Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

linhatm

Re: Ðề: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

Chào bác!
Em đã chơi tất cả cả đời Bose 301 (hiện vẫn còn 1 cặp như của bác full thùng đang vứt xó), ngoài ra đã từng chơi 401, 601 & 901 và cực nhiều Denon. Em góp ý bác ngừng ngay ý định bỏ ra 9 triệu để mua Denon 710. Với 301V thì chỉ cần bác săn cho em con Denon PMA-540 là ra hết chất - giọng em nó chỉ có thế (nếu thừa tiền và thích hầm hố thì tìm 780D) - nhưng em nói trước những âm ly này không làm cho 301V hát hay hơn Jarguar 203 mà bác có - chỉ có nền nhạc sạch và hết ù xì thôi. Bác có đầu tư Carver 1090 hay Pre-Pow cũng thế thôi. Bose 301 ko phải loa dở nhưng dùng để nghe nhạc thì chưa thật hay vì với số tiền mua nó ta có thể dễ dàng mua đc nhiều cặp loa nghe nhạc hay hơn rất nhiều.
Với bose bác tránh cho em Sansui - không bao giờ hiệu quả bằng Denon cùng tầm giá. Vài lời góp ý chân thành từ những thương đau của bản thân với Bose. Nếu chưa đủ thuyết phục - mời bác qua em - em sẽ chững minh cho bác thấy. Thân!

Em thấy chỉ có bác này nói chuẩn nhất.

301 ghép với amplie KARAOKE nhe. Dòng Bose V la dòng tệ nhất của Bose . Lúc trước có sử dụng và bán gấp lổ 20%...càm ơn
vậy hả bác, chết thật, biết thề trước khi mua vào đây hỏi trước.

mình hiểu một cách đơn giản thì thằng Bose 301 nó chơi được (chơi tốt) hầu hết các âm ly trên thị trường, vì nó không kén.
Tốt cái gì bác ơi, oánh với Denon còn thua cả cái loa arirang em đang có nữa nè ^:)^

Xin cảm ơn tất cả các bác.

truclinhnd

Ðề: Re: Ðề: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

Nếu loa Bose 301 mà thua loa Arirang thì bác cứ loa Arirang mà gõ bác ạ :))

tuanrambo9999

Well-Known Member
Ðề: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

Ampli Jarguar PA 604D , Loa JBL KS 308 , DH - 3600 Micro Shure , mình hát thấy khá hay ?

dungsin_lqd

Well-Known Member

Mấy thằng loa Bose được cái làm giá va đập nhạc dance thôi. Bác nào chơi bose là chơi theo thị trường mang thương hiệu Mỹ. Tai sao việt nam người ta sử dụng bose nhiều vì nó quá phổ thông làm người ta khó thay đổi dù chất lượng không đúng với giá thành nó. VN thì khoái usa mà...

pnlam

Nhà em cũng có 1 cặp hồi mua làm kara.
Nay xếp xó, bụi đóng chẳng buồn quét

KRELLaudio

Cứ Jarguar 303 xg.mới mà chiến thôi .chơi dc 4 loa thì 604D .nghe hay nữa thì đưa 1 em sub về
bây giờ thời đại 2013 mà còn sài ampli 203xg cua Jan? bạn quá cổ hữu và lạc hậu, không biết thưởng thức và cảm nhận chất âm, bạn nên nghe nhạc HIEND nhiều vào để có hướng nhận biết được chất âm thật của nó nha. bác không tin thì cứ đến nhà mình và đem theo 203xg gì đó của bạn và thử dồng bộ Loa bose 301V xuất xứ USA và với ampli karaoke US-1200AC của KRELL Audio. bạn sẽ cảm nhận được thui.? bạn phải so sánh mới biết được.có Zí không hài lòng xin bạn bỏ qua cho minh nha.lh:

KRELLaudio

Re: Ðề: Re: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

em đề nghị để nguyên vậy nghe nhạc trẻ là ok rồi, đừng mua thêm gì nữa. nếu là em thì không bao giờ bỏ ra 10tr mua ampli (cho dù là bất kỳ ampli nào) để ghép với con bose 301 V nghe nhạc.

bạn nói đúng, loa bose chỉ để hát karaoke la số 1 thui. nghe nhạc nên chọn Loa fuco 726V nếu ít tiền hơn thì chọn chorus 705V của fuco nha, bạn nghe nhac vàng ok lam.
và minh khuyên các bác nếu có sp nào đó rùi nên đem lại cửa hàng để test, còn ý kiến chỉ để tham khảo thui, chứ mình thấy có nhiều bác còn chủ quan lắm, vì trình độ nghe nhạc cảm nhận âm của mỗi người mỗi khác mà, có bác nhà có 1 dàn máy HIEND vip giá 4-5 tỉ chưa chắc đã thông và cảm nhận hết chất âm. nghe nhạc là trời phú cho mỗi người 1 bản năng cảm nhận khác nhau và trong bản năng đó ta gặp và nghe nhiều, hiểu, trình độ sẽ nâng lên từ từ . cho mình nói đùa nha? các bán muốn cảm nhận tốt âm nhanh nhất là làm mù mình đi. hihi

KRELLaudio

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Loa Bose 301 seri V ghép với amply nào?

cái thằng tây nó có hát kok đâu....chủ yếu nó sản xuất 301 V là chủ yéu để nghe nhạc dành cho người mới bắt đầu chơi ..nó là dòng bình dân ! về vn hay đc người mới chơi để ghép hát KOK vì nó cũng có phân tần ko bị cháy hay ít bị cháy.....công suất không to..vừa phải với nhiều khung phòng bé ! thì ở vn hay thấy dùng để hát KOK thôi...chứ MỸ VÀ ÂU nó có dùng cái này hát hò đâu...chủ yếu là để nghe nhạc !
còn các loa nó để các hướng khác nhau cũng tao âm thanh tràn ngập phòng cũng hay đấy chứ các bác !!!!!!!!!!!! nói chung về ta thì phối được hết...hát cũng dc mà nghe cũng đc....làm loa xem phim cũng đc ! chọn cái âm ly nào cứ khỏe bằng hoặc hơn công suất em ý 1 tý là ngon....càng đắt tiền đánh càng ngon ! em BOSE này max 120 w ...cứ thế mà chiến ! còn âm ly khỏe quá mà gắn vào nếu vặn hết cỡ thì coi chừng cháy bóng trong loa như chơi !
Theo mình thì loa bose treble đục lắm tại cấu tạo của nó là treble giấy mà treble để nghe nhạc thì phài là treble nhôm, hợp kim nhôm, kim cương...bạn muốn nghe nhạc chính căp bose thì bạn tìm 1 cặp treble hãng B&W hay Fuco gắn thêm vào. chúc cả nhà thành công và hạnh phúc

tuankhai

Well-Known Member

bây giờ thời đại 2013 mà còn sài ampli 203xg cua Jan? bạn quá cổ hữu và lạc hậu, không biết thưởng thức và cảm nhận chất âm, bạn nên nghe nhạc HIEND nhiều vào để có hướng nhận biết được chất âm thật của nó nha. bác không tin thì cứ đến nhà mình và đem theo 203xg gì đó của bạn và thử dồng bộ Loa bose 301V xuất xứ USA và với ampli karaoke US-1200AC của KRELL Audio. bạn sẽ cảm nhận được thui.? bạn phải so sánh mới biết được.có Zí không hài lòng xin bạn bỏ qua cho minh nha.lh:

Krell sx amp Karaoke hả bác? E nghe một số model của krell nhưng chưa gặp am này. Bác cho em xin đường link sp này được không?

Hai Scm

Active Member
Sao nghe đến Bose 301 series 5 là em nghĩ ampli Boston Audio hay Jaguar thôi...

KRELLaudio

VD:hồi trứơc có cái ampli chạy STK là ngon sau này chạy sò rùi sau nữa chạy Fet, rùi chạy Sanken, rùi chạy biến thế suất âm, rùi âmli đèn, công nghệ và đẳng cấp nghe của con người càng tốt lên nha các bác?

KRELLaudio

đó là chưa nói đến KT thiết kế mạch của con người càng ngày càng cao nha cac bac? chứ các bác mở ampli Jan đời củ và đời mới ra chưa? đời mới có khác nhưng khác theo chiều hướng xấu nha các bac hồi trước boar echo chạy 1 con lớn 56031 xịn 32ngànVND bây giờ chạy 2399, con này giá có 2ngàn VND thôi. các bác biết bo echo hat giống như Paris by night thì phải chạy 4 con nha cac bác. 50195, 311, 74624, 8264. echo rất dứt khoát. không tin thì cứ tìm amli califonia của Mỹ SX hay amli BMB của nhật SX đi rùi hát thử đi rùi hãy nói? chứ đừng có nói bậy mà chúng nó cười xấu lắm? zậy mà cũng bán hàng HI-end được?hahaha=))

datbq

Member

VD:hồi trứơc có cái ampli chạy STK là ngon sau này chạy sò rùi sau nữa chạy Fet, rùi chạy Sanken, rùi chạy biến thế suất âm, rùi âmli đèn, công nghệ và đẳng cấp nghe của con người càng tốt lên nha các bác?

Bác này chém gió lung tung chứ chẵng có gì trong não cả

Chỉnh sửa lần cuối:

KRELLaudio

Bác này chém gió lung tung chứ chẵng có gì trong não cả
Dạ em kém lắm mong cac bác chỉ giáo cho em với, em xin cám ơn cac bac nhiều. bac biết nhều bác nói cho em nghe xem trong amli jan chạy những cái zì, và hát hò như thế nào?hàng bây giờ nha bác chứ không nói hàng cách dây 7 năm đâu.bác cứ nghe và mở cái máy ra xem thử đi rùi nói, làm cái zì cũng phải có chứng cứ bác à chứ nói suông thì chết, nếu bác muốn cược với mình cùng vào hãng Jan mua 1 cái cùng mở ra xem ai thua người đó trả tiền cái đó thui, không có zì đâu bác, còn sợ mất BH thì mình sẽ BH cho cái máy đó theo hãng luôn. Minh buôn ban karaoke nay mơi 24 năm thui bác à? máy củ của nhiếu hãng đều có ở đây và mình sống nhờ nâng cấp đổi hàng mà khách công nhận thui và khách mình cũng biết nghe lắm chứ không phải 1 cái quần ống loa mà mặc từ đời ông nội đến đời cháu đâu?=)) thời trang và chất liệu vải nữa, công nghệ may nữa bác à? đó là nghành may chứ hàng điện tử thì khỏi phải nói .....nghe như vậy thì chỉ có thủng màng nhỉ sớm thui:eek:3

Bên trên