LOA KLIPSCH

vietrung

Active Member
Ðề: LOA KLIPSCH

06 tháng trôi qua rồi! Hôm nay bác Taitrau lôi lên em mới nhớ ra!
Em phụ lòng các bác rồi, tư vấn nhiều cho em, nhưng mà em lại không nghe,hic hic hic:((
Em múc con 2309+front T40 polk+sur, cen polk 201, sur back technis, cũng nghe được 7 kênh, phát qua Tvix 7010A cũng ra được đèn xanh HD nghe âm thanh cũng được( mình nghĩ vậy hihi).
Nhưng mà đọc tới lui trên forum em lại lăn tăn, nghe nói âmly YA xem phim hay lắm, nên em múc YA 665 về nghe thử thỉ trình còi của em thấy....cũng vậy,:D. Chắc là do loa tệ quá, nên em lấy cặp front s606 về xem phim với YA thì thấy...cũng bình thường.
Cũng may là em ít xiền nên đổi chác hay mua sắm loa cũng ít tiền nên học phí cũng ít, một hai tháng gần đây thì do chống dột nhà nên cũng ít nghe và xem phim nên cũng đỡ tốn tiền, vì hệ thống của em còn thiếu loa sub, nên hiện nay chỉ là nghe tạm thôi!
Vài lời chia sẻ vài dòng, mong các bác tham gia cho xôm tụ nào.
Thân mến!!!:D

hình như YA 665 của bạn chỉ có 90w/kênh nên chắc kéo S606 ko nổi?

taitrau

em cũng không ràh lắm, nhưng em thấy Klipch có 2 dòng tương đối hợp túi tiền đó là dòng F và RF, vậy khác nhau như thế nào vậy các bác? cùng giá tiền nên chọn F2 hay RF52? thanks các bác nhìu

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nguồn phát e dùng HTPC play HD, Bluray player S-350 Sony và con DVD Pioneer cùi mía mua cách đây 6 năm DV-300 hehe, Phòng e nhỏ thôi có 15m2 bác ợh. Liệu mua cặp RF 52 có wá ko, tại vì sub e xài con Ya-515 rồi, thường các bác để tần số cắt trên sub là bao nhiêu Hz ợh?

Bên trên