Lộ hàng dàn máy HD sinh viên "Original" Biên Hòa!

BinhDa

Member
Nhiều khi đọc qua các bài viết "khoe hàng" của các bác dùng từ "sinh viên nghèo" và "lượm rác" hay "dàn máy cùi" thì nay em sẽ "lộ hàng" cho đúng chẩn sinh viên luôn.

Do nhà cửa nhỏ hẹp ( không có phòng khách ) nên đành để em nó "ấn trú" tại phòng ăn ( ban tối làm phòng ngủ khi cần thiết luôn )

Đây là bộ thứ 2 ( cho gia đình ) phiên bản 2011

Tài sản gồm có :
1.TV LCD SONY 32 inch <-- Toàn bộ tiền thưởng Tết
2. HD Player + HDD 1T <--- Lương vào đây

==> Hiện gờ đang rơi vào trạng thái "nghèo tạm thời" Vì phải vừa đi học và đi làm nữa! Hy vọng sẽ không bị "nghèo" mãi nữa :D
3. Loa : tận dụng cái loa sub của cái dàn 2.1 cũ người ta cho + 2 cái loa của máy "đồ cổ nghe bằng băng từ"
4. Cái kệ được làm từ mấy đống ván ép người ta quăng thì mình lượm lại đóng thành cái tủ.
==> Cho hỏi đây có phải là hàng "chuẩn" sinh viên chưa ạ? Vui lòng cho ý kiến ...

Chụp bằng điện thoại nên hơi mờ . Các bác thông cảm

Chỉnh sửa lần cuối:

s2krazyellow

Well-Known Member
Ðề: Lộ hàng dàn máy HD sinh viên "Original" Biên Hòa!

Tuyệt vời wá.. ủng hộ binhda.. Ván ép người ta quăng đi mà đóng ghép khéo thế nhỉ.. Xem chừng sẽ có người đặt hàng bác đấy....hehe.... Nhà em còn ko có dc cái kệ gỗ nào...

hoangtq

Well-Known Member

Chuẩn sinh viên thì k biết đúng hay chưa, vì mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cản. Có nhiều SV còn k có tiền mua bánh mỳ để ăn sáng, nhưng có nhiều SV lại đi học bằng xe SH, xài đt Iphone ... Bác binhda nhà ta đang SV mà tham chiến vào HD được như vậy là quá tuyệt rồi, mai mốt đi làm tích cực cày cuốc, nâng cấp thì sẽ ngày càng đẹp hơn.

Góp ý chút xíu: bỏ mấy cái túi, chai lọ ... phía dưới kệ và đi dây gọn lại nhìn sẽ ok hơn.

BinhDa

Member

Chuẩn sinh viên thì k biết đúng hay chưa, vì mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cản. Có nhiều SV còn k có tiền mua bánh mỳ để ăn sáng, nhưng có nhiều SV lại đi học bằng xe SH, xài đt Iphone ... Bác binhda nhà ta đang SV mà tham chiến vào HD được như vậy là quá tuyệt rồi, mai mốt đi làm tích cực cày cuốc, nâng cấp thì sẽ ngày càng đẹp hơn.

Góp ý chút xíu: bỏ mấy cái túi, chai lọ ... phía dưới kệ và đi dây gọn lại nhìn sẽ ok hơn.
Nhà em nhỏ hẹp nên đành để "hủ chanh muối" và "hủ nước mơ" để cho "tẩm bổ" những lúc " ráng đu HD mà kiệt sức"
==> Nói tóm lại là nhà em "toàn lượm đồ" và tất nhiên là là "FREE" 100% rồi các bác!

Thông tin bổ sung là cái tủ kế bên cũng lượm ván ép ( lúc người ta sửa nhà và quăng ra đường thì ba em lượm về)

lenamtrung76

Well-Known Member

Nhà em nhỏ hẹp nên đành để "hủ chanh muối" và "hủ nước mơ" để cho "tẩm bổ" những lúc " ráng đu HD mà kiệt sức"

Thế mà mình tưởng mấy cải hủ đấy là rượu thuốc, rượu chuối dùng nhâm nhi lúc mời bạn bè đến thưởng ngoạn HD cơ đấy ! \m/

ghito85

Đúng là vãi đ... các bác nhỉ?

mình cũng nghi như bác..nhất là cái hủ chym cánh cụt...nhìn cứ như rượi trứng...

Bác là sv thế là gôd rồi..thời tôi sv chỉ mong sáng ko bị đói là mừng rồi hjx

TamNhinSo.Net

Active Member

Ngày xưa mơ có cái máy vi tình để học lập trình mà tới năm cuối bà già mới mua cho được cái Pentium 4.....Sinh dziên bây giờ giàu quá!

lanscape

Member

Sinh viên mà có Thưởng Tết, có lương rùi hả? Học trường nào thế? cho mình đăng ký đi học lại :D

HUUDU80

Mình đi làm lương tháng 4tr vậy mà còn chưa sắm nổi 1 tivi LCD nửa, sinh viên ngày nay giàu thật, có tiền thưởng tết nửa chứ, ước gì giờ mình là sinh viên nhỉ !
Bạn nên sắp xếp lại cho ngăn nắp trông sẽ đẹp hơn !

tuanaiai

Active Member

Chắc có lẽ bác ấy là sinh viên hệ vừa học vừa làm...!

BinhDa

Member

Sinh viên mà có Thưởng Tết, có lương rùi hả? Học trường nào thế? cho mình đăng ký đi học lại :D

Mình đi làm lương tháng 4tr vậy mà còn chưa sắm nổi 1 tivi LCD nửa, sinh viên ngày nay giàu thật, có tiền thưởng tết nửa chứ, ước gì giờ mình là sinh viên nhỉ !
Bạn nên sắp xếp lại cho ngăn nắp trông sẽ đẹp hơn !

Chắc có lẽ bác ấy là sinh viên hệ vừa học vừa làm...!
=> Mình là sinh viên vừa đi làm vừa đi học
Mình do làm công ty nhà nước nên đã phải gom đủ tiền thưởng : Tết Tây và Tết Ta để sắm TV LCD 32 inch ( cái TV này có thể nói là rẻ nhất dòng SONY )

Cảm ơn tất cả anh chị em ghé xem "tạm thời gọn là dàn máy " HT nhà em! Thời gian tới nếu đam mê hơn nữa thì ráng nhịn "nhiều món" mà đú cái receiver giá rẻ ( đang nhăm nhe muốn mua ) + loa soundmax B90 ( đang có ). Mà nếu receiver giá rẻ mà không có cổng RCA thì chắc phải gồng mình mua thêm dàn loa nữa :(

bao0102

Active Member

e kết nhất dàn loa tổng hợp hd của bác.các cụ ngoài Hà nội thấy chỉ có nước bái phục.:)>-

DAIYOU

Active Member

Nếu vậy cứ để dành nhiều xèng mà lên dân dụng,còn ít tiền thì AIO mà chơi có sao đâu ,miển phù hợp khả năng tài chính mà mình thấy thích là được sau này có điều kiện ,và tích lũy kinh nghiệm lên dân dụng sau cũng được.
Dàn máy bác nên bỏ chai lọ ,những mì liên quan đến nước,muối là kị lắm đó,dễ hư đồ điện tử lắm.

hoangtq

Well-Known Member

Nhiều bác cứ thấy chữ SV vào chém kinh nhỉ :D; SV vừa đi học, vừa đi làm là bình thường, lại biết và ham chơi HD nữa thì quá tuyệt rồi còn gì. Chứ mình thấy nhiều người tiền rõ nhiều, mua cái tivi to vật vã về nhà để xem tuyền hình cáp, phim trên HBO nhìn vào cái mình hình thấy cả đàn muỗi nó bay ... k fai vì họ k có tiền chơi HD, mà tại họ k bit ....

Sáng nay đọc trên vnxpress.net, có 1 em SV 20 tuổi, lên diễn đàn oto nhờ tư vấn nên mua xe Yaris hay Mazda3 sedan ??? -> choáng =)). (Link: Nữ 20 tuổi mua Yaris hay Mazda3 sedan - VnExpress)

@Bác chủ: sáng CN tuần này có rảnh k, qua BH giao lưu nhá (1 số thành viên HDBH ở bên Dĩ An, bác vào topic các vấn đề ăn nhậu xem thêm thông tin)

BinhDa

Member

Nhiều bác cứ thấy chữ SV vào chém kinh nhỉ :D; SV vừa đi học, vừa đi làm là bình thường, lại biết và ham chơi HD nữa thì quá tuyệt rồi còn gì. Chứ mình thấy nhiều người tiền rõ nhiều, mua cái tivi to vật vã về nhà để xem tuyền hình cáp, phim trên HBO nhìn vào cái mình hình thấy cả đàn muỗi nó bay ... k fai vì họ k có tiền chơi HD, mà tại họ k bit ....

Sáng nay đọc trên vnxpress.net, có 1 em SV 20 tuổi, lên diễn đàn oto nhờ tư vấn nên mua xe Yaris hay Mazda3 sedan ??? -> choáng =)). (Link: Nữ 20 tuổi mua Yaris hay Mazda3 sedan - VnExpress)

@Bác chủ: sáng CN tuần này có rảnh k, qua BH giao lưu nhá (1 số thành viên HDBH ở bên Dĩ An, bác vào topic các vấn đề ăn nhậu xem thêm thông tin)

Xin cám ơn lời mời gọi của bác. Em ngày mai ( CN 27-02-2011 ) phải đi thi ở trường rồi. Mà môn này lại rất quan trọng. Mà chiều hôm đó thì phải đi đám cưới ở quận Tân Bình ( Sài Gòn ) nữa. Cũng đuối lắm đây!

littleKFC

Member

ôi... chắc fai lập topic.. " sinh viên hôi. mê HD qua" hihi

Bên trên