác ko cần phải cắm vào rút ra làm gì cứ ngâm cắm yên một chỗ bao giờ chán thì rút ra thôi !

còn việc tăng âm trong loa sub bác nếu có ổn áp ổn đinh điện nguồn thì tốt quá...các thiết bị được bảo vệ an toàn bác à ! công suất tiêu thụ điện năng của nó là 350 watts. công suất phát bass 300 w và 5 em vệ tinh là 200 w 1 kênh !
bác mua thêm 1 cặp loa của nó xong cắm vào chỗ thùng sub nó có ổ để bác nâng cấp lên 6.1 đấy bác..bác nâng cấp con surroundback bác à ! xem phim hay hơn tí !

Cám ơn bác rất nhiều. Bao giờ có dịp mờ bác tác cafe
Hôm bữa chưa biết, gọi lên cửa hàng mua để được tư vấn, các bác kỹ thuật trên đó "phán" rằng là sau khi nghe xong thì...rút dây điện ra. Thấy mắc cười! Thiết nghĩ cái loa Vi Tính mấy trăm ngàn còn có Switch Off- On. Sao Bose lại co thể ko có được. Pó tay!

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác cho mình hỏi cổng cắm USB trong cục sub của bộ loa Bose Companion 3 Series III cách sử như thế nào.Cám ơn bác.

H 9999

Active Member

Bác cho mình hỏi cổng cắm USB trong cục sub của bộ loa Bose Companion 3 Series III cách sử như thế nào.Cám ơn bác.

cái bác hỏi companion 3 và sau đó là dòng 5...cả là loa dành cho gắn vào máy tính bác à...bác cứ cắm vào cổng Usb của láptop hay PC là quất thôi... hoặc là các thiết bị âm thanh khác nếu có cổng USB 2.0 trở lên ! tuy nhiên nó mới chỉ 2.1 bác à ! nghe nhạc thì cái 5 hay hơn cái 3 !

minhhuyen

Member

Bác cho e hỏi Loa Bose 300 (giống bose 301) madein USA dc sản xuất năm 1977 nhìn ntn để biết có phải loa xịn or đã làm lại chua? Thanks.

danzka

Active Member

ô hô cái bác: Lính Công ty Loa Bose Home or Pro đi đâu rồi cho em hỏi tí?

AcoustimassHD

Re: Ðề: Lính Công ty Loa Bose Home or Pro ai cần cứ hỏi...

Em xin hỏi bác một tí :D, một đầu cắm vào Sub, đầu kia cắm vào đâu ở receiver 1067 của em hở bác? :D, Surroundback có 2 đường vào - em cắm vào đường nào ạ? :D, thanks bác

Thường thì bị cháy bóng cầu chì. sửa cái này cũng đơn giản thôi. Nếu nhà có mỏ hàn thì ra chỗ bán linh kiện điện tử mua một cái bóng cầu chì của loa bose rồi cắt cái cũ ra hàn cái mới vào (lưu ý hàn dây ở phần cạnh cầu chì cho dễ, tay mơ hàn vào đỉnh nhọn của cầu chì sẽ vất vả)/Cái bóng ấy thì tùy theo thợ bán từ 15-40k tùy theo chất lượng xuất xứ.

phuocmobile

Well-Known Member
Bác cho hỏi loa Bose 301V sản xuất tại đâu ạ??? Em hỏi tại vì mấy ông thợ đồ cũ bảo seri V ghi USA nhưng sản xuất tại Trung Quốc #-o

Bên trên